TIN TÀI TRỢ.

Bao nhiêu tháng thì nên cho trẻ ăn cơm? - Chuyên gia đã trả lời

• 4 Lượt chia sẻ
  • 57.6K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào bác sỹ,

Nhờ bác sỹ tư vấn giùm em bé bao nhiêu tháng tuổi thì nên cho ăn cơm hạt. Khi cho bé ăn cơm thì nên lưu ý điều gì? Có nên cho bé ăn cơm chan canh cho dễ nuốt không?

Cảm ơn bác sỹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cháu được 18 tháng cho cháu ăn cơm nát, 24 tháng ăn cơm như gia đình ăn.,nhưng thưc ăn vẫn được chế biến riêng,như khi ăn cháo. Chỉ cho trẻ ăn cơm với ít nước để trẻ tập nhai và thức ăn được tiêu hóa tốt hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khi nào bé mọc đủ răng thì cho ăn cơm hạt, bé nhà em mới đầu cho ăn cơm xay, cơm nát, rồi mới tới cơm hạt. nên nấu đồ ăn riêng cho bé, vẫn nhớ đủ 4 loại nhé : đạm, bột, rau, mỡ. đừng nên chan canh, vì phải tập cho bé nhai, chị mà chan canh, bé nuốt chửng chứ k nhai đâu, mới ăn cơm hạt chị cũng nên nấu mềm hơn cơm gia đình nhé. nên cho bé ăn trái cây, bánh để bé tập nhai thì ăn cơm mới dễ. chứ k nó ngậm k chịu nhai đâu. nấu đồ ăn chế biến nhiều màu sắc đẹp mắt kích thích bé thích ăn nữa. đó là kinh nghiệm của em thôi, giờ bé nhà e 3 tuổi, ăn uống thích lăm, hồi 2 tuôi mới tập ăn cơm cũng cưc lắm, nhưng bé quen nhai là ăn nhanh lăm. chúc bé nhanh biết ăn cơm nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bé nhà em lại cứ thích ăn cơm chan, ăn ít nước thì bé ăn lâu lắm. Em cứ phải cố dỗ bé ăn trong vòng 30 phút