TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm sửa chữa máy lọc nước Ro

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà, Nhà em mua cái máy lọc Ro kanguroo được khoảng 2 năm rồi nhưng sao mà nó lọc thải nhiều nước quá. có lấy 1l nước mà nó chạy mất 3 tiếng và thải ra khoảng hơn 20l nước mà vẫn chưa dừng, em mới thay cột 1,2,3 mà vẫn thế, các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em cái. Thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

máy nhà mẹ nó có mấy cốc lọc? thay cái số 4 thử xem ( hoặc bảo ông xã tìm xem cốc nào là cốc mà đầu ra có 2 đường, 1 đường ra nước thải còn 1 đường nước tinh khiết đi tiếp vào lõi lọc số 5 là lõi.... ion thì phải em ko nhớ lắm ) nhà em dùng Makxim USA mà vừa rồi cũng bị hiện tượng tương tự, phải thay từ lõi số 1 đến lõi số 4, lõi số 5 định chưa thay nhưng người ta tư vấn là tầm 2 năm thì thay lõi số 5 đi ( cũng có hơn 200k thôi) thế là em với ông xã ôm cả về, ngồi xem ổng tháo tháo lắp lắp cũng thấy đơn giản thôi mà nhưng đi đứt hơn 1 triệu đấy ạ. bằng 1/3 tiền máy mới rồi. của nhà em đắt nhất là lõi lọc số 4 , cái nhập khẩu từ Mỹ ấy ( chả hiểu Mỹ Đình hay Mỹ Tho nữa ạ )

nếu thấy bài viết hữu ích thì nhớ bấm nút Thanks nhá chúc máy lọc nước nhà mẹ nó chóng khỏe
    giờ thì yêu cả 2 con rất nhiều. hehe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bây giờ đang đang nghiêng về máy lọc nước công nghệ nano hơn. Vì có ưu điểm so với RO là không dùng điện, không có nước thải nên tình trạng như mẹ thuynguyen113 sẽ không xảy ra. Ở số 5 Tô Vĩnh Diện tư vấn cho mình là máy lọc nước Geyser của Nga giá khoảng gần 3tr.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynguyen113 Xem bài viết
    Chào cả nhà, Nhà em mua cái máy lọc Ro kanguroo được khoảng 2 năm rồi nhưng sao mà ưnó lọc thải nhiều nước quá. có lấy 1l nước mà nó chạy mất 3 tiểng và thải ra khoảng hơn 20l nước mà vẫn idừng, em mới thay cột 1,2,3 mà vẫn thế, các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em cái. Thanks
    Máy nhà bạn chạy 3h mà vẫn chưa ngắt thì có những nguyên nhân cần kiểm tra:
    - Do van không ngắt đc.
    - Do màng RO (quuả số 4) có hiện tượng tắc thì phải thay.
    Nếu bạn có nhu câù gọi cho bên mình cho người tới kiểm tra miễn phí: 04 3568 3680-0976 678848 ( 171-173 đường khương trung mới, thanh xuân)
    • 93 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Nhà mình dùng máy PuriPro usa gì đó... chạy được 4 năm nay nhưng cũng giống hiện tượng như nhà mẹ Thuynguyen113, gọi người bảo hành vào người ta bảo hỏng cái lõi của mỹ hình như lõi 4...với bị tắc cái van thì phải...thế là gia đình bảo thay luôn...ông ấy bảo được hãng hỗ trợ lên thấy hết có 700k...thui...mà công nhận nhà mình chạy hoài 4 năm mới bị lần đầu...mọi khi định kỳ chỉ thay cái 1.2.3...mà hãng này hỗ trợ tốt thật...mẹ thử gọi số của người này xem...người ta cũng nhiệt tình lắm...0982086205...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy lọc nước nhà bạn bị tắc màng RO ( màng lọc số 4_) Thay màng này thì hết khoảng 500k cho màng Mỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

