TIN TÀI TRỢ.

Máy làm sữa đậu nành

• 3 Lượt chia sẻ
  • 282K Lượt đọc
  • 448 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luunhung2408 Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng máy của supor chưa ạ? Chất lượng sữa có ngon k?
    Đang tính mua cái Máy làm sữa đậu nành Supor, DJ16BW41GVN 1,6lit giá 1tr5.. mà băn khoăn cái khoảng chất lượng sữa. Nếu để xay đậu khô không ngâm thì có ngon k?
    Image_634828685176091250
    em cũng đang tăm tia em này, ko biết mẹ nó đã mua chưa, thấy quảng cáo của tụi nó nhìn ham quá, có mẹ nào dùng rồi cho em ý kiến cái ạ?
    Thời gian luôn chuyển động và hãy ước rằng, một lúc nào đó, ta sẽ vươn tới những vì sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luunhung2408 Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng máy của supor chưa ạ? Chất lượng sữa có ngon k?
    Đang tính mua cái Máy làm sữa đậu nành Supor, DJ16BW41GVN 1,6lit giá 1tr5.. mà băn khoăn cái khoảng chất lượng sữa. Nếu để xay đậu khô không ngâm thì có ngon k?
    Image_634828685176091250
    Em cũng quan tâm cái này, mẹ nào dùng rùi không ạ? Loại này ko có lưới lọc không bít chất lượng sữa tn?
    • 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Các mẹ cho em hỏi có mẹ nào dùng máy xay đậu nành hiệu Schott AX213 của Đức ko ạ? Có thể vui lòng chỉ em lại cách sử dụng máy để làm đậu nành được ko ạ? Lúc trước bận quá ko có tgian làm, giờ thèm uống sữa đậu nành, lôi máy ra tính làm thì tìm mãi ko thấy cuốn hướng dẫn sử dụng nên bó tay...hic...Mẹ nào giúp em với..thanks các mẹ nhiều nhiều...
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoclovebe Xem bài viết
    Hi các mẹ,

