Tư vấn mua máy ép trái cây ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới dọn ra ở riêng nên cần sắm đồ tiêu dùng cho nhà. Em đang muốn mua máy ép trái cây để ép nước cho cả nhà uống chứ uống nước mua ở ngoài cảm thấy không an toàn chút nào các mẹ ạ. Hơn nữa mua như vậy chi phí cao quá
    Bây giờ có hàng trăm hãng Việt, ngoại lẫn lộn không biết đâu mà lần cả, mong sao mẹ nào có biết sản phẩm nào tốt thì share cho em với nhé, hãng nào, nồi nào và có giá cả thì tốt quá.
    Em chỉ sành về mỹ phẩm, riêng khoản này thì ko sành lắm
    Cám ơn các mẹ trước nha
    P/s: Các nồi cao cấp quá em ko có đủ tiền mua đâu ạ :d

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 217 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Nhà mình xài loại Panasonic, loại ép thôi chứ không phải loại kết hợp. Mua trên Nguyễn Kim khoảng 1 tr2 hay sao đó.
    Mình thấy loại này mạnh, ép tốt mà lại rất dễ chùi rửa. Chỉ là kiểu dáng đơn giản.
    Bạn đừng mua mấy loại nhỏ nhỏ lích kích, thấy vậy chứ k dễ rửa đâu.
    16183598_Panasonic-MJ68
    Mình kinh nghiệm là mua đồ điện tử thì tìm mấy đại lí mua giá rẻ hơn nhen, chỉ đi mấy trung tâm điện máy để xem thôi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới lập gia đình em nghĩ mua máy này có quá cần thiết ko ạ, hay là nên mua cái khác đa năng hơn nhỉ ?
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là tuổi trẻ có khác, cái gì đa năng cũng nhanh hỏng nhé. Đối với máy ép này thì nên dùng mấy hãng của châu Âu nhé, bởi vì họ luôn hàng đầu trong nhà bếp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi nói chung là bác phải kiểm tra nhiều bác ạ! thì mới biết được chứ giờ nhiều thông tin lắm ạ!
    • 140 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Máy ép của Philips, Pana rất bền, ngoài ra có máy Bluestone cũng ổn, rẻ thì có Sunhouse, Supor, Koreaking,...
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em dùng của Blue House công nghệ Châu Âu mua ở nguyễn kim tràng thi em thấy ổn lắm
    Dùng bền mà ko bị kêu các mẹ à
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xedapdienxinh Xem bài viết
    Nhà em dùng của Blue House công nghệ Châu Âu mua ở nguyễn kim tràng thi em thấy ổn lắm
    Dùng bền mà ko bị kêu các mẹ à
    Máy em của bluehouse thì nhà em chưa dùng nhưng mà em được tặng cái nồi áp suất của Bluehouse dùngthich lắm mẹ ạ. Loại này còn được bảo hiểm cháy nổ nữa đấy nhé.
    Chắc em cũng phải mua cái máy ép trái cây thôi, nhiều lúc muốn uống nước lại phải đi mua mà người ta bán thì chẳng biết có cho hóa chất gì không nữa.
    • 275 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

nhà em mua cái panasonic giá 800 đó chị
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyen_Tuta Xem bài viết
    nhà em mua cái panasonic giá 800 đó chị
    Cái máy này kêu lắm, nhà em cũng đang dùng nè
    Nhà có trẻ con mà, nên nhiều lúc bất tiện lắm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thach_suachua Xem bài viết
    Máy em của bluehouse thì nhà em chưa dùng nhưng mà em được tặng cái nồi áp suất của Bluehouse dùngthich lắm mẹ ạ. Loại này còn được bảo hiểm cháy nổ nữa đấy nhé.
    Chắc em cũng phải mua cái máy ép trái cây thôi, nhiều lúc muốn uống nước lại phải đi mua mà người ta bán thì chẳng biết có cho hóa chất gì không nữa.
    Vậy à, nhưng mà hãng đó của nước nào hả mẹ ?
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con máy nhà em dùng đồ china được 3 năm rồi nhưng vẫn ngon, mỗi tội là kêu như máy phát điện. Bật cái hàng xóm tỉnh ngủ luôn.
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 189khamthien Xem bài viết
    Vậy à, nhưng mà hãng đó của nước nào hả mẹ ?
    K nhớ rõ nước nào nữa, chỉ nhớ là của CHâu Âu thôi mẹ
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

họ đang có khuyến mãi ngày 2-9 thì phải, nay em vào tìm để mua thì đọc được, chắc mấy hôm nghỉ em sẽ đi sắm cho gian bếp luôn. Đằng nào cũng 1 thể sắm
    http://www.bluehouse.com.vn/tin-tuc-...an-dip-29.html
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh dang co bo may da nang magic bullet ne ban, hang moi nguyen, cua nguyen kim q1. Ban co nhu cau lien he minh nha, minh fix gia mem cho.!!! Mail minh: banglangtim8703@yahoo.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Em cũng đang có vấn đề muốn nhờ cả nhà tư vấn cho.
    Em cũng đang định mua 1 chiếc máy ép trái cây mà không biết loại máy nào tốt nhất.
    Nhà em có bé 6 tháng tuổi nên cũng muốn mua 1 chiếc máy ép mà có thể ép được những loại rau có lá hoặc là bí đỏ bí xanh...
    để tiện nấu bột cho bé ăn luôn ạ. vừa tiện cho bé mà lại vừa ép nước ép cho mẹ dùng mỗi ngày.
    Cả nhà tư vấn giúp ạ.
    • 133 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

