TIN TÀI TRỢ.

Nên mua đầu DVD loại nào và mua ở đâu các mẹ ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với, nên mua đầu DVD loại nào và ở Hà Nội thì mua ở đâu hả các mẹ.

Các mẹ biết loại đầu DVD nào mà đọc được các loại đĩa không kén đĩa ( kể cả đĩa copy) chỉ cho em với.

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,405 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Theo KN của mình thì nên mua Qi Sheng, hoặc California, vừa rẻ vừa không kén đĩa, mình đã dùng rất nhiều đầu DVD nhưng bi h chỉ thấy Cali là ưng ý nhất. Mua rất dễ. Mình k rành về vụ mua bán vì ở nhà việc này Ax phụ trách
    những mặt người xa lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Nha to dang dung cai Panasonics, chang ken dia dau. Moi toi gia ca hoi dát, ma không biết bay gio con ban không nua...
    [Huhu... tiêng Việt dau roi???]
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu tìm hàng bình dân thì nên chọn California. Tiếng tây vậy nhưng là hàng VN và ruột 90% có xuất xứ từ TQ. Tuy nhiên chất lượng khá tốt. Giá rẻ và bảo hành dài. Qisheng giờ nhiều hàng giả lắm.
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đầu DVD nhà em có mua 2 cái, 1 cho cho gia đình em, và 1 cái cho bên ngoại, em thấy mua DVD càng mắc thì càng kén dĩa, em mua cho ngoai xài hiệu Fumy của Nhất do Tiến Đạt cũng được lắm, giá không mắc và ko kén dĩa, còn gia dinh em xai hiêu khác mắc tiền hon ma lai kén dĩa khũng khiếp, nhất là dĩa chép. Chị thử ghế cửa hàng của Tiến Đạt xem hàng nhá, bán hiệu Tiến Đạt và Fumy.
    Me bé Abo
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng Qui Sheng TQ. Đúng là hàng nhái nhiều. Phải hỏi cho được loại ra đợt đầu ấy, thì bền, không kén đĩa. Nhà tớ cho riêng 2 ông con 1 cái, chúng nó dùng như phá ấy mà vẫn chưa sao.

Hồi Tết ra HN mò ra chợ Trời, leo lên cái gác 2 gác 3 tối như hũ nút của cái nhà bán đầu đĩa ấy. Chắc là vào đúng ổ, thôi rồi các loại đầu của TQ, VN, hàng thật hàng rởm... Mình mua 1 cái Qui Sheng TQ đọc được MP4, đảm bảo là hàng đợt đầu (nghĩa là hàng xin) thì có giá 1tr3. Còn mấy cái Qui Sheng thường thì chỉ 800K thôi.
    Một ngày mới nắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

À, mà theo nhận xét thực tế của vợ chồng tới thì cái Qi Sheng này xem phim được hơn nghe nhạc. Bác nào tai thính như tai chuột, mà nghe nhạc giao hưởng thì cứ nên chọn đầu đĩa xịn, như nhà tớ có cái Sonny chả nhớ serie máy, nhưng hồi đó ax phải rất kỳ công tha từ "bển" về. Mua thì đắt, kén đĩa như quỉ, chỉ được cái nghe nhạc thì phê (điều kiện, đĩa xịn, ampli xịn, loa xịn).

Từ hồi có cái Qi Sheng thì anh Sonny bị hạ cấp, chẳng mấy khi được sờ đến (trừ khi có tâm sự đặc biệt phải viện đến vụ đóng cửa phòng nghe nhạc riêng), bình thường thì cứ Qi Sheng cho tiện, đĩa gì cũng chơi tuốt.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 2,326 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Nếu để xem không thôi thì chỉ dùng QS là đủ còn nhà bác nào thích văn nghệ thì mua cái Cali 5 số chọn bài hay ra phết khoảng 3t hát thoải mái mà chỉ cần dùng có một cái đĩa đi cùng :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm
    Bậy nào

Chất lượng bền quá nên mọi người ít phải mua, thế này bố cháu lấy đâu tiền nuôi 1 vợ với 3 con
    Chẳng hiểu mẹ này nói gì nữa!
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoimuavangnhungconmua
    Các mẹ ơi tư vấn giúp em với, nên mua đầu DVD loại nào và ở Hà Nội thì mua ở đâu hả các mẹ.

