TIN TÀI TRỢ.

Máy rửa bát - phần 3

• 3 Lượt chia sẻ
  • 310K Lượt đọc
  • 1.84K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Công nghệ hiện đại, chị e nhà mình xài toàn máy móc nhỉ, đc cái có máy rửa bát thì chị e dành thời gian lo việc khác nhiều hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 99 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng mong là dc như vậy. Đang mong chờ giao hàng e nó đây ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Máy Hafele này chắc cũng chỉ lắp ráp tại TQ thôi, vẫn công nghệ Đức nên không có gì phải lăn tăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THE UN Xem bài viết
    Xin hỏi các mẹ mua loại bột Finish loại 4,5kg thì bao bì bên trong thế nào, mình mới mua mà vỏ hộp bên ngoài bị bóc, bên trong là 1 bịch bột nilon được buộc bằng dây kẽm bọc nhựa chứ không phải hàn kín và trên bịch nilong không có chữ gì hết? nhờ mecuati giải thích dùm cái này mình mua của golmart ở SG
    Mình mua bột finish ở Golmart HN cũng tương tự. Gọi điện hỏi mấy em ở siêu thị thì bảo là cứ dùng đi rồi biết chất lượng thế nào, nhưng mà vẫn lăn tăn vì không có gì đảm bảo cả. Chai rượu nhập khẩu khoảng 200 ngàn cũng có tem nhập khẩu mà cái gói này gần triệu mà thấy đóng gói sơ sài quá. Kể cả chai nước bóng finish cũng vậy, nắp vặn vào chai và không có gì đảm bảo là còn nguyên rin (như chai dầu ăn chẳng hạn còn phải xé nắp thì mới mở ra được). Nếu chất lượng dởm thì mình cũng không phát hiện ra được, chỉ sợ ăn vào nhiều sinh bệnh thì nguy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Mẹ Kilu ơi, dùng cái bột Alio em thấy thích lắm nhé, sạch và thơm nhẹ nữa. Còn cái Finish của Hàn em đã chót mua và phải bỏ vì không đỡ nổi mùi tanh của nó ở cốc chén.
    k74Wp7
    vOWcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 58 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ đã dùng 82EU ơi cho mình hỏi chút nhé. Chiều cao của máy là 840cm, mà mình muốn để nó ở dưới mặt bếp, như vậy thì bếp sẽ bị đôn lên khoảng 4-5cm nữa. Như vậy thì bếp có bị cao quá không các mẹ? Với lại về mặt an toàn thì nó có bị nóng và bí máy không? Các bạn nào đã dùng rồi thì giúp mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Bui Xem bài viết
    Mẹ Kilu ơi, dùng cái bột Alio em thấy thích lắm nhé, sạch và thơm nhẹ nữa. Còn cái Finish của Hàn em đã chót mua và phải bỏ vì không đỡ nổi mùi tanh của nó ở cốc chén.
    Tớ đánh dấu ghi nhớ để khi nào hết mấy hộp viên rửa Finish thì chuyển sang dùng Alio như mẹ nó nói. Chứ tớ cũng k thích mấy loại viên rửa này nữa rồi vì đúng là mùi khó chịu thật.
    • 122 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em mới được cho cái mảy rửa bát Daiwa 1620S. Nhưng chả có sách hướng dẫn sử dụng gì, chả biết xếp đò ra sao, mà em hỏi là không thấy chỗ xếp đũa nhỉ vì em không thấy cái ống cắm đữ như các máy khác. Mẹ nào có hay biết ở đâu có thể tải về thì cho em xin hoặc chỉ cho em với
    Em cảm ươn các mẹ nhiều ạ
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là nhà mình cũng mới lắp bạn Bosch SMS50E82EU hôm qua. Nhưng mà lúc các bạn lắp đặt về hết rồi mình mới phát hiện bên trong bị rò điện, chọc bút thử điện vào các cạnh bên trong thấy sáng choang, ặc ặc. Có nhà mẹ nào bị tình trạng như thế này chưa nhỉ?
