TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chọn các loại máy xay sinh tố, máy ép hoa quả, máy xay cầm tay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 108 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình hình là m có 1 máy xay sinh tố philip đã cũ rồi, m đang lăn tăn với các loại máy hiện tại
    Trong số các loại máy xây sinh tố, m thấy loại magic bullet có vẻ nhiều chức năng hơn cả. Có mẹ nào dùng loại này rồi chia sẻ với e đc ko?
    Theo các mẹ thông thái thì máy ép hoa quả với máy xay sinh tố có lọc có ngang nhau ko về chất lượng nước uống.
    Cuối cùng là máy xay cầm tay có thay đuoc máy xay sinh tố ko?
    Cám ơn các mẹ đã đọc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 436 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Máy xay cầm tay thường để xay, dùng khi nhu cầu dùng ít thực phẩm mẹ nó ạ! Còn nếu nhà mẹ nó dùng mỗi lần nhiều thì nên dùng máy to (sinh tố).
    Về cơ bản, máy xay sinh tố làm đc nhiều món hơn là máy ép hoa quả. Nếu mẹ nó có điều kiện thì sắm cái đa năng, xay đc và ép được cùng các chức năng khác thì tiện đấy. Còn nếu máy phục vụ chung cho cả gia đình, trẻ nhỏ.... thì mẹ nó cứ dùng máy xay sinh tố cho tiện và tiết kiệm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang muốn mua một máy xay sinh tố, đang lựa loại nào mà xay được đá cục, để mình làm mấy món như là cafe đá xay, sinh tố đá xay í mà.
    Mình cũng tìm hiểu thì thấy một số loại quảng cáo xay được đá nhưng mà xay đá bào thui, vậy còn tốn công bào đá nữa hic

Có bạn nào xài máy xay sinh tố xay được đá rùi tư vấn mình mua đi

@tranha33 : Đừng mua máy ép hoa quả bạn ơi, mình thấy nó dẫn đầu list những món đồ ko nên mua trong nhà bếp đó
    Nhà mình mua máp ép mấy năm rùi, nhưng mà xài chỉ được 3 4 lần thui
    Máy ép chỉ ép được trái nào nhiều nước như dưa hấu thôi (ăn luôn sướng hơn), mấy trái như ổi, sơ ri... ép rất lâu, mà ép xong xác cũng còn nhiều nước lắm. Xài xong tháo ra rửa cũng mệt nên thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranha33 Xem bài viết
    Tình hình là m có 1 máy xay sinh tố philip đã cũ rồi, m đang lăn tăn với các loại máy hiện tại
    Trong số các loại máy xây sinh tố, m thấy loại magic bullet có vẻ nhiều chức năng hơn cả. Có mẹ nào dùng loại này rồi chia sẻ với e đc ko?
    Theo các mẹ thông thái thì máy ép hoa quả với máy xay sinh tố có lọc có ngang nhau ko về chất lượng nước uống.
    Cuối cùng là máy xay cầm tay có thay đuoc máy xay sinh tố ko?
    Cám ơn các mẹ đã đọc
    Mình cũng muốn mua cái máy xay mới vì cái Phillip của mình bị vỡ mất cối xay xinh tố rồi (còn cối xay thịt). Đang tính mua cái máy cầm tay Bosch nè. Nó xay được mấy cái đồ cứng chứ cái Brawn thấy bảo là lưỡi mỏng lại sắc không xay được đồ cứng, dễ bị mẻ.
    Mình đang khảo giá, lăn tăn lấy con 6500 hay 6700 đây
    (ham cái chức năng đánh trứng).
    Magic bullet thì đừng mua, hàng TQ đấy. Nó với Krobel, okusano cùng ở LS ra cả. Giá gốc có 450K thôi, dùng chán lắm!
    Tiện đây có mẹ nào thừa cối sinh tố của Phillip thì thanh lý cho mình với nhé! (Mình cần cái cối nhựa lắp ở trên ý, máy của mình vẫn chạy tốt).
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 167 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken_008 Xem bài viết
    Mình cũng muốn mua cái máy xay mới vì cái Phillip của mình bị vỡ mất cối xay xinh tố rồi (còn cối xay thịt). Đang tính mua cái máy cầm tay Bosch nè. Nó xay được mấy cái đồ cứng chứ cái Brawn thấy bảo là lưỡi mỏng lại sắc không xay được đồ cứng, dễ bị mẻ.
    Mình đang khảo giá, lăn tăn lấy con 6500 hay 6700 đây
    (ham cái chức năng đánh trứng).
    Magic bullet thì đừng mua, hàng TQ đấy. Nó với Krobel, okusano cùng ở LS ra cả. Giá gốc có 450K thôi, dùng chán lắm!
    Tiện đây có mẹ nào thừa cối sinh tố của Phillip thì thanh lý cho mình với nhé! (Mình cần cái cối nhựa lắp ở trên ý, máy của mình vẫn chạy tốt).
    Mẹ nó dùng con 6700 luôn đi, nhiều chức năng có đũa đánh trứng, giá treo tường...
    Giá bên mình 1tr59, bạn tham khảo nhé
    Chúc bạn được mua hàng ưng ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebongcom Xem bài viết
    Mẹ nó thử xem máy philip HL 1643 PHILIPS-500x500, công suất 600ww
    hoặc máy Facare FC 1616 461_P_1338229605277-500x500, 2 cối nó là inox cũng xay đc đá ầm ầm
    1 số loại máy cầm tay cũng xay đc đá như của Braun, Philip, philiger.......
    Mẹ nó thử search tìm xem nhé!
    minh khuyen cac me k nen dung cai philip do. Cai ron mau den cua 3cai coi do dom vo cung
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn nên mua máy xay sinh tố đa năng thì tốt hơn có nhiều loại lắm có thể xay, ep, các loại, mà giá cả thì cũng ok bạn có thể tham khảo máy xay sinh tố của sunhouse tại đây, vì nhà mình đang dùng nên thấy cũng ok
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua máy xay sinh tố tốt các bạn chú ý đến công suất và chất liệu máy, giá cả, xem thêm nhé Kinh nghiệm mua máy xay sinh tố
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em dùng máy xay KTV. Nhỏ gọn nhưng khoẻ lắm. Xay thịt mịn như giò sống luôn. Mn cứ tìm web hoặc page "gia dụng tại kho" là thấy. Bên này họ bán hàng giá cả phải chăng, chất lượng tốt mà nhân viên cũng nhiệt tình lắm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi.e mua máy ép bigsun nhưng mãi không biết tháo ra vệ sinh ntn.giúp e với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Anhvaemmotgiadinh