TIN TÀI TRỢ.

Em cần mua máy rửa bát gấp, các mẹ giúp e mua hãng nào tốt với?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 74.6K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em đang cần mua 1 cái máy rửa bát dùng trong mùa đông này. Các mẹ giúp em với: tiêu chí của em là hãng uy tín, rửa sạch bát đĩa và cả giá cả nữa, hiện nhiều hãng quá nên ko biết mua hãng nào? Nhờ các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mùa đông mua máy rửa bát là hợp lý rồi. Máy rửa bát cũng giống máy giặt mẹ nó ạ. mẹ nó mua của Texgio mà dùng: có cả âm tủ và độc lập nữa, hàng của Ý rửa sạch lắm, nhà mình ăn cả 3 bữa mới phải rửa 1 lần cơ. Nhớ năm ngoái lạnh mà rửa bát xong đầy dầu, mỡ lại sợ nên đầu vụ đông nhà mình mua luôn áy rửa bát Texgio rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó tham khảo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 91 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đồ gia dụng cứ hãng nổi tiếng như là Electrolux, Teka, Fagor, Baumatic...mà xài thôi, đừng lăn tăn nhiều... Máy rửa bát nước nóng có sấy luôn tầm 25-40 chai thì quá ổn rồi, hơi tốn điện đó nha...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó thử tham khảo hàng của Bosch hãng này hàng chất lượng tốt ,xuất sứ EU.Mẹ nó thử tham khảo model Bosch SMS50E82EU hơn 18tr một chút thôi mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em vào đây hóng kinh nghiệm mua máy rửa bát của các mẹ
    • 3,112 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua cái này cũng ko có tiện lắm đâu, công ngồi xếp bát vào, xếp ra, rồi vơ vét đống đồ thừa, dọn vệ sinh máy cũng quá công rửa. thà mua cái bao tay+ bình nước nóng còn hơn. Mình thấy nhiều người mua rồi cũng chả mấy dùng.
    • 800 Bài viết

• 5,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendinhthind Xem bài viết
    Mua cái này cũng ko có tiện lắm đâu, công ngồi xếp bát vào, xếp ra, rồi vơ vét đống đồ thừa, dọn vệ sinh máy cũng quá công rửa. thà mua cái bao tay+ bình nước nóng còn hơn. Mình thấy nhiều người mua rồi cũng chả mấy dùng.
    Cũng như máy giặt thôi, cách đây chục năm, các cụ cũng bảo nhau ko tiện, cái công cho quần áo vào máy, phân loại, kiểm tra xem có vật dụng gì.... thế mà giờ nhà nhà dùng ...Cá nhân mình đã, đang dùng thấy rất tiện, Kể cả rửa bát tAy thì ăn xong bạn cũng phải lấy giấy ăn gạt thức ăn xương xẩu 1 lượt chứ rủa ngay à... Hơn nữa máy rửa bát có chức năng sấy khô, cái này rửa tay xong ncs chảy ko tiện bếp ẩm ướt. Tư bản các ncs tư bản họ đi trước mình bao năm trong công cuộc gp sức lđ, cớ gì mình ko theo bạn nhỉ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 5,248 Được cảm ơn

Mua Bosch đi bạn , khoảng 20-25 tr
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlamhp Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em đang cần mua 1 cái máy rửa bát dùng trong mùa đông này. Các mẹ giúp em với: tiêu chí của em là hãng uy tín, rửa sạch bát đĩa và cả giá cả nữa, hiện nhiều hãng quá nên ko biết mua hãng nào? Nhờ các mẹ.
    • 124 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình ủng hộ mua máy rửa bát. Mình đã lục tung topic về máy rửa bát thì thấy các mẹ rất khen hãng Bosh loại 12 bộ, nhưng nhà mình diện tích hẹp nên mình chỉ có thể mua máy 8 bộ của Ariston thôi. Mình rất hài lòng về quyết định của mình... hehehe... biết thế mình mua MRB từ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà mình dùng Ariston kfl 720 rửa 12 bộ. Mình thấy bát sạch và rất bóng.
    3371
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlamhp Xem bài viết
    không biết mẹ nó đã mua máy rửa bát chưa, mình cũng giống mẹ pandatt đang dùng máy rửa bát của hãng Texgio. Mình dùng cũng được gần 2 năm rùi đó, được cái không có sự cố gì xảy ra. Loai này được cái dùng tiết kiệm chất tẩy rửa, rửa bát đũa ở nhiệt độ 70 độ, mẹ nó thử tham khảo xem thế nào nhé!
    • 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn mua dòng của Bosch hoặc Munchen dùng được, hiện nhà mình đang dùng hãng munchen thấy rửa bát sạch lắm mà cũng tiện không cầu kì lắm đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ cứ đi xem thực tế thấy loại máy rửa bát của hãng nào thành 2 bên của nó chắc chắn, không bị phòng phành, khay đựng bát đĩa bên trong rộng có thể để được nhiều bát đĩa, xoong, chảo. Quan trọng là các mẹ xem kĩ thông số kĩ thuật của nó nữa nhé: chạy êm, tiết kiện nước, tiết kiệm điện năng là ổn. Nếu đã có ý định mua máy rửa bát các mẹ nên chọn loại 12-14 bộ đừng mua loại nhỏ không rửa được xoong, chảo đâu nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

