TIN TÀI TRỢ.

Máy làm sữa đậu nành

• 3 Lượt chia sẻ
  • 282K Lượt đọc
  • 448 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình xài thử 1 lần máy làm sữa đậu nành, sữa làm ra có mùi vị ngai ngái, ko ngon, khá khó chịu vs những ai uống quen sữa hộp or sữa mua ở chợ như mình, thế nên giờ mới thấy "hiện đại là hại điện", các bạn cần cân nhắc và chọn lựa kĩ trc khi quyết định mua nhé. Mình mua máy đó cũng hơn 2tr, của thương hiệu có tên tuổi, chớ k fai mua hàng tc, nhưng ko hài lòng chút nào, cũng may mắn là đc hoàn tiền rùi, kaka.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 442 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Mấy hôm nay yêu đời quá vì quyết định đầu tư xèng quá ổn của mình
    Mình mới mua cái máy Supor này nè, tầm chẵn 1triệu nhỉnh thêm mấy chục nghìn thôi.
    supor-dj16b-w41gvn
    máy yêu, 1.6 l dung tích nhưng thực tế mỗi mẻ chỉ thu được khoảng 1-1,2l thôi, mấy hôm đầu mình nấu chưa có kinh nghiệm thấy sữa còn hơi ngái nhưng về sau đổi loại đậu nành (cũng chỉ mua ở chợ 25k/kg thôi không phải loại gì đặc biệt), mỗi lần ngâm đậu luôn đủ cho 3-4 ngày nấu (bảo quản đậu trong tủ lạnh ngăn thường). Mình thích sữa đặc nên theo nhà sản xuất bảo 3 cốc đậu ngâm mình toàn chơi 5 cốc đầy ụ, quăng thêm 5-6 hạt lạc ngâm bỏ vỏ nữa, nấu lên, nếu mà thêm đường uống ngon hơn cả ngoài hàng ý chứ, không thêm đường thì thấy rõ vị rất tươi của đậu và lạc.
    Mình phải mua khăn xô về lọc bã, hôm đầu xay uống cả bã còn bị ngứa họng (gạn bớt bằng rây và để lắng nhưng ko ăn thua) nhưng gạn cũng khá nhanh, sau mỗi lần dùng khăn xô mình vò thật sạch bằng nước, phơi khô, hôm sau trc khi dùng mình cho vào bát nước lạnh rồi quay lò vi sóng 3 phút mức cao để diệt vi khuẩn

Ai bảo sữa làm bằng máy ko ngon bằng nấu thủ công mình phản đối luôn nhé, hơi bị ngon luôn đấy, mình lười nên xác định luôn là ko có vụ kì công ngày nào ngâm ngày đấy, thêm mè thêm đậu xanh gì đâu, có vài hạt lạc là vượt chỉ tiêu rồi đấy

Chẳng lẽ lại nói, chỉ cần máy ko hỏng thì ko còn j để hối tiếc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 292 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Mình mới mua máy Soylove 201, gia' mua ~2.9 ( ko nhớ rõ lắm, còn hóa đơn). Mình mới làm đúng 3 lần nhưng thấy rất lích kích công đoạn đãi đậu và rửa máy mà ko có thời gian, chẳng nhẽ uống mỗi cuối tuần nên quyết định để lại cho ai cần dùng. Máy mới làm 3 lần nên coi như mới nguyên, bạn nào có nhu cầu lấy lại mình để lại cho bằng 80% giá mua(mình mua Sơn Hùng) là giá tốt hơn siêu thị rất nhiều. Gọi mình số 0903403001. Cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra sau khi sử dụng qua 5-6 cái mày làm sữa đậu nành, cứ mua rồi lại bán để trải nghiệm thì mình hiện tại rút ra cách làm nhanh gọn, ngon, bùi, mà lại giữ được chất dinh dưỡng và vệ sinh rất nhanh chứ ko cần máy hay lích kích gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình mua máy làm sữa đậu nành philips HD2072 xài được hơn 1 năm dùng tốt lắm, các mẹ có thể tham khảo mà mua. Ảnh thực tế em nó đây
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất thích uống sữa đậu nành mà không có thời gian để xay và lọc, thử học tập các mẹ dùng máy này xem sao.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chị mua hiệu nào xài tốt chỉ giúp em với
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình vừa mua máy làm sữa đậu nành Philip hd2072 được 1 tuần, rất là hài lòng . trước khi mua máy mình cũng tham khảo chán chê trên các web, so sánh giá cả ùm sùm, si nghĩ trằn trọc hơn cả tháng. chủ yếu là không biết mua rồi có xài thường xuyên hay không, hay cũng như cái máy ép nước trái cây giờ nằm lăn lóc rùi .
    cuối cùng cũng quyết định mua hàng và hiện đang hài lòng lắm lắm. Do nhu cầu uống sữa hạt mỗi ngày (vì mình vẫn đang vắt sữa cho bé con, mà sữa tươi ngán quá rồi) nên đang siêng năng nấu sữa mỗi sáng. Cũng khá là đơn giản. Mình đang thử nấu đậu nành và đậu đỏ. đậu thì mình ngâm và đãi hạt cuối tuần 1 lượng lớn, rồi để ngăn mát dùng cả tuần, mỗi sáng lấy hạt cho vô máy, cho nước ấm, lá dứa, nhấn nút, trong lúc máy nấu-xay thì mình đi nấu cháo cho con. nói chung chất lượng sữa ngon, xay rất nhuyễn, mình dùng lọc kèm máy để lọc bã vì chưa quen uống lợn cợn. Vệ sinh máy đơn giản. Mình thấy tiết kiệm được thời gian xay hạt, canh nồi sữa k bị trào, rửa tất cả dụng cụ.

Tóm lại là nên mua máy để tiết kiệm thời gian và công sức nhé cả nhà :-)
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị xay luôn lá dứa với đậu hả?