máy nhà mình cũng bị hiện tượng như thế thay màng RO cái là lại chạy ngon ngay!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Nhà em mua cái máy lọc Ro kanguroo được khoảng 2 năm rồi nhưng sao mà nó lọc thải nhiều nước quá. có lấy 1l nước mà nó chạy mất 3 tiếng và thải ra khoảng hơn 20l nước mà vẫn chưa dừng, em mới thay cột 1,2,3 mà vẫn thế, các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em cái. Thanks

oh , Nhà mình cũng bị thế , gọi sang Nhà máy sản xuất máy lọc nước Việt Nam xuất khẩu Tân Đại Việt , Họ cho người sang sử một tý là được , hết 40 k lại ngon lành ,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Như bạn nói máy nhà bạn đã dùng 2 năm rồi đúng không, bạn đã thay lõi số 1,2,3 rồi nhưng vẫn bị. Mình giải thích cho bạn thế này, máy lọc nước sử dụng công nghệ RO nói chung, các cấp lọc số 1,2,3 chỉ là lọc thô thông thường( thường thì lõi 1 là lõi bông ép hay còn gọi là lõi PP kích thước 5 micron, lõi số 2 là lõi than hoạt tính, vỏ bằng nhựa màu trắng, nhìn béo, lõi số 3 là lõi bông gạn kích thước 1 micron.) 3 lõi này có chức năng gạn cặn thô. Lõi số 4 là lõi quan trọng nhất của màng máy sử dụng công nghệ RO, nó chính là màng Fimltech thường thì là màng DOW. màng này có kích thước vô cùng nhỏ, chỉ có phân tử nước mới qua được, nên cần dùng bơm nhỏ nằm phía trên để đẩy nước qua. ngoài phân tử nước không có bất cứ thứ gì lọt qua được ( người ta hay nói nước này là nước tinh khiết, gần như nước trơ, không còn khoáng chất, tổng chất rắn hòa tan trong nước TDS khi đo được lúc qua màng này chỉ khoảng dưới 10, dùng về lâu dài ko tốt.) ban đầu tỉ lệ nước thái có thể là 50 -50 sau đó là 60 - 40 càng về sau nước thải càng thải nhiều, bơm chạy liên tục có thể nằm trong tỉ lệ 80 - 20 do màng lọc chính bị tắc. Cách giải quyết duy nhất là thay màng lọc số 4 này, giá lõi này khoảng 500-600k, chú ý lõi này luôn được bọc trong bì ni lông kín, lõi có màu xanh. Các lõi còn lại số 5,6,7 chỉ là những lõi tạo khoáng, tạo vị cho nước là chủ yếu, tuy nhiên lượng khoáng bổ sung không cao. Máy RO thích hợp sử dụng cho nguồn nước giếng khoan, nước nhiều cặn. Bạn cần tư vấn thêm hoặc cần địa chỉ thay lõi lọc uy tín thì inbox cho mình, mình sẽ chia sẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

90 % là cái màng RO nhà bạn bị hỏng bạn ạ ! Bạn cần tư vấn sửa máy lọc nước thì ghé thăm nhà mình nhé bạn !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gia đình mình dùng máy lọc nước RO của Sunhosue sản phẩm nhập khẩu của Mỹ rất ok dùng chưa thấy bị hỏng hay sự cố, có tính năng ở lõi chứa 45 loại khoáng chất có lợi cho cơ thể được ứng dụng chữa bệnh da liễu, tiêu hóa....cân bằng độ pH mình rất thích bạn có thể tham khảo thêm tính năng đặc biệt tại đây
    đây là hình ảnh của máy 8 lõi nhé. 10904_may-loc-nuoc-r-o-8-loi-loc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước nhà mình có sửa máy lọc nước bên Đại lý máy lọc nước Tuấn Hưng. Cảm thấy khá ok.
    https://maylocnuocvip.vn/sua-may-loc...nha-id110.html