cho em hỏi MRB có tốn điện nhiều lắm ko ạ?
    • 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mena08 ơi dùng MRB cũng không tốn điện lắm đâu, tuỳ vào từng chương trình mình chọn Mena ah, mỗi chu trình rửa nó tiêu tốn hết khoảng 1 số điện .
    Bong_28 ơi nhà mình đang dùng dòng của Munchen Mch5 đấy. Đợt trước mình đi chọn máy rửa bát mình cũng xem của Bosch nhưng nhìn thực tể giữa Bosch và Munchen thì mình thích Munchen hơn, nó có 3 khoang để bát đĩa rộng và có thể gấp vào để xoong nồi rất tiện và chắc chắn nữa. Có mẹ nào định mua máy rửa bát thì cứ đi xem thực tế nhé. Dùng máy rửa bát thì mình phải dùng muối rửa bát và bột rửa hoặc viên rửa. Muối thì mình đổ cả hộp mỗi lần rửa máy sẽ tự lấy khi nào gần hết máy sẽ báo. Mỗi lần rửa mình cho thêm bột rửa bát hoặc viên rửa bát với lượng vừa đủ tuỳ theo số lượng bát đĩa nhà mình nhiều hay ít. Mới dùng thì các mẹ dùng viên rửa bát cho tiện ít đồ thì dùng 1/2 viên, nhiều thì dùng 1 viên. Mẹ nào có nhu cầu mua MRB thì cứ đi xem thực tế nhé. Chúc các mẹ chọn được MRB ưng ý nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_28 Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân Munchen với Bosch mẫu này thấy giá cũng ngang nhau nhưng không biết loại nào ưu việt hơn?
    Hiện trên thị trường có rất nhiều hãng khác nhau, theo ý của mình bạn nên chọn các hãng sau: Teka, Fagor, Bosch, Ariston, Baumatic, Elec... đây là những thương hiệu châu Âu uy tín, chất lượng đã được kiểm nghiệm.

Tránh xa những hãng châu Á, giá châu Âu ra bạn ạ: Munchen, Daiwa, Malloca...

Trong tầm tiền dưới 20Tr, bạn mua máy của Bosch 50E82 như đường link của bạn là chuẩn nhất, không hối hận.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! em thấy trong tầm tiền khoảng 25 triệu đổ lại, dùng hàng của elec với ariston tốt lắm các mẹ ạ, chức năng đơn giản, dễ sử dụng. Hàng này thông dụng, mà rửa sạch bóng.
    • 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

ariston chỉ thương hiệu về bình nóng lạnh thui chứ máy rửa bát cũng mới ah, giá cả lại đắt đỏ nữa
    • 800 Bài viết

• 5,248 Được cảm ơn

vote cho các mẹ mua MRB nhá. ủn mông nào. Nhà mình xài 2 năm rồi, cho em nó lên hình đây, tiếc là chụp nghiêng ko rõ, hí hí. em nó là bosch, model nào ko nhớ lắm
    DSC_0582new_zps501b4c24

Nhớ là mua khoang chứa đồ rộng 12 bộ trở lên,
    a14_zps919bc652

xếp Lego của mình đây, đảm bảo cánh quạt quay tít mù
    IMG_3662
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Mình thấy máy rửa bát có hãng rửa rất lâu nhưng có hãng lại rửa rất nhanh, như vậy thời gian rửa lâu hay nhanh cũng là nguyên nhân của việc có tốn điện và nước hay không. Ví dụ:

Daiwa: lâu nhất là 90', rửa thông thường 60'
    malloca: lâu nhất 3 tiếng rưỡi, thông thường 2 tiếng rưỡi
    Elextrolux: lâu nhất 2 tiếng rưỡi, trung bình gần 2 tiếng...

Còn các hãng khác thì thời gian rửa thế nào, các mẹ post thêm nhé. Em đang ngâm cứu để thay cái MRB Daiwa ở nhà. Ah, em thấy máy bosch chỉ có hai tay quay thôi, trên và dưới. Trong khi đó cái Daiwa nhà em có 3 tay quay, rửa sạch tinh tươm.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6