Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn có nên mua quạt điều hòa hay máy làm mát không khí?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chưa có nhà, đang thuê lại tầng 3 một nhà nhà 3 tầng do nhà xây trơ trọi không có cây cối và nhà xung quanh che, bt buổi trưa rất nóng, vợ em và đứa bé nhà em không thể ngủ được. Em đi thuê nhà nên không muốn lắp điều hòa, em ra siêu thị điện máy Mediamart thấy họ có cái quạt điều hòa của Sunhouse và Saiko thấy rất hay lại hợp với giá tiền, di chuyển dễ dàng, tiết kiệm được điện vì không phải làm mát cả phòng lớn.( em thấy nhân viên bán hàng tư vấn vậy).
    Em vẫn đang mung lung quá, vì lần đầu tiên nghe được tên này. mà không biết sử dụng có được không?
    Bác nào từng mua rùi thì cho em ý kiến với ạ? Em chân thành cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ cũng định mua đây, hóng xem bạn nào có ý kiến gì nữa. Nhà tớ cũng có điều hòa rồi nhưng mỗi lần ngủ dậy khô và mệt người lắm, quan trọng là tốn điện lắm, máy 1 ngựa mà bật 1 tháng khoang 15 đêm là tiền điện lên khoảng 300-400k. Thấy cái quạt này hay quá, ra X xem rồi nhưng cứ thấy lo lo, sợ mất 3.5tr mà k hơn cái quạt thường là bao cũng tiếc.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà e có cả điều hòa và máy làm mát, e rewier cho các bác như thế này ạ
    - Máy làm mát thì có thể kéo đi khắp nới mà độ mát của e í thì cũng khá khá dc, rộng hơn thì pải 2 e, thêm nữa e í không bắn ra các tia nước kiểu phun sương đâu nên ko ảnh hưởng đến đồ điện trong nhà. Ví dụ như trời mà nóng 40 độ dùng quạt bình thường thì cũng càng phả hơi nóng vào người, còn dùng e này sướng hơn hơi mát dạng dịu nhẹ kiểu kiểu các bác cảm nhận thời tiết sau cơn mưa í ạ. Tất nhiên thì ko mất them bảo dưỡng nạp ga như e điều hòa, chỉ cho e í ăn ít nước thui ạ
    - Điều hòa thì thế này nhé không gian chỉ bó hẹp trong khu vực phòng có cửa kín và tiêu chuẩn 9000tb hay 1200tb... điều hoa thì hơi khô da ( nếu sử dụng thêm e phun sương cũng dc nhưng khá bất tiện ). Không dùng được trong các cuộc hội họp ăn uống trong gia đình. Nếu dùng chỉ riêng phòng ngủ thì dc
    E làm mát rất tiện cho bác nào có quán ăn, cafe, quán bia hội họp thay cho e phun sương khá là tuyệt vời
    ah nhà e dùng e kusami ks35b thấy dùng hơn 2 năm chưa pải đi bảo hành
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sau 1 hồi băn khoăn, cuối cùng tớ cũng rinh 1 em sunhouse dạng quạt điều hòa tại điện máy xanh, công suất 120W, giá 5,3 triệu đồng được tặng thêm cái lò nướng mini nữa. Nhận xét là : dùng cực thích, mỗi tội bật chế độ cool thì máy bơm nước hoạt động nên hơi ồn, Ngày nào cũng phải chêm nước mỗi lần khoáng 15lit, hao nước lắm. Nếu dùng trời nóng >37 độ thì tuyệt, trời mát thì k phù hợp lắm, đỡ tốn điện. Ngủ dậy khỏe hơn nằm điều hòa. Like cho em, giá mềm hơn 1 chút thì OK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế là ok rùi b, thêm nước, hao nước còn dc chứ mà pải nạp ga, bảo dưỡng cũng chết . vote cho bme nào cần mua mấy e làm mát ....thắc mắc gì thì cứ hỏi mình
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi! bạn dùng loại khay đá hay chỉ khay nước không vậy? mình cg muốn mua nhưng chưa biết nên chọn loại nào, thấy siêu thị điện máy đang có của saiko
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủa máy này dùng nước bình thường mà bạn, tự nó có cơ chế làm hơi nước mát mà đâu cần nước đá mình dùng e kusami của Nhật Bản í ,nhà mình dùng e này lâu phết rùi đới mà chưa hỏng hóc gì kusami ks35b (http://www.vatgia.com------------------/kusamivn)
    • 261 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ đừng mua cái của nợ này, phí tiền.

