TIN TÀI TRỢ.

Kinh Nghiệm Mua Đồ Nội Thất ! (Đừng để mất tiền vì thiếu hiểu biết).

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.77K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà.Mình tự giới thiệu mình làm trong nghề nội thất thấy thị trường hỗn loạn quá nên hôm nay mình xin chia sẻ các kinh nghiệm mua đồ nội thất trong nhà để các mẹ nhân được đồ đúng với số tiền mình bỏ ra.
    Ví dụ giá tủ bếp được hình thành như sau:
    -Nguyên liệu làm tủ bếp gỗ gì ?.Cái này là yếu tố quyết định đến giá vì thế cùng một loại nguyên liệu mà giá giữa các bên chênh lệch quá nhiều thì mời các mẹ đọc tiếp.Lại còn độ dày mỏng của gỗ làm tủ bếp nữa như 180mm, 150mm….
    +lời khuyên: Các mẹ nên nghiệm thu mộc tủ bếp trước khi sơn vì sau khi sơn rồi không ai biết được tủ bếp các mẹ bên trong là gì đâu.Nhớ hỏi kỹ xem dày mỏng bao nhiêu đấy.

b_p-Cách đóng thùng tủ bếp : Có 2 cách đóng thùng là chung thùng và tách thùng.Tách thùng là giống như các mẹ xếp 2 cái thùng carton vào với nhau để tạo thành 2 ngăn đó, cách này tủ bếp chắc chắn hơn và cũng tốn nguyên liệu hơn.Tách thùng thì là cách này là 2 thùng chung nhau môt ngăn thì tiết kiệm được nguyên liệu
    +lời khuyên:Các mẹ mua thì nhớ phải hỏi cho kỹ xem cách đóng thùng kiểu gì đấy kẻo không biết lại cứ nghĩ mình làm được đồ tốt

2_copy-Phần Sơn: Cái này thì chênh lệch nhau cũng không nhiều trừ một số mẫu sơn đặc chủng.
    +lời khuyên: Các mẹ linh hoạt hỏi xem cái này sơn gì để tiện đường khảo giá
    -Phụ Kiện: Cái này thì các mẹ tự tìm hiểu nhá nhìn chung là thượng vàng hạ cám.

03_copy-Chi phí : gồm có chi phí nhân công, chi phí vận chuyển, chi phí quản lý doanh nghiệp…. Thông thường về mặt giá thành chắc chắn giữa các đơn vị chênh lệch không nhiều trên cùng 1 sản phẩm
    -Lợi nhuận: cái này một phần do chính sách của công ty, một phần do tâm của người làm nghề.
    +Lời khuyên: Trước khi quyết định mua sản phẩm nào các mẹ nên cân nhắc có đáng bỏ thêm 1 khoản tiền trong khi giá trị nhận được là gần như nhau , sao không để khoản tiền đó mua sắm mặt hàng khác cụ thể hơn.
    Có bao giờ các mẹ tìm được giá trên mạng của các công ty lớn không ? rất khó phải không ? nguyên nhân là đâu ?. mình xin trả lời là người ta nhìn mặt các mẹ để người ta đưa giá đó, chứ không phải là những cái mà các mẹ sẽ nhận được đâu.Đây là vấn đề mà mình thấy rất bất công nên bên mình làm nội thất thì tất cả phải công khai, khách không trực tiếp tới nghiệm thu mộc được thì mình cũng gửi cho khách ảnh thực tế sản phẩm của khách đang sản xuất.
    Các mẹ nhớ chia sẻ cho người thân giúp mình nhé, chính các mẹ là người góp phần quan trọng vào việc định vị lại thị trường nội thất đó.Giá nếu nhiều mẹ quan tâm em sẽ up lên.Em bên kỹ thuật viết không hay các mẹ cố đọc nhá.
    Em gửi các mẹ các mẫu nội thất bên em làm các mẹ tham khảo nha:
    Phòng khách của các mẹ đây
    2_copyPhòng ngủ của các mẹ đây:
    02_copyPhòng ngủ con gái đây:

02_copyPhòng ngủ con trai các mẹ đây:

02a_copyp/s : Mẹ nào có vấn đề gì về nội thất cứ hỏi mình qua diễn đàn hoặc sđt 0917.075.692. Mình hứa sẽ tư vấn các mẹ hết sức chỉ bằng cái tâm thôi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồ đồng bảo long xin cảm ơn về bài viết rất hay và có nhiều điều để tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hay quá. có thêm ít kn để mua đồ rùi
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thanks .Có cái bạn đúng có cái bạn sai. Vì thị trường nội thất bây jo k như xưa nữa .Đa số giờ các mẹ đều làm theo ý tưởng của mình nên giá cả thay đổi là phải chứ k nhu ngày trước cty gui bản vẽ thiết kế như thế nào nếu thấy dc thì làm theo như vậy.Mình cũng làm trong nghề nội thất nên giá cả biết rất rõ .Nếu các mẹ có nhu cầu thì mình sẽ tư vấn trực tiếp và thiết kế theo ý tưởng của các mẹ.
    pn3

pn4

pk12

pk18
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình được dựng 3D theo ý tưởng gia chủ đấy
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đánh dấu theo dõi tiếp
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đồng ý với chủ thớt cần phải xem xét kỹ nhưng không nên nhìn tiêu cực về giá cả trên các web thế nhé. Ngay đầu bài bạn viết là người trong nghề nói thật là mình hơi e ngại vì cái trong nghề của bạn. Nội thất có nhiều loại được làm từ nhiều chất liệu mỗi loại gỗ sẽ có giá riêng, mỗi loại kết cấu cũng sẽ có giá riêng bạn nhé.
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Một gợi ý thêm cho các bố các mẹ quan tâm đến đồ nội thất nữa là nếu như có ý tưởng về mẫu thiết kế nội thất có thể gọi điện cho mình mình sẽ tư vấn cho các bạn về chất liệu, cũng như kích thước cho phù hợp với không gian và phong thủy cho gia đình. SĐT: 0989.040.146 . Mình có thể đưa ra mức giá cho các bạn tham khảo . Vì bên mình là xưởng gia công đồ gỗ nên nắm giá sát nguyên liệu luôn. Các mẹ có thể lựa chọn đặt đồ nội thất hoặc tham khảo để trả giá các nơi khác đều ok nhé.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn 3D thì lung linh thật đấy nhưng không biết lên thực tế có được như vậy không nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thiết kế 3D lên ảnh rất đẹp, và cách phối đồi nội thất cũng rất trẻ trung- hiện đại. Hay quá ad ơi!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lót dép hóng...
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

kinh nghiệm hay cho các mẹ trước khi mua sắm nội thất trong nhà
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh đang có nhu cầu thiết kế nội thất, cho mình hỏi nguyentrung141 còn nhận thiết kế không vậy?
    comment by WTT mobile view
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là nếu chỉ nghe qua về đơn giá gỗ thì khó đánh giá được vấn đề.Chia sẻ của chủ top cũng có cái hợp lý cho những khách hàng nào chưa am hiểu lắm.
    Mình xin bổ sung thêm thế này: Một điều tối thiểu đó là yếu tố sắp xếp bố trí đồ đạc sao cho phù hợp với không gian, thẩm mỹ và quan trọng nhất là nhu cầu sử dụng .Không phải là thích để thế nào cũng được,trang trí nội thất cũng là cả 1 nghệ thuật.Làm to quá nhiều khi cũng không phù hợp diện tích và không sử dụng hết mà lại còn tốn tiền và ngược lại.Cái này không phải đơn vị nào cũng lưu tâm vì bán được nhiều hàng mới là vấn đề.
    Ngoài ra Phụ kiện chức năng cũng là 1 yếu tố rất quan trọng,đơn vị thi công cũng phải tư vấn cho khách hàng nên dùng loại nào vừa hợp túi tiền vừa phát huy hết công năng để tránh lãng phí.VD như có người mua chiếc điện thoại cao cấp với nhiều tính năng để phục vụ công việc .Có người thấy người khác mua thì cũng mua theo nhưng có rất nhiều tính năng tích hợp trong đó thì chẳng bao giờ dùng đến vì đơn giản họ chỉ biết nghe và gọi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để chắc chắn bếp mới của bạn sẽ chứa tất cả những gì bạn muốn và cần??
    Mời các bạn vào đây tham khảo trước khi đưa ra ý tưởng cho tủ bếp của mình và những phụ kiện hiện đại giúp cho bạn có thể giúp bạn hiểu biết hơn và chọn theo ý thích của mình:
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...garis-2283455/
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là mình nên lựa chọn nội thất màn cửa như thế nào cho hợp với căn phòng nhỉ, và giá cả ra sao ??
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh nghiệm rất hay
    Đồ Đồng Bảo Long
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đồng ý với bạn, mình cũng chuyên thiết kế và thi công nội thất. Nội thất 22 chuyên thiết kế và thi công nội thất gia đình với rất nhiều sản phẩm nội thất gỗ như cửa gỗ, tủ bếp, sàn gỗ, bàn ghế phòng ăn, bàn ghế phòng khách, giường ngủ, tủ quần áo, sofa gỗ, vách gỗ,tủ rượu, giá để giầy,kệ tivi, giá sáchvới thiết kế đẹp, chất lượng tốt và giá cả cạnh tranh nhất.
    image

image

image

15_2

image

image

55_4

image
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang có nhu cầu đóng nội thất theo mẫu. Không biết bác chủ thread còn làm nội thất không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệp của mình. Thị trường nội thất hiện nay rất lộn sộn hàng chất lượng thì ít hàng kém chất lượng thì khắp thị trường, đặc biệt là tủ bếp rất nhiều hàng kém chất lượng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2