Mua máy hút mùi thì nên chọn loại nào?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình muốn mua 1 cái máy hút mùi mà giờ nhiều hãng quá, hãng nào cũng thấy đảm bảo hàng tốt, nhiều hãng còn đảm bảo hàng nhập khẩu nữa, mông lung và hoang mang quá. Ai có kinh nghiệm mua máy hút mùi rồi vào tư vấn cho mình nên mua hãng nào và tiêu chí khi chọn máy hút mùi ra sao để biết máy hút mùi đó tốt giúp mình với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabao_baongoc Xem bài viết
    Mình muốn mua 1 cái máy hút mùi mà giờ nhiều hãng quá, hãng nào cũng thấy đảm bảo hàng tốt, nhiều hãng còn đảm bảo hàng nhập khẩu nữa, mông lung và hoang mang quá. Ai có kinh nghiệm mua máy hút mùi rồi vào tư vấn cho mình nên mua hãng nào và tiêu chí khi chọn máy hút mùi ra sao để biết máy hút mùi đó tốt giúp mình với nhé.
    Nhà bạn đang định dùng loại âm tủ hay óng khói? Bây giờ xu hướng dùng hàng nhập khẩu của EU cả bạn à, nó vừa bền vừa có công suất lớn, hút khử mùi cũng nhanh& sạch nữa, mà vận hành lại êm. chứ dùng mấy hãng tàu nhanh hỏng lắm. Các thương hiệu nổi tiếng như teka, fagor, bosch...bạn tham khảo qua những dòng đó xem loại nào phù hợp với gd hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongmubm Xem bài viết
    Nhà bạn đang định dùng loại âm tủ hay óng khói? Bây giờ xu hướng dùng hàng nhập khẩu của EU cả bạn à, nó vừa bền vừa có công suất lớn, hút khử mùi cũng nhanh& sạch nữa, mà vận hành lại êm. chứ dùng mấy hãng tàu nhanh hỏng lắm. Các thương hiệu nổi tiếng như teka, fagor, bosch...bạn tham khảo qua những dòng đó xem loại nào phù hợp với gd hơn.
    Mình định mua máy hút mùi kính cong bạn ạ.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh nói vậy em thấy anh nói hơi quá về hàng Trung Quốc và có cảm nhận rằng anh chưa tìm hiểu kỹ ... Thưa anh, đến 95% hàng hiện tại được sản xuất tại Trung Quốc và nó cũng phân biệt 2 dòng đó chính là Tàu địa phương và Tàu Trung Ương. Xin lỗi anh rằng mấy cái hàng theo anh gọi là Châu Âu chưa chắc đã = hàng trung ương của nó đâu và chưa kể mấy cái tên anh vừa nói được sản xuất tại Tàu đấy ạ. Để thể hiện là nhập từ Châu Âu nên các bạn ý đi đường vòng đó anh. Em dùng hàng tàu mấy năm nay quen rồi, hàng chính hãng , bảo hành tốt chứ ko như mấy cái ông mang nhãn ý, đức , tây ban nha nhưng lại đội lốt tàu địa phương ( Trung Sơn , Trung Quốc là nguồn gốc.
    Xin lỗi ad cùng các mẹ nó, em bức xúc quá nên nói 1-2 câu mong các mẹ thông cảm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em dùng hàng chính hãng robam và hiện tại nó đứng số 1 tại trung quốc luôn. Anh tham khảo xem nhé. Anh cứ gõ gôgle là ra ngay, em buôn bán hàng trung quốc 10 năm rồi nên hiểu đc 1 số thứ.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhoConNhoChong Xem bài viết
    Anh nói vậy em thấy anh nói hơi quá về hàng Trung Quốc và có cảm nhận rằng anh chưa tìm hiểu kỹ ... Thưa anh, đến 95% hàng hiện tại được sản xuất tại Trung Quốc và nó cũng phân biệt 2 dòng đó chính là Tàu địa phương và Tàu Trung Ương. Xin lỗi anh rằng mấy cái hàng theo anh gọi là Châu Âu chưa chắc đã = hàng trung ương của nó đâu và chưa kể mấy cái tên anh vừa nói được sản xuất tại Tàu đấy ạ. Để thể hiện là nhập từ Châu Âu nên các bạn ý đi đường vòng đó anh. Em dùng hàng tàu mấy năm nay quen rồi, hàng chính hãng , bảo hành tốt chứ ko như mấy cái ông mang nhãn ý, đức , tây ban nha nhưng lại đội lốt tàu địa phương ( Trung Sơn , Trung Quốc là nguồn gốc.
    Xin lỗi ad cùng các mẹ nó, em bức xúc quá nên nói 1-2 câu mong các mẹ thông cảm.