http://vnreview.vn/tin-tuc-khoa-hoc-...uc-su-dieu-hoa

https://tinhte.vn/threads/qc-su-dung...2600976/page-6

Giá thanh sản xuất chắc chỉ max 1tr-2tr mà toàn bán giá trên giời.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,621 Bài viết

• 7,797 Được cảm ơn

Quạt hơi nước sử dụng thực sự không hiệu quả lắm, nếu thời tiết nóng vừa phải thì còn tạm được chứ nóng như đợt vừa rồi thì không ăn thua.
    Đợt nóng vừa rồi (cách đây 2 tuần) nhà mình vừa mới mua 1 cái quạt hơi nước cho người giúp việc do tầng thượng nhà mình trong đợt này nóng quá, quạt loại Saiko AC-9110CL như hình dưới, hộp chứa nước 6L và có thêm 2 hộp đá khô.
    Kết quả không làm mát đáng kể và lại khá là ồn --> Tóm lại là không nên mua vì không đáng tiền bỏ ra.
    Nếu ở HN và các bạn vẫn muốn mua thì đến phố Ngõ Trạm, giá ở đấy rẻ hơn tất cả các nơi khác (2,7 triệu đồng/máy)

uki1462598015

Kinh tế nhất và hiệu quả nhất vẫn là nên lắp điều hòa. Nếu thuê nhà không muốn lắp điều hòa thì có thể tìm mua điều hòa di động dùng tạm 1-2 năm cũng được, mua loại secondhand của Nhật thì chỉ khoảng 3-4T, công suất lạnh khoảng 6000-7000BTU, công suất tiêu thụ tối đa khoảng 300-400W.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nên mua quạt điều hòa hay máy làm mát không khí bạn nhé. Mình đã mua thử quạt điều hòa của Sunhouse, nghe quảng cáo bảo giảm được từ 10 đến 15 độ C mà mỉnh chẳng thấy mát thêm chút nào, không khác quạt thông thường là mấy. đã vậy lại phải đổ nước vào quạt thường xuyên mất công lắm
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình dùng quạt điều hòa Dainil của Hàn Quốc 2 năm nay rồi, chống chọi được những cơn nóng của mùa hè khá tốt. Ngày trước đi mua chỉ có 1 hãng này, bây giờ nhiều hãng quá, ưu điểm chỉ là làm mát tốt và tiết kiệm điện.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuchailua Xem bài viết
    Nhà mình dùng quạt điều hòa Dainil của Hàn Quốc 2 năm nay rồi, chống chọi được những cơn nóng của mùa hè khá tốt. Ngày trước đi mua chỉ có 1 hãng này, bây giờ nhiều hãng quá, ưu điểm chỉ là làm mát tốt và tiết kiệm điện.
    VOTE cho DAINIL một phiếu, chị công ty mình cũng đang dùng, thấy khen suốt, nhà mình thì dùng điều hòa suốt nên cũng hơi tốn kém.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,621 Bài viết

