TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua nồi áp suất / nồi áp suất điện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 263K Lượt đọc
  • 273 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • caotuyetnga Khách
    Tôi muốn mua nồi áp xuất bằng điện, các bạn ai có xài qua, có kinh nghiệm xin chỉ giúp . Cảm ơn nhiều lắm .
    Hàn quốc hay trung quốc, đài loan v..v..nghe nói giá tiền khỏan 1.300 trên hay xuống tí tí . Giúp tôi với nhé các tay nội trợ giỏi ơi .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em vừa mới mua 1 chiếc nối áp suất điện, càng dùng càng thấy ưng ý.
    Mấy chục năm nay cả gia đình bên ngoại em không ai dám dùng nồi áp suất (loại giống như của Liên Xô cũ ấy) vì đã từng chứng kiến 1 bác hàng xóm bị bỏng do van của nồi xì mạnh làm bật nằp nồi ra và cháo bắn vào người. Từ ngày em bé nhà em ăn dặm, hôm nào cũng phải ninh xương, ninh cháo, vừa mất công, mất thời gian, lại tốn ga nên em manh dạn đầu tư quả nồi áp suất điện (vì nghe cô bán hàng siêu thị quảng cáo là nó an toàn lắm). Trải qua 1 tháng dùng thử, em không thấy tiếc số tiền mình đã bỏ ra nữa, đúng là nhanh, sạch, an toàn và đơn giản thật (thế mà trước đây cứ nghĩ đến nồi áp suất là em thấy sợ). Em cảm thấy sướng âm ỉ vì cái phát hiện nhỏ này của mình (mặc dù có thể nhiều chị đã biết về cái nồi này từ lâu rồi nhưng không post ý kiến lên) và muốn chia sẻ nó với các chị.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Bạn mua loại gì? bao nhiêu tiền và mua ở đâu vậy? bạn chia sẻ thêm thông tin nhé, mình cũng muốn tham khảo thêm để mua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em mua nồi Misoco ở siêu thị Intimex, giá là 1040 000đ
    • 85 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đoán ko nhầm với giá đó mẹ nó mua là loại nồi điểu khiển điện tử dung tích 5 lít, nhà mình cũng từng dùng nồi MISUCO dung tích 6 lít rất tiện dụng, đặc biệt là nấu rất nhanh. Cơm chỉ 12 phút, cháo 15-20 phút, món hầm 20-25 phút, đặc biệt nấu thịt ko cần nước chỉ cần chế biến ướp tẩm qua gia vị cho ngon rồi cứ thế đổ vào nồi bật chức năng Meat là xong. Hơn nữa thân nồi làm bằng inox 100% rất dày nên an toàn với sức khoẻ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 824 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thông tin này hay quá. Các mẹ ơi thế có loại dung tích nhỏ hơn không, khoảng 3 lít gì đó thôi. Mình thấy nồi cơm điện thì 1.8l đã là to rồi, các mẹ nói 6l tức là thế nào nhỉ?

Có hãng nào khác không ạ? Cái loại này nó có khác loại fissler không, fissler đắt quá nên chỉ dám đứng nhìn từ xa thôi.
    • 1,442 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cofhuong Xem bài viết
    Thông tin này hay quá. Các mẹ ơi thế có loại dung tích nhỏ hơn không, khoảng 3 lít gì đó thôi. Mình thấy nồi cơm điện thì 1.8l đã là to rồi, các mẹ nói 6l tức là thế nào nhỉ?

Có hãng nào khác không ạ? Cái loại này nó có khác loại fissler không, fissler đắt quá nên chỉ dám đứng nhìn từ xa thôi.
    Fissler nấu trên bếp ga mà mẹ nó, nồi áp suất điện giống nồi cơm điện ý, nhà bác xài cũng OK lắm, còn em thì xài fissler gần 10 năm rồi chị àh, xài rất tốt & an toàn k bao giờ có vụ bỏng đâu nhé, tự nhiên yêu nồi Fissler nhà mình quá :LoveStruc:
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:
    eNortjKzUjI0Mjc0NFWyBlwwFWsCzg,,85

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    cats
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cofhuong Xem bài viết