Các mẹ biết loại đầu DVD nào mà đọc được các loại đĩa không kén đĩa ( kể cả đĩa copy) chỉ cho em với.

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Cái này thì cần dân có chất IT một chút tư vấn. Chồng mình làm IT-Tel, trong nhà cứ cái gì cần cắm điện là thuộc lĩnh vực của chồng. Mình thấy ông chồng mình mua đầu DVD Philips gì đấy, giá khoảng 1.9 - 2 triệu thôi mà đọc được đủ các loại đĩa, đặc biệt là các đĩa phim copy hoặc download về, xem đẹp mà đã lắm. Đầu Quisheng nhà mình cũng có nhưng không dùng lâu rồi vì nó chỉ đọc được các loại đĩa cơ bản thôi. Cho đến nay mình vẫn thấy chưa chê được cái đầu Philips điểm nào, mà lại hàng công ty hẳn hoi, bảo hành bảo hiểm đầy đủ. Bạn thử nghiên cứu xem nhé! :1:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

dùng đầu philip cũng được còn nếu không dùng đầu quiseng là tiết kiệm nhất và đảm bảo đọc được các loại đĩa. Thông thường đầu càng xịn lại càng kén đĩa. Để dùng thông thường thì không cần đầu tư nhiều quá bởi vì trong tương lai gần sẽ có một chuẩn mới để thay thế chuẩn dvd hiện nay. Lúc đó vứt đầu cũ đi đỡ tiếc
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutinho
    Chẳng hiểu mẹ này nói gì nữa!
    Tớ thì hiểu ngay nhà Nấm là ổ con chuồn chuồn, sxuất đầu DVD Cali, đúng ko nhảy :3: Các mẹ mua đầu Cali đi, thế nào cũng được giá ưu đãi và bảo hành dài dài nhỉ.

BTW, rất cám ơn gia đình Nấm đã ủng hộ đầu DVD Cali cho các bé khoa Ung bướu - Viện nhi TW.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 806 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ thấy đầu đĩa DVD của LG dùng được đấy, giá cả quá hợp lý, đọc được các loại đĩa, chẳng kén gì cả......
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để tớ góp ý cho vì tớ đã từng đi mua nhiều, tớ là đàn ông mà:
    1 triệu trở xuống thì mua Qisheng là tốt nhất. Qisheng nhiều loại lắm, nhưng cứ mua loại đắt ấy từ 8 trăm đến 1 triệu. Mua thì lên chợ Trời (Qisheng thì có loại từ 5-7 trăm o tốt lắm vì là hàng loại 2)
    1,4 triệu- 2 triệu thì nên mua LG
    Hai loại này o kén đĩa đâu
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 612 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ 2 Cún
    Cái này thì cần dân có chất IT một chút tư vấn. Chồng mình làm IT-Tel, trong nhà cứ cái gì cần cắm điện là thuộc lĩnh vực của chồng. Mình thấy ông chồng mình mua đầu DVD Philips gì đấy, giá khoảng 1.9 - 2 triệu thôi mà đọc được đủ các loại đĩa, đặc biệt là các đĩa phim copy hoặc download về, xem đẹp mà đã lắm.
    Me 2 Cun ui, nha em cung co may DVD Phillips, nhung sao dao nay no hay lam, chi xem duoc DVD thui, con VCD thi xem khoang 3 phut thi ngung, như may tinh bi dung may ay, chi khi nao minh tat power di thi luc restart lai moi lay disk ra duoc.
    Chi hoi ax giup e xem nhu vay co phai la hu hong nang k? E dang phan van k biet nen dem di sua hay mua cai khac...
    Tang chi ne
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Tư vấn cho minh với. Mình đang muốn mua một cái đầu DVD, loại nào vừa rẻ lại vừa tốt:Laughing: .