Các mẹ cho em hỏi có mẹ nào dùng máy xay đậu nành hiệu Schott AX213 của Đức ko ạ? Có thể vui lòng chỉ em lại cách sử dụng máy để làm đậu nành được ko ạ? Lúc trước bận quá ko có tgian làm, giờ thèm uống sữa đậu nành, lôi máy ra tính làm thì tìm mãi ko thấy cuốn hướng dẫn sử dụng nên bó tay...hic...Mẹ nào giúp em với..thanks các mẹ nhiều nhiều...
    Loại này trước e cũng thấy có 1 mẹ trên diễn đàn dùng. E thì đang dùng Soylove nên không giúp được bác rồi. Mẹ nào cần hướng dẫn sử dụng soylove thì cứ PM cho e, e biết gì sẽ share hết cho các mẹ.
    Tất cả vì tương lai con e chúng ta!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghiên cứu đã đời, em đã wất cái máy làm sữa đậu nành của Sunhouse, dùng cũng tốt, có tính năng tự làm sạch khá tiện, nhưng vỏ ngoài = inox nên dù có lớp cách nhiệt thì nó vẫn nóng
    Thời gian luôn chuyển động và hãy ước rằng, một lúc nào đó, ta sẽ vươn tới những vì sao.
    • 190 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ , vì không có thời gian để đọc hết topic này nên không rõ trong này có những gì , nhưng mình có thắc mắc mẹ nào biết thì giải đáp cho mình với . thế này ạ , mình rất muốn mua một cái máy xay đậu nành cho con có sữa uống từ lâu rồi nhưng vì kin tế eo hẹp nên chưa mua đc , bỗng nhiên hôm trước đọc tin trên trang thanh lý Wtt thấy có mẹ rao bán máy supor chỉ có 450k , máy quá , đến mua liền , vừa mua về hôm kia , hôm qua đi chợ mua đậu về làm sữa cho con . Tối , đi làm thêm về lúc 8h30 là mình lấy đậu ra ngâm . Sáng , 6h sáng là mình đãi võ đậu sạch sẽ rồi bỏ vào máy , đổ nước sôi vào , cắm điện , chọn chế độ xay đậu nành và bấm . Máy quay rẹt một phát khoảng 1/2 giây rồi im , bắt đầu đun sôi nước , im một lúc nữa , rồi quay rè rè khoảng 1 phút , rồi im , rồi quay , cứ thế mấy lần , cũng chẳng bít như thế nào là nó chín , vì chẳng có dấu hiệu gì báo cáo là đã xong , như máy giặt , xong là nó kếu tít tít , đằng này ,, thấy lâu lâu , nên mình rót đậu ra quấy đường cho con uống , thấy dưới đáy ca toàn bã là bã , không sền sệt như mình mua ngoài vỉa hè mỗi sáng , thấy thất vọng tràn trề , vừa xay xong mẻ đậu , tá hỏa vì thấy đã hơn 7h , mẹ không kịp xay tiếp mẻ 2 vì trễ giờ đi làm ....các mẹ ơi, sao lại thế nhỉ ?
    YLCNT- yêu là có niềm tin:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me thao dep Xem bài viết
    Chào các mẹ , vì không có thời gian để đọc hết topic này nên không rõ trong này có những gì , nhưng mình có thắc mắc mẹ nào biết thì giải đáp cho mình với . thế này ạ , mình rất muốn mua một cái máy xay đậu nành cho con có sữa uống từ lâu rồi nhưng vì kin tế eo hẹp nên chưa mua đc , bỗng nhiên hôm trước đọc tin trên trang thanh lý Wtt thấy có mẹ rao bán máy supor chỉ có 450k , máy quá , đến mua liền , vừa mua về hôm kia , hôm qua đi chợ mua đậu về làm sữa cho con . Tối , đi làm thêm về lúc 8h30 là mình lấy đậu ra ngâm . Sáng , 6h sáng là mình đãi võ đậu sạch sẽ rồi bỏ vào máy , đổ nước sôi vào , cắm điện , chọn chế độ xay đậu nành và bấm . Máy quay rẹt một phát khoảng 1/2 giây rồi im , bắt đầu đun sôi nước , im một lúc nữa , rồi quay rè rè khoảng 1 phút , rồi im , rồi quay , cứ thế mấy lần , cũng chẳng bít như thế nào là nó chín , vì chẳng có dấu hiệu gì báo cáo là đã xong , như máy giặt , xong là nó kếu tít tít , đằng này ,, thấy lâu lâu , nên mình rót đậu ra quấy đường cho con uống , thấy dưới đáy ca toàn bã là bã , không sền sệt như mình mua ngoài vỉa hè mỗi sáng , thấy thất vọng tràn trề , vừa xay xong mẻ đậu , tá hỏa vì thấy đã hơn 7h , mẹ không kịp xay tiếp mẻ 2 vì trễ giờ đi làm ....các mẹ ơi, sao lại thế nhỉ ?
    Hơi lạ nhỉ. Nói chung, máy Supor là dòng lọc ngoài. Xay xong bạn phải cho ra 1 cái vợt lọc rồi mới uống được. Nhưng sữa đậu nành mà không sôi kĩ thì đau bụng chết. Tốt nhất, đừng uống nhiều. Bạn kiểm nghiệm trước đi và đừng cho bọn trẻ uống. Máy soylove nhà mình hấp chín hạt đỗ trong vòng 20 phút, sau đó nó xay 2 hay 3 lần gì đó, rồi đun lại. Sau khi xong báo tít tít 30 giây. Không phải lọc uống luôn. Máy Supor mình chưa dùng bao giờ. Chỉ có cái Bluestone thì mình đã dùng thử thôi.
    • 177 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đã từng dùng máy sữa đậu nành của Blue stone, về cơ bản ổn vì máy khỏe nên xay kỹ nhưng phải lọc ngoài, do đó mình đã bỏ xó không dùng nữa. Giờ mình toàn xay bằng máy xay sinh tố Braun cầm tay, xong đổ vào túi lọc rồi cho lên bếp đun sôi. Khuyên các mẹ muốn mua máy thì phải chọn loại nào không phải lọc lại và công suất cao. Công suất càng cao thì đậu xay càng nát và sữa sẽ sánh đặc hơn.
    Mình cũng tham khảo nhiều khi định mua máy khác thì thấy hãng Soylove khá tốt nhg mà giá đắt quá, chịu thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

http://m.vnexpress.net/kinhdoanh/khu...lon/2926002/p0

Kỷ niệm 10 năm đến Việt Nam và đón năm mới 2014, thương hiệu máy làm sữa đậu nành Soylove khuyến mãi cho khách hàng mua Soylove IOM-201A tới 20%, tương đương 610.000 đồng và nhiều quà tặng khác.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái bà " mẹ Kilu" này đích thị là nhân viên của " Soylove" rồi, vào đây để quảng cáo sản phẩm đây mà
    • 119 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình rất thích uống sữa đậu nành và cũng đã tham khảo các góp ý. Cuối cùng mình đã mua máy Blue stone hôm tết 2.3t gì đó. Sử dụng mình thấy ưng ý
    - Làm tiện lợi, nhanh gọn hơn làm bằng máy sinh tố. Ngâm đậu từ đêm, sáng mai rửa bỏ vỏ đậu (bóp lóc vỏ đậu cũng hơi lâu xíu xiu), xong bỏ vào máy, bấm nút xong đi làm việc khác 25" quay lại là xong. Rót ra lọc lại bỏ chút đường là có ly sữa đậu nóng thơm béo ngon. Sản phẩm mình thấy ngon, và ngon hơn khi uống nóng hổi vào mỗi sáng mai trời lành. Vừa ngon và an toàn.
    - Vệ sinh cũng tương đối gọn và nhanh.
    - Máy hình thức màu sắc đẹp

Vậy mẹ nào thích làm sữa đầu nành thì nên đầu tư đi. Blue stone nếu mắc thì các mẹ có thể xem maysupor gì đó khoảng 1.3t. Mình mua blue stone rồi mới biết thêm máy này (thấy mẫu mã tương tự). Nói chung mình hài lòng với quyết định mua máy.
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaonguyen20-12 Xem bài viết
    Cái bà " mẹ Kilu" này đích thị là nhân viên của " Soylove" rồi, vào đây để quảng cáo sản phẩm đây mà
    Cám ơn nhé, nhưng hem phải đâu. Máy Soylove mới đem đi bảo hành rồi. Mất quả rổ 400k xót lém.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 118 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hay geh
    eNortjKzUjK0MDMzNVCyBlwwFakC1w,,42
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm rồi mình qua sơn hùng ở phố huế mua cái philips 7072 có 2070k. Về xay thấy cũng khá ổn. Công nhận mua nhà sơn hùng giá rẻ thật. Trong khi đó ở các siêu thị khác giá toàn gần 3trieu
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà e đã có cái máy làm sữa đậu nành từ ngót nghét chắc cũng gần chục năm, giờ vẫn chạy tốt.Của Thái, hãng Homepro, 900k. Bản thân e cũng đã dùng qua máy làm sữa đời sau của hãng nào đó e k nhớ tên (của nhà bác e), chỉ nhớ tầm 2-2,5 triệu cái đó, nh k thích! Và e rút ra so sánh và kinh nghiệm dư lày
    Quy trình: Máy nhà e có chức năng xay đậu khô và ướt, lọc ly tâm và đun nóng tách biệt nên thích làm riêng khâu nào cũng ok. Xay đậu trước, lọc rồi mí đun khoảng nửa tiếng là xong mẻ đậu. Làm xong thì báo tít tít. Máy nhà bác e thì lại đun nóng đậu trước mới lọc.
    Máy nhà e có ưu điểm: lọc kỹ nên k cặn, cực dễ vệ sinh, k cần đợi máy nguội mới vác đi rửa như máy kia. Nó cũng nhẹ vì chỉ cần rửa đồ chứa và lưới lọc chứ k phải bê cả cái máy đem rửa như máy của nhà bác e, nặng dã man, lúc rửa lại phải cẩn thận k nước vô máy chứ, phiền!
    Nhược điểm: Xay được 800ml 1 lần, nh có thể khắc phục dc bằng cách xay 2 lần mới đun vì cái bình đun cũng chứa dc mấy lít kia, cũng nhanh, hê hê. Và cả cái máy hơi chiếm diện tích 1 tẹo.
    => Khi chọn máy các c nên xem xét các tiêu chí cơ bản sau: ưu tiên nhất e nghĩ là lưới lọc có thể lọc kỹ dc k? (chứ làm được nhiều lít sữa một lần cơ mà uống toàn cặn phải đi lọc lại thì rõ ức chế) Sau đó là vấn đề vệ sinh có dễ và nhanh k, làm được bao nhiêu lít sữa một lần. Các tiêu chí còn lại thì tùy nhu cầu ạ
    E xin hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đọc mấy chục trang loạn hết cả đầu, thôi chẳng mua máy nữa, mua luôn SĐN của vinamilk uống cho nhanh vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ dùng rồi cho em y kiến, máy làm sữa đậu nành không cần lọc thì sữa có mịn không hay lợn cợn.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hy vọng bài viết sẽ cung cấp một số thông tin cần thiết giúp bạn lựa chọn mua máy làm sữa đậu nành an toàn cho gia đình.

