Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên mua nồi cơm điện của hãng nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 403 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang định mua 1 cái nồi cơm điện dạng nhỏ thôi, vì nhà có 2 VC + 1 con gái, chắc chỉ dùng loại 1lít thôi nhỉ, không biết có bé quá ko? Các mẹ có biết nồi nào thì nấu cơm ngon ko ạ? Em đang định mua của cuckoo, nhưng nghe nói bảo nồi đấy dây ko rút được, ko có chỗ để cắm thìa, và ko có khay hứng nước, nó cứ chảy ra ngoài? Cám ơn các mẹ.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tớ cũng mới mua một cái be bé để nấu ở chỗ làm.nhưng hơi bất tiện là day rời,còn có cái cằm thìa và hứng nước bạn ah.hãng này nấu cơm rất ngon mà giá thì rẻ loại 1 lít 6 có 280k thôi,bạn ra phố bạch mai mới mở một cửa hàng của hãng này midea.
    CON YÊU CỦA MẸ ,CON HÃY VỀ NHÀ ĐI CON BỐ MẸ MONG CON LẮM RỒI ,TIỂU HỔ NGOAN CỦA MẸ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhuong7678 Xem bài viết
    Tớ cũng mới mua một cái be bé để nấu ở chỗ làm.nhưng hơi bất tiện là day rời,còn có cái cằm thìa và hứng nước bạn ah.hãng này nấu cơm rất ngon mà giá thì rẻ loại 1 lít 6 có 280k thôi,bạn ra phố bạch mai mới mở một cửa hàng của hãng này midea.
    Mẹ nó có ơi, tớ đang nói đến hãng cuckoo của HQ mà, mẹ nó đang nói đến hãng nào thế? Có phải của Media? Sao rẻ thế à, 1,6l mà có 280K thôi à? Tớ thấy nồi cuckoo 1lít đã gần 1tr rồi mà.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 525 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Vậy cậu mua cái xịn rồi.
    CON YÊU CỦA MẸ ,CON HÃY VỀ NHÀ ĐI CON BỐ MẸ MONG CON LẮM RỒI ,TIỂU HỔ NGOAN CỦA MẸ
    • 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ mua cái nồi philip 2 chức năng, vừa nấu cháo, vừa nấu cơm... hàng gia dụng bền nhát ko ai wa thằng philip... (tuy hơi mắc 1 chút)
    CUỘC ĐỜI ANH ĐỞ KHỔ BIẾT MẤY
    NẾU MẸ EM NGÀY ẤY ĐỪNG SINH EM
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 107 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bác thử tìn nồi Sharp của Thái xem, nồi có mấy chức năng nấu cơm, cháo, nướng bánh... giống cái đài raido ấy, tầm 1,2M. Em mua về vợ em nấu cơm ngon hẳn. Hiện nhà em cũng có cái nồi nấu philip thiết kế kiểu cổ có vung đậy, sách hai tai... nấu cơm chán lắm, nửa chín nửa khê vì không giữ nhiệt tốt ở phần nắp
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Nhà mình dùng nồi nấu cơm Tiger của Nhật 10 năm rồi. Quăng quật suốt mà nấu vẫn ngon lành, lớp chống dính không bị bong. Bà chị dâu mình rửa nhầm bằng cái cọ nồi bị lem nhem từ năm nào năm nào mà không bị bong ra. Bao giờ nó hỏng (trộm vía rooling mình lại mua nồi Tiger tiếp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M Xem bài viết
    Nhà mình dùng nồi nấu cơm Tiger của Nhật 10 năm rồi. Quăng quật suốt mà nấu vẫn ngon lành, lớp chống dính không bị bong. Bà chị dâu mình rửa nhầm bằng cái cọ nồi bị lem nhem từ năm nào năm nào mà không bị bong ra. Bao giờ nó hỏng (trộm vía rooling mình lại mua nồi Tiger tiếp.

chị ơi nồi tiger chị mua ở đâu thế? giá cả thế nào hả chị, chị kể chi tiết cho mọi người đi, nhà em cũng đang muốn mua? cảm ơn chị nhiều nha:Rose:
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGauGiang Xem bài viết
    chị ơi nồi tiger chị mua ở đâu thế? giá cả thế nào hả chị, chị kể chi tiết cho mọi người đi, nhà em cũng đang muốn mua? cảm ơn chị nhiều nha:Rose:
    Mình thấy nhiều nơi có bán mà, giá cũng đắt hơn Sharp một tý thôi, tại mình mua từ lâu rồi, giá hồi đó là 1,4 triệu , nồi nhỏ, 2 triệu nồi to (mình không biết mấy lít). HÔm nọ chị hàng xóm nhà mình mua nồi Tiger nhưng nồi cơ ở Unimart hình như 2,2 triệu nồi to đấy. Bạn muốn mua qua mấy hàng đồ gia dụng ở phố Huế hay lên Nguyễn Kim xem sao.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,846 Được cảm ơn

Nhà mẹ mình dùng nồi Phillip khoảng 10 năm nay cũng không thấy hỏng gì cả, chỉ mong nó hỏng, đã mua 1 cái nồi vuông điện tử (cũng hàng Phillip) để thay thế mà hơn 1 năm rồi bà vẫn dùng cái nồi cũ.