nha minh cung dung panasonic, thay chat luong tot do ban, gia thi tuy dung luong vs chuc nang
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Như mấy bạn tư vấn đó, mình thấy máy ép trái cây của mấy hãng lớn là dùng tốt thôi. Mấy hãng không tên tuổi giá rẻ hơn nhưng lại nhanh hỏng, độ ồn cao, nhựa không an toàn.

Mọi người nên tham khảo bài này nhé:

Một thực tế mà nhiều chị em không biết là một số máy chế biến thực phẩm, đồ uống hiện dùng dầu nhờn công nghiệp để bôi trơn động cơ của máy. Khi sử dụng lâu dài, một phần không nhỏ chất bôi trơn sẽ bị hòa lẫn vào thức uống và làm ảnh hưởng đến sức khỏe. Vì vậy, chị em nội trợ cần sáng suốt lựa chọn những chiếc máy đã được chứng nhận sử dụng chất bôi trơn chuyên biệt trong chế biến thực phẩm để đảm bảo sức khỏe gia đình.

Theo các chuyên gia trong ngành thực phẩm, dầu nhờn bôi trơn động cơ trong máy chế biến thực phẩm là loại dầu được sản xuất theo yêu cầu tiêu chuẩn của ngành chế biến thực phẩm. Các hợp chất trong dầu nhờn được sử dụng tiếp xúc với quy trình sản xuất thực phẩm và đồ uống, để bảo vệ động cơ không bị gỉ sét.

Dầu nhờn loại này phải đảm bảo các yêu cầu: tính toán và tổng hợp từ vật liệu được cho phép trong tiêu chuẩn FDA dành cho chất bôi trơn dùng trong công nghiệp thực phẩm, không bị rò rỉ, độ ổn định tốt, chống quá trình oxi hoá, không bị nước rửa trôi mất và phải an toàn cho thực phẩm cũng như sức khoẻ người tiêu dùng. Trên thị trường hiện nay, nhiều loại dầu nhờn được quảng cáo là an toàn cho chế biến thực phẩm nhưng chất lượng lại bị thả nổi. Do đó, khi chọn mua máy chế biến thực phẩm và đồ uống, các bà nọi trợ phải tìm hiểu kỹ máy đó có sử dụng dầu bôi trơn an toàn dùng cho thực phẩm hay không và loại dầu đó phải được các tổ chức có uy tín chứng nhận.

Nguồn http://vimart.com.vn/blog/mua-may-la...ot-va-an-toan/

Trích dẫn Nguyên văn bởi muiheoconuong Xem bài viết
    Chào cả nhà.
    Em cũng đang có vấn đề muốn nhờ cả nhà tư vấn cho.
    Em cũng đang định mua 1 chiếc máy ép trái cây mà không biết loại máy nào tốt nhất.
    Nhà em có bé 6 tháng tuổi nên cũng muốn mua 1 chiếc máy ép mà có thể ép được những loại rau có lá hoặc là bí đỏ bí xanh...
    để tiện nấu bột cho bé ăn luôn ạ. vừa tiện cho bé mà lại vừa ép nước ép cho mẹ dùng mỗi ngày.
    Cả nhà tư vấn giúp ạ.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chung câu hỏi với bạn chủ topic. Mình thấy trên thị trường thì máy xay trái cây nhiều lắm nhưng chẳng biết loại nào bền mà giá cả vừa phải
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Hiện tại trên thị trường hàng rất nhiều thương hiệu gia dụng khác nhau, khó kiểm soát được chất lượng sản phẩm, do đó giới thiệu bạn thương hiệu hiện tại đang rất chuộng tại các hệ thống siêu thị: Nguyễn Kim, Phan Khang, Thiên Hòa đó là thương hiệu Bluehouse xuất xứ thổ Nhĩ Kỳ do công ty TNHH TM XNK Vũ Quang Phân phối, chi tiết bạn có thể tham khảo website: www.vuquang.com.vn, www.bluehouse.vn
    Chúc bạn chọn được sản phẩm vừa ý ơợp túi tiền và sản phẩm chất lượng

Chi tiết tham khảo về sản phẩm
    Model BH500JE - giá bán 1.190.000đ - BH 18 tháng
    * Công suất thật 200W.
    * Đặc tính: tách nước tối đa, ít tiếng ồn.
    * Nút chỉnh 2 tốc độ và chức năng tạo xung lực.
    * Tầng suất xoay 1200 vòng / phút.
    * Chân đế chống trượt.
    * Thân máy bằng nhựa ABS.
    * Sản phẩm đạt tiêu chuẩn Châu Âu .
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3