TIN TÀI TRỢ.

Cách chọn nồi cơm điện tốt? Cơm ngon cho gia đình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nồi cơm điện cuckoo, chia sẻ ưu điểm của nồi cơm điện cuckoo so với các nồi cơm điện khác và kinh nghiệm cũng như cách sử dụng nồi cơm điện cuckoo Hàn Quốc.

Chào các mẹ!
    Em thấy rất nhiều mẹ lên đây và hỏi cách mua nồi cơm điện tốt nên hôm nay e cũng góp vui chút xíu. Cái này là kinh nghiệm của bản thân em đã mua và sử dụng, nên e chia sẻ cho các mẹ cùng biết.

Nhà e hiện nay đang dùng nồi cơm điện Cuckoo cái này là nồi cơm điện Hàn Quốc các mẹ nhé.
    Nồi nhà em mua có giá 7tr8 nhưng các mẹ đừng vội bảo e mua đắt nha, lúc đầu mua về anh xã cũng bảo sao mùa nồi cơm mà đắt thế,nhưng sau khi sử dụng một thời gian em mới thấy đáng đồng tiền bát gạo các mẹ ạ!

Em xin liệt kê các ưu điểm mà e thấy ở nồi cơm điện cuckoo nhà e dùng bây giờ
    - Nồi em mua là nồi áp suất cao tần, e thấy mấy cô bán hàng bảo là nồi có IH là cao tần, cái này e thấy hơn nồi tiger Nhật nhé vì nồi nhật chỉ có cao tần chứ ko có áp suất.
    - Có khóa tay cầm an toàn, cái này lại là một ưu điểm nữa các mẹ nhé, nồi Nhật e dùng một lần ấy đang nấu mở ra cái phả ngay vào mặt tí bỏng ( trước e cũng thuộc dạng máu me mấy đồ nhà bếp nên chịu chơi lắm, được thừa hưởng từ bà chị làm đầu bếp đấy ạ, hí hí), lại nói về cái nồi, giờ dùng nồi cơm điện cuckoo này công nghệ mới không e trả biết được cái là đang nấu mà thằng cu tí nó có nghịch vặn vào thì cũng không bật được nắp nồi ra, an toàn tuyệt đối. Chứ nhà có trẻ con nên e ưng cái khoản này lắm
    - Nồi cơm điện cuckoo này có nhiều chức năng, nấu cơm thì miễn chê, trước e ăn có bát cơm mà giờ ăn 2 bát liền hê hê, nhưng vẫn mi nhon lắm. Được cả thằng cu tí nữa, nó giờ nghiền cháo gà, em nấu cháo bằng nồi này luôn vì nó có chức năng nấu cháo dinh dưỡng cái này nhà mẹ nào có trẻ con hoặc các cụ già thì tuyệt!
    - Nấu xôi khá ngon,. cái này em nấu bằng chế độ cơm trộn, như kiểu cơm hàng ở nhà hàng Hàn Quốc luôn nha, cái này các mẹ chỉ cần làm theo đúng công thức thì đảm bảo ngon luôn
    - Chức năng hầm tiện dụng, các mẹ có thể hầm thứ gì tùy ý luôn, hầm gà các mẹ không cần cho nước luôn không lo hỏng nồi đầu ạ
    - Còn cái này tâm đắc lắm này, chế độ hẹn giờ nấu cơm, nhà có thằng cu nên vợ chồng e đón ông bà nội lên trông cháu, mà cái khoản các cụ dùng độ điện tử thì em không yên tâm lắm nên trước khi đi làm cứ hẹn giờ sẵn , trưa bà cháu cứ thế lấy ăn thôi. Được cái tiếng con dâu chăm mẹ chồng tốt
    - Nồi cơm điện cuckoo này còn chế độ tự động vệ sinh nữa, các mẹ nấu cháo cá,cháo gà xong dùng chế độ này là nồi sạch tưng đỡ cọ rửa nhiều.e là e ngại cọ với rửa lắm