    • 156 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chao cac me thong tthai. minhh dang dinh mmua may rua bat. ma ong xa bao nhieu nguoi mua röi bo xo co co dung dau vi phai trang bat dia noi moi rua con phai xep ñua ong xa bao vay thi rua tay luon cho xõng.me nao co kinh nghiem bao minh voi. nen mua hay kg
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bicoolboy12 Xem bài viết
    chao cac me thong tthai. minhh dang dinh mmua may rua bat. ma ong xa bao nhieu nguoi mua röi bo xo co co dung dau vi phai trang bat dia noi moi rua con phai xep ñua ong xa bao vay thi rua tay luon cho xõng.me nao co kinh nghiem bao minh voi. nen mua hay kg
    Với mình công năng của máy rửa bát không khác gì máy giặt. Trước đây khi chưa sắm máy giặt, mẹ nó phải giặt tay đến khi chuyển sang dùng máy giặt, thấy nhàn thế nào thì máy rửa bát cũng y như vậy. Cũng giống máy giặt ở chỗ phải bỏ đồ vào máy , đồ chip hay đồ có kim loại phải bỏ vào túi giặt, đồ con trớ ra thì phải rũ hết thức ăn đi mới bỏ vào máy. Và khi máy giặt xong phải rũ đồ ra phơi rồi cất, gấp bỏ vào tủ. Tính ra cũng nhiều việc phết mà chẳng bỏ được.
    Sao mình thấy dị ứng với mấy ông nói phải thế này thế kia thì rửa tay cho xong thế chứ, vậy mời luôn các ông ý rửa tay đi xem các ông ý có rửa không. Giải phóng sức lao động cho mình đi mẹ nó ạ, mẹ nó cứ đọc hết topic đi sẽ thấy không mẹ nào dùng rồi lại bảo không nên mua đâu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ka ka Xem bài viết
    Các mẹ đã dùng 82EU ơi cho mình hỏi chút nhé. Chiều cao của máy là 840cm, mà mình muốn để nó ở dưới mặt bếp, như vậy thì bếp sẽ bị đôn lên khoảng 4-5cm nữa. Như vậy thì bếp có bị cao quá không các mẹ? Với lại về mặt an toàn thì nó có bị nóng và bí máy không? Các bạn nào đã dùng rồi thì giúp mình với nhé.
    Mẹ nó không muốn bếp cao quá thì tháo nắp máy ra cũng được đấy. Cơ mà mẹ nó cao bn mà sợ bếp cao? Nhà tớ thì để nguyên nên bếp lên tới 89cm, cũng hơi cao vì tớ có hơn 1m50 tẹo .
    k74Wp7
    vOWcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 241 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình có cái máy rửa bát hàng Nội địa Nhật, mua nhưng ít dùng vì h ăn cơm bên nhà mẹ đẻ nhiều. Mua mới 8 triệu, chưa biết nên để giá ntn, ai quan tâm thì nhắn mình: 0912 441 445 (máy 6 bộ nhé)
    The most difficult thing is control yourself... But i can't do at least the easiest thing
    • 156 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hom qua hai vo chong cai nhau vi may rua bat.minh thi muon mua ong xa thi cu bao la khong tien ich. Minh muon mua loai 12bo moi nguoi bao loai nay rua duoc ca xong noi . Ong xa cu bao la co ai mua may dau nha minh o ngo thi nham quan hadong hanoi. Cai nhau to daay cãc me a.minh thi muon mua ong xa bao khong .tuc qua di. Ma ong xa cha dong tay vao viec gi ca .minh tu a den z phai lam
    • 156 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Van la minh day. Minh tam su tiep. O nha miñh co hai vo chong va ba cõn .co dua ñho nen bt dua cuñg nhieu lam . Dua con gai dau hoc dai hoc y nhu bo ko lam gi giup me. Thang con trai thi ong xa bao con trai khong phai lam.minh thi truoc cung di lam gio o ñha trõng con be cõn bon tuoi va quan ly 15phong tro va mot cua hang cho thue nen kg di lam, nua .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó chiến đấu mà mua
    • 156 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hôm qua cuối buổi cãi nhau mình bảo thôi chấm dứt cãi nhau ñnuaa kiểu gì em cunng mua. Nhung gio minh dang khong biet dung loai nao thi tien ich. Khong ve boo xo khong dung duoc ong xa duoc the chi triët cho thi kho. Roi ngay nao oong cuñg noi met lam
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Hôm qua cuối buổi cãi nhau mình bảo thôi chấm dứt cãi nhau ñnuaa kiểu gì em cunng mua. Nhung gio minh dang khong biet dung loai nao thi tien ich. Khong ve boo xo khong dung duoc ong xa duoc the chi triët cho thi kho. Roi ngay nao oong cuñg noi met lam
    Hic, ox chị tính bảo thủ quá. Đã không giúp vợ việc gì lại cũng không muốn mua máy về để giải phóng sức lđ cho vợ.