    Mình nghĩ ng nói k có thiện cảm lại là bạn đó, suongmubm cũng chỉ bảo là thấy dùng hàng tàu nhanh hỏng chứ có nói gì quá quắt đâu mà bạn bảo là thấy bức xúc quá. chắc gì những điều bạn nói đã là đúng, thử hỏi xem có bnhieu ng đồng ý với ykien của bạn và bnhieu ng đồng ý với ykien của suongmubm. Tất nhiên k pải toàn bộ sp của TQ đều là hàng k chất lượng, là hàng k tốt nhưg nói thẳng ra là phần đa ng tiêu dùng đều k thik dùng hàng TQ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinhnghiemcuocsong Xem bài viết
    Mình nghĩ ng nói k có thiện cảm lại là bạn đó, suongmubm cũng chỉ bảo là thấy dùng hàng tàu nhanh hỏng chứ có nói gì quá quắt đâu mà bạn bảo là thấy bức xúc quá. chắc gì những điều bạn nói đã là đúng, thử hỏi xem có bnhieu ng đồng ý với ykien của bạn và bnhieu ng đồng ý với ykien của suongmubm. Tất nhiên k pải toàn bộ sp của TQ đều là hàng k chất lượng, là hàng k tốt nhưg nói thẳng ra là phần đa ng tiêu dùng đều k thik dùng hàng TQ
    Mình đồng ý với bạn, không phải là muốn nghĩ xấu về hàng trung quốc đâu, nhưng mà nhiều vụ quá rồi, nên muốn có thiện cảm cũng khó.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuong178qn Xem bài viết
    Nói chung mua hút mùi, mình nghĩ chủ yếu là về công suất hút thôi, chứ thực ra máy hút mùi của nó động cơ tương đối bền, nên mình nghĩ chọn loại nào tầm vừa vừa tiền là dùng ok rồi, chứ mua mấy hãng teka, fagor, bosch làm gì vừa đắt chẳng để làm gì cả , vì nó không như bếp, máy hút mùi là được mà, mình nghĩ chỉ nên dugnf giovani , faster, romal gì đó thôi, vừa tiết kiệm chi phí lại hiệu quả, bạn cứ qua 127 nguyễn trãi, bên cửa hàng bếp kiến an đó , bọn nó bạn giá tốt lắm nhé,
    mình đồng ý là máy hút mùi thì chú trọng đến công suất vì nó quyết định đến tác dụng của máy khi hoạt động,máy mà có công suất lốn thì hút mùi nhanh hơn. cũng đồng ý với bạn là những hàng đó đắt hơn thật. Nhưng bạn cho mình hỏi tác dụng của áo khoác để làm gì, chỉ là để giữ ấm cơ thể nhưng khi mua bạn có muốn mua loại đẹp & thời trang k? Hay như bạn dùng xe máy, thực ra nó chỉ là phương tiện giúp mình đi lại nhưng sao vẫn chọn loại đẹp, tiết kiệm xăng, động cơ tốt chạy nhanh và cả an toàn nữa.
    Nên máy hút mùi của EU cũng vậy bạn à, k chỉ công suất lớn, kiểu dáng đẹp, còn tiết kiệm điện nữa, lúc sử dụng nó chạy êm, chứ k đi làm cả ngày về mệt rồi nấu nướng mùi mè muốn bất cái máy hút mùi cho nó thông thoáng thì chạy ầm ầm như máy xay xát đau hết cả đầu.Chứ k pải là cũng chỉ là máy hút mùi đắt cũng k để làm gì cả đâu bạn à. Mình trải qua cái cảm giác đó rồi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới tìm hiểu về bosch thì lại thấy người ta bảo đấy là hãng ăn theo thương hiệu bên Châu Âu, chứ thật ra là hàng TQ. Lăn tăn quá. Nhà mà có mỗi mình thì dễ, nhưng đây lại có thêm ông xã, còn khó tính, đâm ra mình phải tìm hiểu kĩ một chút.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình mới tìm hiểu về bosch thì lại thấy người ta bảo đấy là hãng ăn theo thương hiệu bên Châu Âu, chứ thật ra là hàng TQ. Lăn tăn quá. Nhà mà có mỗi mình thì dễ, nhưng đây lại có thêm ông xã, còn khó tính, đâm ra mình phải tìm hiểu kĩ một chút.
    Bỏ ra khoản tiền k nhỏ thì nên tìm hiễu kỹ càng chứ bạn. Theo như kinh nghiệm của mình thì về máy hút mùi của Bosch k có hàng của TQ, chỉ có 1 -2 cái là của Italy ( giá có rẻ hơn) và số còn lại là nhập khẩu của Đức. Còn bên dòng bếp từ thì chỉ duy nhất 1 sp bếp từ 2 vùng nấu là của TQ còn tất cả cũng là nhập khẩu chính hãng từ Đức hết. Tùy vào dòng sp chứ bạn, hơn nữa bạn tkhao ý kiến và xem qua tt trên mạng thôi còn pải trực tiếp đến các Showroom để xem trực tiếp sp và sẽ có nv tư vấn nữa. "tai nghe k bằng mắt thấy" mà. Chúc bạn nhanh chóng đưa ra qdinh và hài lòng với qdinh đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình thì mới mua máy hút mùi của romal đầu tháng 12, giá thì hợp túi tiền của mình hơn bosch, dùng được 1 tháng rồi, thấy dùng được, bạn thử xem hãng đấy xem. mình mua bên nội thất gia minh, bên đấy được cái nhân viên nhiệt tình lắm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoahoa Xem bài viết
    nhà mình thì mới mua máy hút mùi của romal đầu tháng 12, giá thì hợp túi tiền của mình hơn bosch, dùng được 1 tháng rồi, thấy dùng được, bạn thử xem hãng đấy xem. mình mua bên nội thất gia minh, bên đấy được cái nhân viên nhiệt tình lắm.
