Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé thường xuyên bị rôm sảy,dùng cách nào cũng giảm rồi lại bị lại,có cách nào không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 637 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu nhà mình thường xuyên bị rôm sảy,trời nóng hoặc bị mồ hôi trên da là bị đỏ,ngứa khó chịu.Dù mẹ bé đã cho tắm các dung dịch chuyên dùng trị rôm sảy,lẫn thử nghiệm những phương pháp dân gian như tắm trái khổ qua,trà xanh...thì tình trạng chỉ giảm rồi lại bị tiếp.Có cách nào giúp bé thật sự hết hẳn không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,186 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những phương pháp dân gian như tắm trái khổ qua,trà xanh... sợ bị nhiễm khuẩn và da bé càng viêm hơn đó bạn, bạn thử dùng các loại sữa tắm đặc chủng trị rôm và kết hợp cho bé ăn đồ mát, chơi chỗ thoáng mát và sạch sẽ
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Những phương pháp dân gian như tắm trái khổ qua,trà xanh... sợ bị nhiễm khuẩn và da bé càng viêm hơn đó bạn, bạn thử dùng các loại sữa tắm đặc chủng trị rôm và kết hợp cho bé ăn đồ mát, chơi chỗ thoáng mát và sạch sẽ
    mình đọc nhiều tài liệu thấy trong những phương pháp dân gian thì khổ qua là tốt lắm đó bạn,khổ qua là mẹ mình trồng nên trái sạch đảm bảo không có thuốc sâu,hihi...con trai mình thỉnh thoảng bị thì tắm thấy cũng rất tốt,nhưng mình thấy tác dụng trị rôm sảy là không nhiều,và dùng các dung dịch chuyên trị thì lại thấy hay và nhanh hơn.
    Cám ơn bạn đã góp ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À mà mẹ nó nói tới các loại lá dân gian nấu nước cho bé tắm thì mình mới nhớ ra là mình đọc nhiều thông tin thì những loại lá,trái...tắm cho bé chỉ phù hợp cơ địa của từng bé mà thôi,chứ không áp dụng hết cho tất cả các bé được,ví dụ như con trai mình tắm khổ qua thì thấy dịu hẳn nhưng cháu trai mình thì lại không.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những phương pháp dân gian sợ rằng không thể hết hẳn được bạn ạ. Để cho bé hết hẳn rôm mình nghĩ là một việc làm lâu dài từ nhiều phương pháp: từ việc dinh dưỡng là cho bé ăn đồ mát, giữ cho môi trường sống thoáng và mats, giữ cho da bé không bị mồ hôi và sạch sẽ. Dần dần bé lớn lên là sẽ hết rôm đó bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Những phương pháp dân gian sợ rằng không thể hết hẳn được bạn ạ. Để cho bé hết hẳn rôm mình nghĩ là một việc làm lâu dài từ nhiều phương pháp: từ việc dinh dưỡng là cho bé ăn đồ mát, giữ cho môi trường sống thoáng và mats, giữ cho da bé không bị mồ hôi và sạch sẽ. Dần dần bé lớn lên là sẽ hết rôm đó bạn ạ!
    mình nghĩ tùy theo cơ địa,bé nhà mình thì dễ còn cháu trai mình sao khó quá,giờ bé đi học rồi càng hay bị hơn vì ở lớp cô giáo không thể vệ sinh như mẹ ở nhà được,thấy bé hay bị vậy cũng khó chịu nhìn thương lắm!
    Mình cũng chia sẽ với chị gái mình dùng PhytoBeBe cho bé tắm như con mình,chị ấy cũng bảo sẽ thử,hy vọng là cháu mình sẽ đỡ nhiều hơn.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Rôm sảy là bệnh ngoài da, sẽ tái phát khi gặp điều kiện: nóng bức, mồ hôi bị ứ động, cơ thể thiều nước. Do đó, bạn cần phải bổ sung nước hằng ngày cho bé cùng các loại trái cây giàu Vitamin C, giữ cho cơ thể bé luôn khô thoáng, tránh gãi nhiều sẽ làm cho da bị nhiễm trùng. Bên cạnh đó, bàn cần phải làm mát cơ thể bé mỗi khi ra nhiều mô hôi hay khi thời tiết nóng bức bằng cách dùng khăn sạch lau mồ hôi và tắm bé khoản 2 đến 3 lần trong ngày. Bạn nên tắm bé hằng ngày bằng dung dịch tắm rôm sảy Phytobebe để phòng ngừa và điều trị rôm sảy, các thành phần dưỡng da sẽ nuôi dưỡng làn da bé mịn màng hơn. Bạn không nên quá lo lắng, rôm sảy sẽ giảm dần theo thời gian khi bé lớn lên

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE