TIN TÀI TRỢ.

Bé bị phát ban có dùng được PhytoBeBe không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 964 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Bé nhà mình sau đợt ốm, bị phát ban gần như khắp người. Cho mình hỏi, trường hợp như vậy có dùng được PhytoBeBe để tắm không và PhytoBeBe có góp phần làm các vùng ban đỏ lặn bớt đi không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn vẫn có thể tắm Phytobebe cho bé như bình thường, còn vết ban trên người bé bạn phải làm rõ là do bé bị sốt phát ban hay bị dị ứng để tìm phương pháp điều trị thích hợp.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn!

Về bản chất, Phytobebe được dùng như sữa tắm hằng ngày cho bé. Do đó, sau khi bị bệnh nếu bé không phải cử nước và có thể tắm bình thường thì bạn nên cho bé tắm với Phytobebe.

Cần lưu ý, Phytobebe có thể trị được phát ban do nhiệt (thường được gọi là nhiệt phát ban) vì đây là bệnh ngoài da. Nhưng nếu bé bị phát ban do sốt (thường được gọi là sốt phát ban) đây là biểu hiện bên ngoài của sốt do siêu vi gây ra (không phải là bệnh ngoài da) nên Phytobebe không trị được.

Phát ban do sốt sẽ khỏi sau vài ngày hạ sốt và được uống thuốc theo chỉ định của Bác sĩ.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)