Cao trầu không trong PhytoBeBe có tác dụng gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Trong thành phần của PhytoBeBe mình thấy có Cao trầu không. Đây có phải là lá trầu không dùng để ăn trầu không? Và tác dụng của cao trầu không trong việc tắm bé là gì?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo thông tin mình tìm hiểu được thì trầu không có tác dụng ức chế vi khuẩn, trừ phong, tiêu viêm, sát trùng và diệt khuẩn, làm lành vết thương và thường được dùng để chữa các bệnh viêm nhiễm ngoài da rất tốt và an toàn. Đây đúng là lá trầu người ta dùng để ăn đó.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình còn nghe mẹ mình nói dùng trầu không để xông vùng kín phụ nữ bị viêm, mẹ mình từng làm rất hiệu quả nên mình nghĩ trầu không có tác dụng sát khuẩn, chống viêm đó bạn.
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copme.copcon Xem bài viết
    Theo thông tin mình tìm hiểu được thì trầu không có tác dụng ức chế vi khuẩn, trừ phong, tiêu viêm, sát trùng và diệt khuẩn, làm lành vết thương và thường được dùng để chữa các bệnh viêm nhiễm ngoài da rất tốt và an toàn. Đây đúng là lá trầu người ta dùng để ăn đó.
    Cảm ơn câu trả lời rất đầy đủ của mẹ Copme. Thế là nếu như nhà có lá trầu không thì mình cũng có thể dùng đun nước để tắm cho bé với tác dụng rất tốt nhỉ. Cái này ở quê mình nhiều lắm, mình sẽ phổ biến cho cậu em ở quê. Còn ở Thành phố vì PhytoBeBe mua rất sẵn, lại tiết kiệm được thời gian đun nước lá nên mình sẽ chọn PhytoBeBe.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Cao trầu không có nhiều tác dụng, trong đó tác dụng ngăn chặn vi khuẩn xâm nhập, chống viêm nhiễm đã được dùng để chế xuất thành sản phẩm Phytobebe dùng để tắm cho bé nhằm chăm sóc da bé một cách tốt nhất
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cao trầu không trong Phytobebe chính là thành phần được nấu từ lá trầu không mà mọi người vẫn hay ăn.

Trầu không có rất nhiều tác dụng dùng chữa bệnh, nhưng tác dụng chính trong tắm bé đó chính là trị rôm sảy. Trong dân gian người ta vẫn hay dùng trầu không nấu với nước để tắm cho bé hằng ngày, chữa trị rôm sảy.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE