TIN TÀI TRỢ.

Máy làm sữa đậu nành

• 3 Lượt chia sẻ
  • 282K Lượt đọc
  • 448 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em nghe có người nói uống sữa đậu nành nhiều bị vô sinh, có phải ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 501 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lechat Xem bài viết
    Ăn đậu không ảnh hưởng đến sinh lý
    Theo Bác sĩ cấp cao Nguyễn Xuân Hướng, nguyên Chủ tịch Hội Đông y Việt Nam, quan niệm ăn đậu phụ, rau răm làm giảm ham muốn, yếu sinh lý chỉ là quan niệm dân gian, chưa có nghiên cứu khoa học nào chứng minh điều đó.

Và trên thực tế, cũng chưa có ai ăn rau răm cùng đậu phụ dẫn đến biến chứng. Theo quan niệm của đông y, rau răm có tác dụng chữa bệnh. Rau răm có thể chữa bệnh tiêu hóa, thông tiểu, chống nôn.

http://tintuc.vnn.vn/newsdetail/suc_...inh-ly.htm?p=6
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 274 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Chia sẻ với các bạn it kinh nghiệm làm sữa đậu nành đơn giản như sau:
    - Ngâm hạt đậu tương đã rửa sạch với nước nóng khoảng 1-2 h.
    - Cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn
    - Lọc lại sữa bằng rây lọc loại mịn
    - Đun sôi sữa rồi chờ sữa nguội và uông, hoặc cho vào tủ lạnh nếu thích uống lạnh, cho thêm đường nếu thích uống ngọt.
    Kết luận thành phẩm là sữa ngon, đảm bảo an toàn và thưc hiện nhanh gọn.

Tóm lại là nếu bếp nhà bạn hết chỗ để thêm vài cái máy nữa thì cứ dùng tạm máy xay s/ tố mà không cần mua thêm máy làm sữa đậu nành, thêm nữa là rửa máy này mệt hơn rửa máy xay sto.
    Khắp nẻo dâng đầy hoa cỏ may,
    Áo em sơ ý cỏ găm dầy.
    Lời yêu mỏng mảnh như mầu khói,
    Ai biết lòng anh có đổi thay ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lechat Xem bài viết
    Người Trung Quốc sáng nào cũng uống sữa đậu nành, nên nửa dân số là vô sinh còn lại 1/2 dân số là đẻ được thôi :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiudang Xem bài viết
    - Đun sôi sữa rồi chờ sữa nguội và uông, hoặc cho vào tủ lạnh nếu thích uống lạnh, cho thêm đường nếu thích uống ngọt.

Tóm lại là nếu bếp nhà bạn hết chỗ để thêm vài cái máy nữa thì cứ dùng tạm máy xay s/ tố mà không cần mua thêm máy làm sữa đậu nành, thêm nữa là rửa máy này mệt hơn rửa máy xay sto.
    Sữa đậu nành ngon hay không còn phụ thuộc vào đỗ tương, máy làm sữa tốt hay không bạn ạ. Các cụ nhà mình hồi trước cứ bảo thủ là giặt quần áo bằng máy không sạch bằng tay nên mua máy giặt về không dám dùng, ngày nào cũng tập thể dục với đống quần áo. Lại cả nồi cơm điện nữa, cứ bảo là nấu cơm bằng nồi gang bếp củi ngon hơn, nên nồi cơm điện cất nên nóc tủ. Giờ thì nghiện gạo tám Thái nấu bằng nồi cơm điện Tiger rồi.

Tùy thuộc điều điện của mỗi gia đình mà nên sắm các thiết bị điện loại tốt để giải phóng sức lao động, dành thời gian đó để làm việc khác có nhiều tiền hơn, có lợi cho sức khỏe và tiết kiệm thời gian cho cuộc sống gia đình hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,804 Bài viết

• 3,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi richbocu Xem bài viết
    Sữa đậu nành ngon hay không còn phụ thuộc vào đỗ tương, máy làm sữa tốt hay không bạn ạ. Các cụ nhà mình hồi trước cứ bảo thủ là giặt quần áo bằng máy không sạch bằng tay nên mua máy giặt về không dám dùng, ngày nào cũng tập thể dục với đống quần áo. Lại cả nồi cơm điện nữa, cứ bảo là nấu cơm bằng nồi gang bếp củi ngon hơn, nên nồi cơm điện cất nên nóc tủ. Giờ thì nghiện gạo tám Thái nấu bằng nồi cơm điện Tiger rồi.
    Mình đồng ý với bạn, mình đã từng làm kiểu xay bằng máy sinh tố rồi lọc rồi đun lên. Phải nói là tương đối lích kích, nhất là công đoạn lọc. Dùng tay và màng lọc cũng chưa chắc hợp vệ sinh. Nhất là loại hậu đậu như mình thì á, cực nhọc mới ra đc một mẻ. Thế nên có cái máy làm sữa mình thấy đỡ hẳn. Ngoài ra, một điều quan trọng mà tới h mình đã nghiệm ra là: sữa con hay k, sánh hay k cũng phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng đậu nữa. Đợt nào mình mua đc đậu ngon thì nước cực sánh thơm, còn đợt nào vớ phải đậu dở thì nhạt như nước gạo!!!

Tùy thuộc điều điện của mỗi gia đình mà nên sắm các thiết bị điện loại tốt để giải phóng sức lao động, dành thời gian đó để làm việc khác có nhiều tiền hơn, có lợi cho sức khỏe và tiết kiệm thời gian cho cuộc sống gia đình hơn.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 457 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm mua máy làm sữa đậu nành, nghiên cứu topic này rút ra mỗi kết luận là nên mua máy Soylove, nhưng mà soylove đắt thật ý :Crying:. Cố nhịn thêm vài tháng nữa cho đủ tiền vậy.

Có mẹ hỏi về máy Schott của Germany, bà chị mình mua máy này được 1 tháng đã hỏng, máy bị trào sữa hết cả ra ngoài mặc dù theo quảng cáo là máy có thiết bị báo và tự ngắt để chống trào. Chị mình dùng được 1 tháng đã phải mang đi sửa, sửa xong về vẫn hỏng như vậy. Giờ chị đang chán quá muốn mua máy mới.
    Nhược điểm nữa của máy là rất to và nặng, bình bằng thủy tinh dễ vỡ, lại không cách nhiệt nên không an toàn lắm. Việc rửa cũng không dễ dàng.
    Review 1 chút nếu có mẹ nào quan tâm.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 364 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình gửi thông tin mua hàng máy soylove vào trang web của nhà richbocu từ hôm qua mà đến giờ vẫn chưa thấy hồi âm gì vậy mà sau khi gửi xong hiện lên cái tag là 4h sau sẽ có người liên lạc lại với bạn. Tại trời mưa ah?
    ------------------------------------
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cho em buôn với.
    Hôm nọ em xem cái máy làm sữa đậu nành, thích ghê. Cô bé nhân viên còn làm cho mấy mẹ con em mỗi người một cốc (nhỏ thôi) sữa đậu nành. Máy làm này là của Đức, vỏ trong suốt, rất to, nhưng cái mức tối đa và tối thiểu mãi gần đáy.
    Công nhận chỉ 20p là có món sữa nóng hổi, eo ôi thích thế.
    Nhưng hỏi giá thì những 1 triệu bảy trăm mấy chục cơ các chị ạ
    Tiếc là hết hàng nên vẫn chưa mua được.
    Loại ấy có mua được không các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,791 Bài viết

• 6,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiudang Xem bài viết

hihi, sorry bạn nấu sữa kiểu này thì không thể ngon được nhé.
    - Lọc: sau khi xay bằng mấy sinh tố thì phải dùng túi vải hay khăn sô nhồi và lọc, nhồi càng kỹ sữa càng ngon.
    - Nấu sữa: không đơn giản là nấu sôi rồi uống, khâu nấu sữa là khâu mất thời gian nhất, phải khuấy liên tục tránh bị vón, tránh trào. Mình mua máy chắng qua là ngán canh sữa thôi chứ xay lọc thì nhanh lắm.
    à, còn phải đã vỏ nữa, ngâm 1 h không đãi vỏ được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế còn máy homepro hàng Thái thì thế nào? Có mẹ nào dùng chưa thì cho biết với nhé. Tớ thấy giá cũng phải chăng, chỉ khoảng hơn 1 triệu một tý (loại homepro 999). Lại hàng Thái Lan. Trông ảnh thì đẹp phết. Chờ tin các mẹ đẻ quyết định mua máy đây.
    • ._.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Các mẹ rang một chút lạc và vừng (thích thì cả đậu xanh rang nữa) vào khi đánh sinh tố đậu nành, chất lượng sữa thơm và ngậy rất ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