    có phải bạn mua ở nội thất gia minh chỗ 600 minh khai phải không? Nếu đúng thì mình cũng mới mua bên đấy một cái máy hút mùi nhưng mua của hãng canzy deluxe 70A và bếp từ kucy ki 2068, máy hút mùi chạy êm phết, không ồn như cái máy cũ của nhà mình. Giá cả cũng tầm tầm tiền.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kính cong thì của Giovani nhiều mẫu mã hơn giá rẻ thôi khoảng 4- 6tr là ok rồi. Hoặc của Malloca 7 - 10tr. Nếu muốn dùng hàng nhập khẩu của Tây Ban Nha thì dùng của Cata là giá hợp lý nhất bởi giờ Cata đang để giá mềm để cạnh tranh. Ưa chuộng nhất là Gamma Glass 700/ 900 VL3 giá KM chỉ tầm chục triệu thôi. Tùy vào tài khoản của gd mà bạn chọn của hãng nào thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhiều tiền tẹo thì mua của Electrolux cho lành bạn ạ. Electrolux thì là hàng chính hãng cũng sản xuất tại Trung Quốc, đặt nhà máy tại đó mà, nhưng chất lượng thì đảm bảo OK lắm.
    Mình dùng hút mùi âm, vừa gọn nhẹ lại rất sạch sẽ. Bao nhiêu năm chưa có vấn đề gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bỏ 1 phiếu cho hút mùi faster
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào thử fb "Máy hút mũi gia đình" xem sao nhé. Máy có công suất sử dụng linh hoạt cho mọi đối tượng từ trẻ sơ sinh trở lên . Đầu hút là dạng silicon ko gây đau hay khó chịu khi dùng cho bé . Lực hút của máy ổn định trong quá trình hút , bố mẹ có thể điều chỉnh đầu hút để hút sạch nhất dịch trong mũi con. Với việc và trong viện hút mũi cho con 1 lần 100-200k thì thuê máy hút mũi tương tự được bác sĩ nhi sử dụng chỉ với 250k/tháng, tiết kiệm cả
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào thử fb "Máy hút mũi gia đình" xem sao nhé. Máy có công suất sử dụng linh hoạt cho mọi đối tượng từ trẻ sơ sinh trở lên . Đầu hút là dạng silicon ko gây đau hay khó chịu khi dùng cho bé . Lực hút của máy ổn định trong quá trình hút , bố mẹ có thể điều chỉnh đầu hút để hút sạch nhất dịch trong mũi con. Với việc và trong viện hút mũi cho con 1 lần 100-200k thì thuê máy hút mũi tương tự được bác sĩ nhi sử dụng chỉ với 250k/tháng,
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chắc bác này trong ngành rồi. Cảm ơn vì đã chia sẻ
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Về việc lựa chọn máy hút mùi theo em thì đơn giản hơn chọn bếp vì:
    - Thiết kế và nguyên lí của hút mùi khá đơn giản: moto chạy >> hút gió ra ngoài chấm hết.
    vì vậy cho nên hút mùi cũng ít gặp trục trặc hơn, ít hỏng hơn.
    điều quan tâm là: - công suất ( cái nào khỏe thì dùng). Nhưng khỏe đồng nghĩa với kêu to hơn.
    - khi lặp đặt chú ý đường ông phù hợp để giảm độ ồn.
    - loại có phím cảm ứng thì đẹp hơn, tiện hơn nhưng có lẽ nhanh có vấn đề hơn thì pải. Theo e nghĩ cứ cơ cho nồi đồng cối đá.
    Thanks
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdiep2707 Xem bài viết
    Bạn vào thử fb "Máy hút mũi gia đình" xem sao nhé. Máy có công suất sử dụng linh hoạt cho mọi đối tượng từ trẻ sơ sinh trở lên . Đầu hút là dạng silicon ko gây đau hay khó chịu khi dùng cho bé . Lực hút của máy ổn định trong quá trình hút , bố mẹ có thể điều chỉnh đầu hút để hút sạch nhất dịch trong mũi con. Với việc và trong viện hút mũi cho con 1 lần 100-200k thì thuê máy hút mũi tương tự được bác sĩ nhi sử dụng chỉ với 250k/tháng,
    Bác nhầm ý của chủ thớt rùi. Máy hút mùi, là máy dùng trong bếp mà, ko phải máy hút mũi dùng cho trẻ em. Nhầm nhọt sang trồng trọt rùi bác à!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5