    Nồi nhà mình, ông xã cũng mua hàng ngoại, có tem nhập khẩu hẳn hoi (chẳng nhớ hiệu gì, nhưng không quen) xài được 5 năm bị mục đáy nồi rồi. Chưa rảnh đi mua nồi mới, mấy bận phải nấu bằng nồi thường, ch8a1c mình cũng chỉ chọn Phillip thui.
    • 975 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Nha minh dung noi cuckoo mua ben han quoc ve luon.Com ngon cuc.Khac han noi khac.truoc dung noi con voi cuaq nhat cung thay ko ngon bang dau.Sorry minh chang hieu sao ko danh duoc tieng viet.Xin loi mod nhe
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 511 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Nồi cơm điện thì hiệu Tiger made in Japan là the best !
    Nhà mình xài 10 năm rồi, osin quăng lên quật xuống mà chả hư. Đang mong nó hư để mua cái nồi mới tại bữa lên Nguyễn Kim thấy cái nồi Tiger điện tử gì đó hình vuông đẹp quá !
    • 996 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote thêm 1 phiếu nữa cho Tiger!
    Nếu không thì dùng Sharp Thái cũng rất ok.
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    tt3ddba
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ducninh Xem bài viết
    Bác thử tìn nồi Sharp của Thái xem, nồi có mấy chức năng nấu cơm, cháo, nướng bánh... giống cái đài raido ấy, tầm 1,2M. Em mua về vợ em nấu cơm ngon hẳn. Hiện nhà em cũng có cái nồi nấu philip thiết kế kiểu cổ có vung đậy, sách hai tai... nấu cơm chán lắm, nửa chín nửa khê vì không giữ nhiệt tốt ở phần nắp
    Mình cũng ủng hộ mua nồi Sharp của Thái Lan. Hôm trước mình có chỉ cho mẹ gì ấy mua lò vi sóng Sharp ở Nhà phân phối đấy. Họ phân phối cho các đại lý, siêu thị nên giá tốt lắm. Ví dụ như cái nối Sharp điện tử 1 lít có chức năng nấu xôi, nấu cơm, nấu cháo thì hình như có giá là 950.000 đồng, còn nếu nồi có thêm chức năng làm bánh nữa thì giá là 1tr. Mình thì mua loại 1.8 lít giá 1.2 tr (có chức năng làm bánh). Hôm trước đi BigC thấy 1 bố thanh toán tiền cái nồi đúng model đó, mình hỏi giá thì bố ấy nói là 1.6tr (model là KS-ZA181)
    Bố mẹ nào quan tâm thì cứ gọi điện đến 35736330. Ở HN nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M Xem bài viết
    Mình thấy nhiều nơi có bán mà, giá cũng đắt hơn Sharp một tý thôi, tại mình mua từ lâu rồi, giá hồi đó là 1,4 triệu , nồi nhỏ, 2 triệu nồi to (mình không biết mấy lít). HÔm nọ chị hàng xóm nhà mình mua nồi Tiger nhưng nồi cơ ở Unimart hình như 2,2 triệu nồi to đấy. Bạn muốn mua qua mấy hàng đồ gia dụng ở phố Huế hay lên Nguyễn Kim xem sao.
    Bọn Tiger này nó thấy chị em mình ở đây thích nồi hãng nó quá nên tăng giá kinh người chị ạ :Smiling:
    Hồi trước người nhà em mua có 1.9tr., em cũng thích nên đầu năm mua 1 cái 1.8l made in Japan trong miễn thuế G.Võ khoảng 2,3 triệu (144usd). Bây giờ GVõ tăng lên 155 usd, còn ở Nguyễn Kim với mấy chỗ khác đắt hơn khoảng 300k nữa.
    • 182 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Em cũng vote 1 phiếu cho Tiger của Nhật. Nếu các mẹ mua thì nên mua nồi cơ không nên mua nồi điện tử, nó không bền bằng cơ. Điện tử thì trông sang trọng nhưng không bằng cơ. Các mẹ thử ra nhà Vũ Hà đại lý của Tiger ở Quang Trung khảo giá xem sao. Có khi lại rẻ hơn 1-200k hơn là Nguyễn Kim hay Vincom. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng xin bỏ 1 phiếu cho Tiger. Nồi này bền, giá cả hợp lý, nấu cơm cũng ngon. Mình muc nồi cơ 1,8l giá 1t7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng Tiger tốt đấy ! nên chọng loại công suất cao, công suất càng cao thì nấu càng nhanh mà cơm lại ngon !
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên tìm mua nồi cơm điện của Sharp, nhà mình mua ở Thái Lan Model là Sharp KS ZT 18, nấu cơm nấu cháo dều rất ngon. Còn các loịa nồi khá cịn hơn nhà mình đều dùng nhưng chán lắm, chỉ để hầm xương thôi chứ cơm rất dở. Không biết ở Vn có không để mình mua thêm 1 chiếc cho bà ngoại.
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, mua nồi Sharp KS-ZT18 dùng cũng ổn lắm. Nó không có chức năng làm bánh như KS-ZA181 (thực ra cũng chẳng cần vì chẳng mấy khi mình dùng). Nồi điện tử này có tiện lợi là nấu cháo cho bé rất tiện và còn có chức năng hẹn giờ nấu nữa. Loại này ở số 6 Chùa Bộc bán 1tr các mẹ nhé. Giá bán buôn đấy.
    Điện thoại đây ạ: 35736330