    Chị cứ đấu tranh đi, tất cả vì mình. Mà chị đánh vào tâm lý ông ý. Bảo rằng có cái máy em tiết kiệm được thời gian và công sức, em có thời gian để chăm sóc anh và con hơn. Rồi em có thời gian dạy dỗ con hơn. Em đỡ mỏi mệt thì em cũng bớt cáu gắt, không khí gia đình vui vẻ hơn...
    Máy thì theo kinh nghiệm người đi trước, chị cứ mua Bosch mã 82eu hoặc 88eu tuỳ vào sở thích của chị. Đó là 2 mã thông dụng nhất và giá cả cũng phù hợp. Chắc chắn chị sẽ dùng và yêu nó hàng ngày, ko thể bỏ xó đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Vâng, vậy các mẹ đánh dấu Alio nhé. E châm cứu loại Alio này lâu rồi giờ mới có mẹ Ms Bùi commet. Cám ơn bác!!!

Máy SMS50E82EU là dòng bán âm tủ, như vậy có thể lắp âm được, không lo về vấn đề nóng hay bí máy bạn nhé!. Chiều cao của máy là 840 mm, tháo nắp bên trên ra còn khoảng 810 - 820mm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh102 Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Em mới được cho cái mảy rửa bát Daiwa 1620S. Nhưng chả có sách hướng dẫn sử dụng gì, chả biết xếp đò ra sao, mà em hỏi là không thấy chỗ xếp đũa nhỉ vì em không thấy cái ống cắm đữ như các máy khác. Mẹ nào có hay biết ở đâu có thể tải về thì cho em xin hoặc chỉ cho em với
    Nhắn địa chỉ email qua hòm thư, mình gửi hướng dẫn sử dụng máy này cho nhé!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh08 Xem bài viết
    Tình hình là nhà mình cũng mới lắp bạn Bosch SMS50E82EU hôm qua. Nhưng mà lúc các bạn lắp đặt về hết rồi mình mới phát hiện bên trong bị rò điện, chọc bút thử điện vào các cạnh bên trong thấy sáng choang, ặc ặc. Có nhà mẹ nào bị tình trạng như thế này chưa nhỉ?
    Tại vì kĩ thuật chưa đấu tiếp mát. Các máy Bosch hoặc máy rửa bát Châu Âu đều như thế. Bạn chỉ cần nối một sợi dây điện vào bất kì chỗ nào tiện nhất của máy và tiếp đường đó xuống đất (chỗ hơi ẩm chút ) là hết mát ngay.

Máy rửa bát giúp cuộc sống của bạn sang một trang mới, trải nghiệm với bát đĩa sạch sẽ, thơm tho, trải nghiệm với không gian bếp hiện đại và đẳng cấp..... Nếu bạn chỉ so sánh thời gian rửa bằng tay với thời gian xếp bát đĩa vào rồi lấy ra thì chưa thấy hết được lợi ích của máy rửa bát mang lại bạn ạ!!!
    Tất cả vì tương lai con e chúng ta!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ALEM Xem bài viết
    Tớ đánh dấu ghi nhớ để khi nào hết mấy hộp viên rửa Finish thì chuyển sang dùng Alio như mẹ nó nói. Chứ tớ cũng k thích mấy loại viên rửa này nữa rồi vì đúng là mùi khó chịu thật.
    Em trung thành với Alio từ 3 năm nay rồi và không thể đổi sang loại khác sau khi đã dùng nó. Mà máy nhà em máy Daiwa, giá chỉ bằng một nửa máy Bosch và thời gian rửa cũng chỉ 60' mà kết quả là bát đĩa sạch tinh tươm. Em yêu cả bột rửa Alio và cả máy rửa bát Daiwa nữa.
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh102 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh08 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HarryPorter Xem bài viết
    Em trung thành với Alio từ 3 năm nay rồi và không thể đổi sang loại khác sau khi đã dùng nó. Mà máy nhà em máy Daiwa, giá chỉ bằng một nửa máy Bosch và thời gian rửa cũng chỉ 60' mà kết quả là bát đĩa sạch tinh tươm. Em yêu cả bột rửa Alio và cả máy rửa bát Daiwa nữa.
    hi. Máy Daiwa của Hàn giá rẻ nên nhiều người thích. Bạn sài loại 6 hay 12 bộ?
    Tất cả vì tương lai con e chúng ta!