Các mẹ có thể vào đây đăng ký nhận bản tin hàng tuần để có cơ hội nhận quà tặng là 1 máy làm sữa đậu nành nhé :Rose:
    https://www.webtretho.com/forum/f2400...2011-a-966732/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 390 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Cái loại soylove có bền ko hả các mẹ, nhà em dùng qua 3, 4 đời máy rồi, mỗi ngày làm 1-2 mẻ liên tục thì sớm là 4th, muộn là 6th máy đã hỏng rồi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy Kore King cũng có nhiều dùng, không biết chất lượng thế nào các mẹ nhỉ>
    • 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc 26 trang và cuối cùng bị SCJ dụ mua Supor, kết quả là mình có sữa đậu nành ngon, hôm qua làm sữa bắp chồng uống khen ngon, mình cũng làm sữa đậu xanh rồi. Sữa muốn đặc hay loãng là do mình điều chỉnh lượng đậu. Mình chưa xài máy khác nên chưa biết so sánh phần xay nhuyễn hay không, tuy nhiên mình phải dùng cái lọc ngoài để lọc bã đậu. Bã đậu thấy hơi nhiều.
    Phần nấu thì mình thấy máy vừa xay vừa nấu, nhìn thấy nước sôi ùn ục trong máy nên cũng yên tâm là sữa chín.
    Phần vệ sinh máy thì rất dể dàng, vừa nhắc phần đầu xay ra thì rữa liền, không nên để lâu bị cứng chùi không ra.
    Mình thấy giá máy 850k và cho ra sản phẩm như vậy thì khá hài lòng. Tuy nhiên mình lại đang mê cái Donlim, có thể nấu đậu nành, có thể ép trái cây, và xay sinh tố; mình mê cái chức năng ép trái cây. Loại này xài thế nào, ai đã dùng rồi cho mình xin chút thông tin nhé ! Nhà chật xài máy 5 in 1 này thì quá tốt, vì mình đang thích 1 cái ép trái cây cho con.
    FWEep7
    6q4Jp7
    • 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái DonLim có chức năng lọc trong nữa.
    Chờ thông tin của mọi người.
    FWEep7
    6q4Jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 137 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang thích loại này nè, vì đag bầu bí mà thấy có chức năng nấu cháo dinh dưỡng cho e bé nữa. Nhưng vẫn phân vân nên vào đây tham khảo. Mẹ nó mới mua có đc tặng thêm nồi đất Donghua ko? Mà máy này chỉ có thêm lọc chứ ko có ca kèm theo máy đúng k mẹ nó?

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-xuyen-chi Xem bài viết
    Mình đọc 26 trang và cuối cùng bị SCJ dụ mua Supor, kết quả là mình có sữa đậu nành ngon, hôm qua làm sữa bắp chồng uống khen ngon, mình cũng làm sữa đậu xanh rồi. Sữa muốn đặc hay loãng là do mình điều chỉnh lượng đậu. Mình chưa xài máy khác nên chưa biết so sánh phần xay nhuyễn hay không, tuy nhiên mình phải dùng cái lọc ngoài để lọc bã đậu. Bã đậu thấy hơi nhiều.
    Phần nấu thì mình thấy máy vừa xay vừa nấu, nhìn thấy nước sôi ùn ục trong máy nên cũng yên tâm là sữa chín.
    Phần vệ sinh máy thì rất dể dàng, vừa nhắc phần đầu xay ra thì rữa liền, không nên để lâu bị cứng chùi không ra.
    Mình thấy giá máy 850k và cho ra sản phẩm như vậy thì khá hài lòng. Tuy nhiên mình lại đang mê cái Donlim, có thể nấu đậu nành, có thể ép trái cây, và xay sinh tố; mình mê cái chức năng ép trái cây. Loại này xài thế nào, ai đã dùng rồi cho mình xin chút thông tin nhé ! Nhà chật xài máy 5 in 1 này thì quá tốt, vì mình đang thích 1 cái ép trái cây cho con.
    xqjsp7
    QPwrp7?r=1325732537
    • 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cua_Be Xem bài viết
    Mình cũng đang thích loại này nè, vì đag bầu bí mà thấy có chức năng nấu cháo dinh dưỡng cho e bé nữa. Nhưng vẫn phân vân nên vào đây tham khảo. Mẹ nó mới mua có đc tặng thêm nồi đất Donghua ko? Mà máy này chỉ có thêm lọc chứ ko có ca kèm theo máy đúng k mẹ nó?
    Có 1 cái ca kèm theo, 1 nồi đất (nhỏ xíu), 1 cái lược bã. Mình ko thấy cho giấy giảm giá cho lần mua tiếp theo.
    Mình thấy khá hài lòng. Còn cái Donlim mình sợ cái vòi nó bị dơ rữa không được.
    Cái nào cũng có ưu điểm cả.
    FWEep7
    6q4Jp7
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ALnML Xem bài viết
    Ko biết mấy mẹ thế nào chứ mình thì không thích uống nước đậu nành pha = máy đó. Nó đậm đặc quá hay sao ý , mà ko thấy thơm bằng hàng. Mỗi lần xay xong rửa máy đó cũng ngại không phải nó nhiều thứ lich kích mà vì phần xay lọc rửa kkỹ lắm không nó bám kết lâu ngày sẽ khó ra. Minhc ũng mua lúc có mang và dùng đến khi bé được 4 thnág tức là khi bắt đầu đi làm. Toàn ông xã xay cho uống thôi. Nhưng mùi vị khó uống hơn (chắc mình ko phải loaị ghiền sữa đầu nành lắm )
    Uống sữa đậu nành rất tốt , và tự làm thì rất yên tâm. Mình chưa thấy ai bảo có thai ko được uống sữa đậu nành. Có mẹ nào biết điều gì thì chỉ bảo thêm nhé.
    Mẹ này nói chuẩn không cần chỉnh Không bít ngoài hàng họ làm thế nào mà màu đẹp hơn và mùi cũng thơm hơn nhìn thì loãng nhưng uống lại thấy rất ngậy khoản này chắc do công nghệ thôi máy chẳng có tội tình gì mẹ nào rành công nghệ post 1 bài để minhg xài máy có hiệu quả đi nào