Dầu bôi trơn trong máy làm sữa đậu nành

Tất cả các loại máy làm sữa đậu nành đều sử dụng dầu bôi trơn công nghiệp. Tuy nhiên không phải tất cả các máy đều sử dụng dầu bôi trơn công nghiệp an toàn. Dầu bôi trơn an toàn không bị rò rỉ, độ ổn định tốt, chống quá trình oxi hoá, không bị nước rửa trôi mất và phải an toàn cho thực phẩm cũng như sức khoẻ người tiêu dùng. Trong các loại máy làm sữa đậu nành mình thấy có hãng Philips và các loại máy cao cấp nhập khẩu Hàn Quốc có đề cập đến vấn đề này. Bạn có thể tham khảo các sản phẩm này tại website công ty Trí Hưng:

Chất liệu an toàn

Đã có rất nhiều cảnh báo về nhựa không an toàn và inox không an toàn. Bạn sẽ không thấy ngay tác hại của nhựa và inox không an toàn, những căn bệnh nguy hiểm như ung thư chẳng hạn nguyên nhân hàng đầu là do quá trình sử dụng các sản phẩm không an toàn trong một thời gian dài. Điều dễ nhận thấy nhất ở các sản phẩm kém chất lượng là mùi nhựa, mùi inox khi đún nấu. Tốt nhất bạn nên mua các sản phẩm đã được kiểm định chất lượng và đáp ứng được các tiêu chuẩn an toàn với sức khỏe. Các ứng viên đáng chọn nhất phải kể đến là máy làm sữa đậu nành Philips, máy làm sữa đậu nành Soylove, máy làm sữa đậu nành Bluestone.

An toàn khi sử dụng

Đây cũng là vấn đề cần quan tâm khi mua máy làm sữa đậu nành. Bạn nên chọn những loại máy thiết kế chắc chắn và có 2 lớp chống bỏng cũng như tránh bị đổ khi đang đun sôi gây nguy hiểm cho người sử dụng.

Nguồn: https://goo.gl/TOkZ6K
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi với em mới mua máy KORIHOME SMK101W về, cũng mới làm thử nước đậu xanh thấy nhuyễn và sánh lắm nhưng sao máy kêu to quá @@ em giật cả mình, máy mọi người dùng có bị kêu to không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 328 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi. sau 1 ngày tìm hiểu, em xin phép được khoe thành quả của em với mấy chị ... hihih
    <

- mùi thơm có, béo có, nói chung là thơm và ngon hơn ở ngoài bán rất nhiều, ở ngoài dg ko biết có vệ sinh ko mà em uống cứ như uống nước lã, tức quá tìm hiểu kinh nghiệm của các chị và các mẹ trên đây rồi tự làm uống luôn. hihiih.

[IMG]106_zpsg72bhuce[/IMG]