Tiền sản giật trong thời kỳ mang thai! - Chuyên gia đẫ trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kính thưa bác sỹ Ngọc!
    Cháu hiện nay 27 tuổi, đã mang thai được 22,5 tuần! Trong vòng 1 tháng cháu tăng 6kg, huyết áp cao 160mmHg, chân sưng to và rất hay nhức đầu. Cháu xem các tài liệu trên internet thì thấy đây là dấu hiệu của tiền sản giật! Tuy nhiên khi cháu làm các xét nghiệm nước tiểu và máu thì chĩ số bình thường! Vậy xin hỏi bác sỹ tại sao cháu lại có các dấu hiệu của tiền sản giật và cháu nên ăn uống, nghỉ ngơi hay tập thể dục như thế nào để mẹ và con đều con khỏe mạnh trong tình trạng như trên ạ? Xin cám ơn bác sỹ rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trong 1 tháng bạn tăng 6kg là có vấn đề rồi đấy. Một cuộc mang thai bình thường chỉ khuyến cáo mẹ tăng 9đến 12 kg. khi tăng quá nhanh như vậy bạn cần có sự khám xét toàn diện của bs chuyên khoa . Họ sẽ có những tư vấn giúp bạn trong vấn đề dinh dưỡng và sẽ có những thăm dò cần thiết để điều chỉnh lại tình trạng tăng cân trên và can thiệp kip thời nếu bạn bị tiền sản giật,không thể chỉ một lần xét nghiệm bình thường mà đã yên trí bình thường đựơc.