Hi cofhuong

Nồi này có loại 4 lit day ban a.
    • 773 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, có biết nồi này có bán ở các siêu thị khu vực Hồ CHí Minh không?
    Mình cũng đang muốn mua 1 cái nồi áp suất lắm lắm đây!
    • 1,442 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metichuot-WTT Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có biết nồi này có bán ở các siêu thị khu vực Hồ CHí Minh không?
    Mình cũng đang muốn mua 1 cái nồi áp suất lắm lắm đây!
    Siêu thị điện máy nào cũng có bán mà, cụ thể là điện máy Chợ Lớn, Nguyễn Kim, Thiên Hoà ...
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:
    eNortjKzUjI0Mjc0NFWyBlwwFWsCzg,,85

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    cats
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctram2212 Xem bài viết
    Siêu thị điện máy nào cũng có bán mà, cụ thể là điện máy Chợ Lớn, Nguyễn Kim, Thiên Hoà ...
    Nồi Áp suất MISOCO minh khong thay co Nguyen Kim dau ban a
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em mình mới mua 01 nồi áp suất điện của hàn Quốc (Công nghệ Nhật) ở siêu thị Mộc Bài miễn thuế, giá thấy rất ok khoảng gần 700k.Các mẹ thử tìm hiểu thêm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nồi áp suất điện nào giá vừa bình dân (khoảng trên dưới 1 triệu thôi) mà chất lượng lại tốt nhỉ các mẹ ơi?
    g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • JDK
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 354 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoPink Xem bài viết
    Nồi áp suất điện nào giá vừa bình dân (khoảng trên dưới 1 triệu thôi) mà chất lượng lại tốt nhỉ các mẹ ơi?
    Mình cũng vừa mua cho ông bà ngoại nồi Fisibo j đấy, giảm giá từ 1.050K -> 850K.
    Ở Big C & Coopmark ( nhưng ở ĐN) cơ.
    Mua mấy đồ điện này các mẹ canh đợt kmãi, đỡ được khối tiền.

Cơ mà mua về ông bà cũng mới nấu 2 lần, 1 bữa hầm gà & 1 bữa hầm xương đà điểu :Laughing:
    Còn món gì chế biến bằng nồi áp suất điện nữa các mẹ nhỉ? Ông bà toàn cất hộp thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nồi áp suất Blacker xài ok không các Mẹ nhỉ, mình thấy nồi cơm điện blacker thì ok lắm, nhưng không biết loại kia thì thế nào??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang cần mua nồi áp suất điện để ninh, hầm đồ cho bé ăn dặm. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em nên mua loại nào tốt, giá cả hợp lý với. Có mẹ nào dùng nồi áp suất điện của Gali rồi không?
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình mua 1 cái hiệu Khalux 6lit nắp rời ở Nguyễn Kim 750 ngàn, xài 1 năm nay thấy ok.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 116 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mẹ nào dùng nồi áp suất nấu bếp ga cho mình ít thông tin về nồi với. Mình đang muốn mua mà nhiều hãng quá phân vân không biết loại nào dùng tốt. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng rất muốn mua 1 cái nồi áp xuất điện nhưng cũng chưa biết loại nào tốt và có an toàn hay không? thỉnh thoảng xem quảng cáo trên tivi có nồi của gali, có mẹ nào đã dùng thử loại này chưa thì xin chia sẻ cho mình với nhé, xin cảm ơn các mẹ rất nhìu!
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gia đình tớ rất thích ăn mấy món như bò kho, súp, đồ ninh đặc biệt là ông xã và hai công chúa.:Smiling: Nhưng mỗi lần nghĩ tới việc nấu mấy món này, tớ ngán ngẩm, vừa tốn thời gian lại rất mệt ở giai đoạn canh lửa để thức ăn mềm mà không nát.:Sad: Ông xã thấy vậy nên hay chở cả nhà ra quán ăn cho tiện nhưng giờ giá cả leo thang, các quán đua nhau tăng giá, chóng cả mặt:Surprise:. Nhà tớ quyết định mua cái nồi áp suất về nấu, vừa hợp khẩu vị lại đỡ tốn kém . Hiện tại trên thị trường nhiều loại quá, chả biết loại nào vừa tiện lợi, tiết kiệm thời gian nấu , chất lượng ok. Các mẹ tư vấn giúp em ạ.:Thinking: