Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo chương trình tư vấn “Chăm sóc da cho mẹ và bé”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 293 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

BTC _ Ban tư vấn chương trình “Chăm sóc da cho mẹ và bé” kính gửi lời chào thân ái nhất đến tất cả thành viên của Webtretho.com

Xã hội bận rộn, áp lực công việc và thời gian dành cho gia đình dường như đã chiếm hết khung giờ của phụ nữ, nên chị em không còn thời gian tự chăm sóc cho bản thân nói chung và làn da nói riêng. Da là phần dễ bị tổn thương trên cơ thể từ nhiều yếu tố: Nắng, bụi, khói, căng thẳng, thiếu ngủ… Và mọi phụ nữ đều băn khoăn về những cách bảo vệ da đơn giản không tốn nhiều thời gian.

culs125202_zpsf4de95a0
    Đối với làn da nhạy cảm và dễ tổn thương của bé, mỗi sự thay đổi đều làm bố mẹ lo ngại. Da bé dễ bị những bệnh thường gặp như bị hăm, khô da gây đau đớn, khó chịu cho bé cũng như bối rối cho bố mẹ. Thông thường, khi gặp những trường hợp như trên, bố mẹ thường phải mang bé đến bác sĩ, nhưng những trường hợp mới phát hiện hay bị nhẹ, bố mẹ vẫn có thể chữa trị được cho bé tại nhà!

Nắm bắt được nhu cầu đó, chương trình “Chăm sóc da cho mẹ và bé” muốn hướng đến phụ nữ trong độ tuổi từ 18 – 40, với mục tiêu là giải đáp các băn khoăn chung về giữ gìn vẻ mịn màng,tươi trẻ của làn da cũng như cách chăm sóc làn da mỏng manh của bé.

Thành phần tư vấn là bác sĩ có kinh nghiệm lâu năm trong chăm sóc da phụ nữ và trẻ em: Bs.Võ Thị Bạch Sương - Giảng viên khoa da liễu, trường đại học Y Dược TP.HCM. Bác sĩ Sương từng tư vấn ở rất nhiều bệnh viện và diễn đàn chuyên về da liễu và các bệnh về da.

Diễn đàn “Chăm sóc da cho mẹ và bé” là nơi để phụ nữ nói chung và các mẹ nói riêng trải lòng về những thắc mắc, băn khoăn cũng như đặt câu hỏi cho bác sĩ để được giải đáp chi tiết và cặn kẽ. Chương trình tư vấn diễn ra từ ngày 06/05/2013 đến ngày 07/06/2013 (5 tuần). Bạn hãy tham gia đặt câu hỏi tại đây

BTC _ Ban tư vấn chương trình “Chăm sóc da cho mẹ và bé” rất hân hạnh được giải đáp tất cả thắc mắc và luôn lắng nghe ý kiến đóng góp của tất cả các thành viên webtretho.com

Chương trình được thực hiện bởi Webtretho và được tài trợ bởi nhãn hàng chăm sóc da Physiogel – thuộc tập đoàn Stiefel với hơn 100 năm kinh nghiệm về da liễu.

Trân trọng,
    Ban tư vấn “Chăm sóc da cho mẹ và bé”.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 81 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chương trình hay quá, hóng để đặt câu hỏi với chuyên gia.
    • 50 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chương trình hay quá, không biết khi nào sẽ bắt đầu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Phải đặt gạch cho tham gia để tư vấn cho vợ và 2 bé mới đc. Mùa hè sắp đến rồi, nắng nóng hay bị vấn đề về da lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

có bik Physiogel nek, dùng cực tốt cho da bị nứt nẻ. e mà ngứa ngứa da hay nứt nẻ do thời tiết là em xử physiogel liền. công nhận tốt.
    • 559 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Cho em hỏi da em thuộc loại da nhờn và lỗ chân lông khá to, sau khi sinh bé da cũng khá trắng nhưng sau khi một thời gian em đi làm cũng hơi vất vả một chút nên da bị sạm lại thì giờ em nên chăm dóc da như thế nào ạ?có cách nào chăm sóc da đơn giản và hiệu quả không vì em có cháu nhỏ hơn 1 tuổi nên không có nhiều thời gian ạ
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chương trình hay quá
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Em là nhân viên văn phòng nên phải làm việc nhiều với máy vi tính. Như vậy có hại cho da không? Em nghe người ta nói tia bức xạ từ máy vi tính làm da sạm? Thông tin đó có đúng không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 252 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Em luôn mong muốn mình được đẹp hơn.........
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Em đang trong giai đoạn ế cục bộ, Nên em hóng cho chính em, hãy làm đẹp để tránh giai đoạn cục bộ này..fighting...^^!!
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da mình thuộc dạng da khô mà dễ dị ứng nữa, mình muốn da được mịn màng hơn, chăm sóc da như thế nào đây???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Da mình thuộc dạng da khô mà dễ dị ứng nữa, mình muốn da được mịn màng hơn, chăm sóc da như thế nào đây???
    Da em thì đã đen, còn bị dị ứng, bị mụn nữa chứ, chờ chuyên gia tư vấn thui chị ơi!
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Da mình thì trắng nhưng nhiều vết nám đen quá. Phải nhờ chuyên gia chăm sóc thôi.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình luôn phải tiếp xúc nhiều với vi tính hàng ngày nè, da hay khô sạm đi lắm, nhiều người mách dùng serum rùi kem dưỡng, mặt nạ từa lưa...hi vọng thông qua chương trình sẽ tích lũy được nhìu kinh nghiệm chăm sóc da.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Chương trình này hay quá .
    • 1,171 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Để nghiên cứu đặt câu hỏi mới được, hay quá!
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 3,635 Bài viết

• 1,887 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da mình thì nhờn dầu vào mùa hè, nhưng mùa đông thì lại khô bong cả da, hic hic. Phải nhờ từ vấn gấp thôi.
    • 293 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Chào bạn,

BS Võ Thị Bạch Sương trả lời bạn như sau:

Nếu sở hữu làn da khô và dễ bị dị ứng, bạn nên chăm sóc da với các sản phẩm nhẹ dịu, không chứa chất bảo quản, hương liệu…Các sản phẩm được chọn lựa theo các tiêu chí trên( từ sữa rửa mặt, kem thoa) có thể kể : Physiogel, Cetaphil, Aderma, Eucerin…

Chúc bạn có làn da thật đẹp, khỏe nhé
    Thân ái,
    BTC_Bovaigoicam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Bovaigoicam Xem bài viết
    Chào bạn,

BS Võ Thị Bạch Sương trả lời bạn như sau:

Nếu sở hữu làn da khô và dễ bị dị ứng, bạn nên chăm sóc da với các sản phẩm nhẹ dịu, không chứa chất bảo quản, hương liệu…Các sản phẩm được chọn lựa theo các tiêu chí trên( từ sữa rửa mặt, kem thoa) có thể kể : Physiogel, Cetaphil, Aderma, Eucerin…

Chúc bạn có làn da thật đẹp, khỏe nhé
    Thân ái,
    BTC_Bovaigoicam
    Cám ơn BTC, mình tìm mua và sử dụng ngay để cải thiện làn da nhạy cam của mình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Da em thường xuyên tiếp xúc với máy lạnh, tuy là da trắng thật nhưng em cảm thấy nó rất khô, chương trình co thể tư vấn giúp em cách chăm sóc da trong môi trường máy lạnh không ạ? em cám ơn rất nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2