Mình thấy có hãng Quingseng của Trung Quốc là rẻ nhưng chẳng rõ nguồn gốc. Đầu DVD của Tiến Đạt có tốt không nhỉ. Mình thấy Metro đang khuyến mại DVD Tiến Đạt, hình như dưới 600 k.

Có người thì bảo mình mua cua LG, nhưng LG thì đăt hơn, khoảng 1t. Mà mình chỉ định mua để cho em bé xem đĩa babay eistein thôi.
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglien_lt Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Tư vấn cho minh với. Mình đang muốn mua một cái đầu DVD, loại nào vừa rẻ lại vừa tốt:Laughing: .

Mình thấy có hãng Quingseng của Trung Quốc là rẻ nhưng chẳng rõ nguồn gốc. Đầu DVD của Tiến Đạt có tốt không nhỉ. Mình thấy Metro đang khuyến mại DVD Tiến Đạt, hình như dưới 600 k.

Có người thì bảo mình mua cua LG, nhưng LG thì đăt hơn, khoảng 1t. Mà mình chỉ định mua để cho em bé xem đĩa babay eistein thôi.
    Minh cung mua DVD,hinh nhu cua TQ thif phai,chi co hon 400k thoi,hinh thuc rat dep,dac biet la ko ken dia.Minh mua cua nguoi quen o cho Troi nen ko phai lo chat luong va gia ca.
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bây h có nhiều Qisheng nhái lắm các mẹ nhá, chưa kể là nó ghi đọc được MP4 hay DVD, nhưng mang về nhà thì chỉ xem được VCD thôi!!!
    Nhà tớ vừa mua 1 cái Qisheng xong, cửa hàng số 6 Dịch Vọng- là 1 cơ sở của 1 nick trên ttvnol/mua bán thiết bị nghe nhìn, nick này tự quảng cáo là bán Qisheng xịn đấy, các mẹ vào đấy thử xem.
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi Xem bài viết
    Bây h có nhiều Qisheng nhái lắm các mẹ nhá, chưa kể là nó ghi đọc được MP4 hay DVD, nhưng mang về nhà thì chỉ xem được VCD thôi!!!
    Nhà tớ vừa mua 1 cái Qisheng xong, cửa hàng số 6 Dịch Vọng- là 1 cơ sở của 1 nick trên ttvnol/mua bán thiết bị nghe nhìn, nick này tự quảng cáo là bán Qisheng xịn đấy, các mẹ vào đấy thử xem.
    Hic, tớ vẫn hơi ngại cái vụ Qisheng vì không rõ nguồn gốc. Nhưng cuói tuần này rỗi, cũng sẽ chạy thử qua Dịch Vọng xem thế nào. Cảm ơn mẹ nó nhé

Thế chưa mẹ nào dùng của Tiến Đạt à??
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tớ mua 1 cái của Quisheng dùng 3 năm nay vẫn tốt, ko kén đĩa. Nhưng năm ngoái mua thêm 1 cái California gì đó, tận 800K mà lại kén đĩa, phải mang đi bảo hành 1 lần rồi đấy.
    Tớ vẫn tín nhiệm của Quisheng nhưng hình như mọi người bảo là hàng đời cũ nên bền, còn mới bây giờ thì kém hơn hay sao ấy, có điều thêm cái MP4. Bạn mà mua thì cứ nhớ đòi điều kiện bảo hành đầy đủ vào, bảo hành 3 -6 tháng hay 1 năm là họ lại cộng thêm tiền vào thôi mà, nhưng yên tâm hơn.
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

nn7Fp7

cHWup7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3