Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh U xơ tuyến vú khi mang thai - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.73K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào Bác sĩ, Bác sĩ cho em hỏi em năm nay 30t, 8 tháng trước đây em thấy đau và có hòn cứng ở vùng vú, em khám ở bệnh viện K thì BS chuân đoán là U xơ tuyến vú, em dùng thuốc uống (dùng hết thuốc uống trong 1tháng) và bôi thuốc đc 2 tháng thì em k dùng nữa vì có kế hoạch sinh em bé, 3 tháng sau em có em bé và hiện nay em bé được 15 tuẩn tuổi. Bác sĩ cho em hỏi U xơ tuyến vú có ảnh hưởng đến em bé trong bụng và sau này sinh con có ảnh hưởng đến tuyến sữa và dinh dưỡng của sữa cho con bú không ah. Em cảm ơn nhiều!
    Sống là để quan tâm, sống là để chia sẻ những gì ta biết với mọi người và câu nói "Sống là cho đâu chỉ

nhận riêng mình" m
    ãi là niềm HẠNH PHÚC!sigpic1445943_1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nếu bạn đuợc chẩn đóan là nhân xơ tuyến vú thì không ảnh huởng đến quá trình phát triển, mang thai, và nuôi con. Nhưng nếu là u xơ to thì có thể ảnh huởng đến khả năng phát triển hệ thống ống tuyến và dẫn sữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình chưa nghe thấy "nhân sơ tuyến vú" bao giờ, vào diễn đàn biết thêm nhiều kiến thức!