Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm lưỡi bản đồ- Chuyên gia đã trả lời

• 5 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Xin chào BTC,

Con trai tôi hiện đã 18 tháng tuổi. Cháu bị viêm lưỡi bản đồ từ khi được 3 tháng. Cháu rất lười ăn, có lẽ do lưỡi bị đau. Chưa bao giờ cháu tự nguyện ăn cả, bố mẹ toàn phải ép, đúng hơn là đổ cháo vào miệng. Tôi không biết có loại thức ăn hay phương pháp nào giúp giảm viêm lưỡi không? Mong BTC tư vấn giúp tôi.

Cảm ơn BTC.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Viêm lưỡi bản đồ là do tình trạng thiếu kẽm và vitamin rất hay gặp ở trẻ em.Chỉ điều trị khi bị đau bằng các thuốc đa vi chất và vitamin. Trẻ sẽ hết khi được 2-3 tuổi.Vì vậy khi cháu bị đau không nên ép cháu ăn nhiều làm trẻ đau và sợ ăn,trước khi cho trẻ ăn nên bôi thuốc giảm đau như :Zytee hoặc Kamistad gel.Có thể tăng cường chế độ ăn nhiều hải sản và hoa quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bôi thuốc Zytee hiệu nghiệm lắm, bé nhà mình đã từng bôi rồi!
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, mình cũng stress với vụ này lắm rồi. Con gái đã 2.5 tuổi rồi mà vẫn ko khỏi. Mỗi khi bé ốm là nó lại mọc lên. Biết bệnh bé nên mình cũng ko ép con ăn, con thích ăn gì thì chiều theo con, chủ yếu bé uống sữa trong thời gian bị nấm lưỡi. Không bit tới khi nào thì bệnh mới hết đây