• 7,797 Được cảm ơn

Có bạn nào định mua không? Nhà mình mua cái quạt Saiko AC-9110CL giá 2,7T dùng khoảng 10 lần, do muốn mua cái khác hiệu quả hơn đang muốn thanh lý 1,9T.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu ở nhà trọ em thấy lắp điều hòa tốn kém tiền điện lắm ạ hix
    Bên em hiện đang phân phối máy làm mát Symphony Ấn Độ rất phù hợp với nhu cầu của chị nhé
    Chào cả nhà Em bên Máy làm mát không khí Symphony
    • 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà có trẻ em thì không nên dùng. với lại giá cũng cao, tốn điện nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 363 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

nhà mình đang dùng quạt điều hòa Goldsun, được phết cm ah
    CMONp7
    • 140 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thấy nhu cầu quạt điều hòa lớn nên hôm qua anh chồng e vừa khoe, anh làm chương trình mua bếp từ tặng quạt điều hòa ( trước là tặng hút mùi). Nên e lên đây hóng xem mọi người góp ý về cái quạt điều hòa như thế nào. hjhj
    Bếp Từ - Bếp Điện Từ Đức - Uy Tín -Giá Cạnh Tranh Nhất Thị Trường - 0982439784 - lamanhminh.com
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có 1 máy làm mát của hãng us cooler, xài được 1 năm rồi, để ở phòng khách, cảm nhận máy chạy rất tốt, mát lạnh, bảo hành tốt. Mới đây mình mua 1 máy nhỏ hơn của symphony để phòng ngủ, phòng mình 10m2 nên chọn máy silver i, xài 2 ngày chỉ mát hơn máy quạt 1 chút, mình ra đổi lại máy diet 22i lớn hơn, nhưng có 1 vấn đề là khi buổi trưa nhiệt độ cao nhất thì ngồi trước máy vẫn mát nhưng nó cứ nhớp nhớp, còn không khí wanh phòng rất nóng và ngộp so với ngoài hành lang, cuối cùng mình đã sang lại cho bạn khác sau 10 ngày sử dụng. Vì vậy mình khuyên chân thành là bạn nào có ý định mua máy nên mua loại cỡ trung hoặc lớn và để ở phòng khách hoặc không gian mở thì sẽ tận dụng được đúng ưu điểm của máy 😉
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa mua loại 4,9 triệu về. Và cảm nhận thế này cho các mẹ nhanh nhé.
    1. Nó hơn quạt thông thường là ko hít khi nóng vào, và hạ được 2 - 3 độ so với ban đầu ( là nhiệt độ cho ông nào ngồi trước quạt chứ ko phải nhiệt độ phòng đâu)
    2. Thêm cục đá vào nó tan nhanh lắm. Định mua viên đá khô thấy bảo 300k nên em chưa mua.
    3. Buổi tối ngủ còn tạm được chứ trưa thì ko chịu nổi đặt nắng 40 độ này. Ko = mấy quả quạt tự chế bơm nước lạnh đi khắp phòng.
    4. Nhãn mác ghi làm lạnh từ 3-15 độ. Đọc ở các diễn đàn các bạn sẽ thấy đây là số cực điêu. Khi hỏi thì họ nói là thông số lý tưởng ngoài sa mạc. Xin lỗi chứ quạt này, nguyên lý ko làm mát nước mà cứ thế đẩy hơi ra. Vậy lý do gì mà nó hạ nhiệt độ phòng được, hạ 4-5 độ là siêu lắm rồi chứ đừng nói 15 độ. Thông số này quá phét, PR sản phẩm hơi thần thánh.
    KL: Phòng bé dùng nó tàm được và cho ngày thường ngủ ngon hơn điều hòa chứ ngày nóng thì "Thất vọng tràn trề đấy"
    1 Kinh nghiệm nữa cho các mẹ là phải trực tiếp đến xem. Ko được xem qa mạng rồi bê đến vì thực tế nó ko như bạn tưởng đâu.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới mua xong, dùng cũng không thấy khác gì cả, nói chung là vẫn không bằng được điều hòa. Nếu muốn mát thì chắc ngày nào cũng phải dùng đá bỏ vào thì may ra mới mát.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2