Nòi chung cũng tùy vào độ chịu chơi cảu các mẹ,nhưng mà ông xa nhà em là chỉ thích ăn ngon, ăn ngon là cái gì vợ cũng đươc chiều, hí hí. Các mẹ cứ thử tìm hiểu xem, chứu e thấy đáng đồng tiền lắm
    Chúc các mẹ chọn mua được nồi tốt nhé
    pp các mẹ thôi e phải làm đây, ngồi trên này mà chém chả với các mẹ thì bỏ bê không làm được gì hết,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• l_v
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,732 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mới đầu tư cái nồi cuckoo áp suất điện tử. nấu cơm đúng là miễn chê mà lại nhanh hơn hẳn nồi cao tần. nồi cao tần nấu 45' nồi này nấu có 25'. chế độ nấu nhanh còn có 15' mà vẫn ngon như thường. nồi nhà mình 4,5tr thui nên k có chế độ tự làm sạch. nhà bạn mã nồi bao nhiêu mà có chế độ thế đó?
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

những nồi dòng áp suất là có chế độ tự động vệ sinh rồi mà mẹ nó, mình mua nồi 7tr8 cũng dòng áp suất cao tần đó, mẹ nó mua đâu mà không có chức năng tự động vệ sinh??? mình mua ở 126-trung hòa chỗ showroom hàng nội địa của cuckoo đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó nói về nồi Cuckoo mà mê quá. Mình mua Tiger IH 8.9tr nhưng ko có áp suất đâu, cũng ko có chức năng hầm
    Nồi Tiger cơm ngon nhưng nấu lâu thật ý. Mình nấu xôi thấy lớp gạo trên cùng bị sống 1/2 hạt gạo, ko hiểu sao . Mình cũng nấu chế độ mix rice.
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nồi tiger thì hình như không có áp suất mẹ nó ạ, mình đi mua nên cũng tìm hiểu qua một tí, nhưng mà mẹ nó mua đâu mà 8.9tr lận mà ko có hầm???
    nồi nhật nấu lâu vì cái gạo người ta cứng ấy, không hợp với mình lắm, lúc nào mẹ nó chuyển qua dùng cuckoo xem,nấu nhanh lắm,
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình dùng nồi cuckoo bao nhiêu nam rồi. Rất hài lòng. Mình mua bên cuckookr
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng Cuckoo, ưng ý nhất từ trước tới giờ luôn ý. Nồi nhà mình hàng xách tay, loại áp suất cao tần, nấu nhanh lắm mà đc nhiều món, mình thích mỗi nấu cơm vs nấu cháo, tiện dã man
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nồi Cuckoo nhà mình cũng mua ở showroom nhưng ở Nguyễn Thị Định, không biết có giống mn k, chứ công nhận nấu cơm ngon tuyệt luôn đó. Mình thấy ưng hơn cả cái nồi Nhật trc luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó mua mã nồi nào thế? Mình cũng đang định mua cho nhà mình.
    • 2,322 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cuckoo ăn đứt nồi tiger, hình như nồi tiger không có áp suất thì phải.
    Nhìn cái chữ hàn quốc hơi khó đọc, nhưng mày mò quyển HDSD tiếng Việt tầm 1-2 lần là thuộc ngay.
    Cơm ngon khó cưỡng
    ps: Mẹ @Tivato106 ơi chị mình mua cái FHV1010FD ở cuckoo.vn thì phải, cũng không rõ bao nhiêu tiền.
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Mai Huệ
    Mỹ phẩm nội địa Hàn quốc - mong các mẹ ủng hộ ạ!
    https://www.facebook.com/maihue85
    https://www.facebook.com/carecellamienbac
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy giờ nhiều chỗ bán Cuckoo nhưng toàn hàng Trung Quốc, thôi cứ ra showroom mua cho yên tâm, được bảo hành chính hãng luôn, nhưng mà mình dùng quá hạn bảo hành lâu rồi vẫn thấy ngon lành như lúc mới mua
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em nấu cơm toàn dùng nồi áp suất điện Kyushu. Nấu nhanh mà cơm dẻo, không bị nhão 1 góc hay phần giữa như các loại nồi khác.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nồi Cuckoo này thì quá chất lượng rồi mỗi tội e nó có giá quá chát, riêng với e vẫn vote cho nồi Sharp!
    • 10,131 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua hàng chuẩn nguồn gốc rõ ràng các chị vào http://cuckoo.vn ủng hộ bên em nhé!
    Khoảng giá từ 3 triệu đến 16 triệu, bảo hành 24 tháng, HDSD tiếng việt, hỗ trợ trọn đời sản phẩm!
    PHÂN PHỐI NỒI CƠM ĐIỆN CUCKOO CHÍNH HÃNG
    1f3af Hotline: 0931.66.66.38 & 0906.43.22.88
    1f3af Facebook: https://www.facebook.com/cuckoo.vn
    1f3af Website: https://cuckoo.vn