TIN TÀI TRỢ.

Các loại bếp từ cần tránh khi xuống tiền mua nếu không muốn thành gà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Nắm bắt được xu thế chuyển từ bếp Gas sang bếp từ ở Việt Nam trong những năm qua nên bọn gian doanh và gian thương Việt Nam đã đặt hàng gia công bên Trung Quốc, hoặc nhập linh kiện từ Trung Quốc về lắp ráp rồi đặt cho các sản phẩm này với những tên rất Đức, Ý, Tây Ban Nha hoặc bảo linh kiện Đức sản xuất tại Malaysia nhưng không có xuất xứ rõ rạng (có loại còn ngang nhiên dán hẳn mác Made in Spain, Made in Germany, Made in Italy, Made in Malaysia) để lập lờ đánh lận con đen, lừa người tiên dùng theo tâm lý đại đa số hiện nay là sính hàng ngoại rồi bán với giá gấp 3, 4 lần giá trị thực tế của nó (giá trị của nó chắc chỉ tầm 4-5 triệu đồng cho loại bếp đôi, như hàng xịn của Trung Quốc là bếp từ đôi Midea (ghi rõ xuất xứ Made in China hoặc Made in Việt Nam) giá bán tại các siêu thị điện máy là 3,5 triệu đồng.
    * Đây là các tên tuổi bếp từ cần phải tránh khi mua bếp từ nếu bạn không muốn thành gà (bạn nào biết thì bổ sung).
    1/ CHEFS
    2/ ESSEN
    3/ MUNCHEN
    4/ HESSEN
    5/ GIOVANI
    6/ MASTERCOOK
    7/ MALLOCA
    8/ FABER
    9/ CANZY
    10/ ROMATEK
    11/ MALMO
    12/ EUROSUN
    13/ TAKA
    14/ KANZLER
    15/ FASTER
    16/ NAPOLI
    17/ NAPOLIZ
    18/ ...
    Những sản phẩm trên các bạn có tra google mỏi mắt cũng không tìm ra sản phẩm của nó trên đất mẹ mà bọn gian thương nó quảng cáo đâu, trang web chủ yếu là .vn thôi chứ không có ***.es hay ***.de đâu.
    Đối với sản phẩm của Malaysia các bạn vào trạng web của Cục xúc tiến thương mại Malaysia để tra (chọn Products) xem sản phẩm đó có được sản xuất ở Malaysia không, nếu không tìm thấy nghĩa là gì các bạn tự hiểu.
    http://www.matrade.gov.my/en/malaysian-exporters/showcasing-malaysia-export/directory/malaysian-products-directory
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://bepvuson.vn/bep-tu.html - Một công ty chuyên bếp từ lừa đảo - có thể nói là siêu lừa đảo
    • 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi locdx Xem bài viết
    Nắm bắt được xu thế chuyển từ bếp Gas sang bếp từ ở Việt Nam trong những năm qua nên bọn gian doanh và gian thương Việt Nam đã đặt hàng gia công bên Trung Quốc, hoặc nhập linh kiện từ Trung Quốc về lắp ráp rồi đặt cho các sản phẩm này với những tên rất Đức, Ý, Tây Ban Nha hoặc bảo linh kiện Đức sản xuất tại Malaysia nhưng không có xuất xứ rõ rạng (có loại còn ngang nhiên dán hẳn mác Made in Spain, Made in Germany, Made in Italy, Made in Malaysia) để lập lờ đánh lận con đen, lừa người tiên dùng theo tâm lý đại đa số hiện nay là sính hàng ngoại rồi bán với giá gấp 3, 4 lần giá trị thực tế của nó (giá trị của nó chắc chỉ tầm 4-5 triệu đồng cho loại bếp đôi, như hàng xịn của Trung Quốc là bếp từ đôi Midea (ghi rõ xuất xứ Made in China hoặc Made in Việt Nam) giá bán tại các siêu thị điện máy là 3,5 triệu đồng.
    * Đây là các tên tuổi bếp từ cần phải tránh khi mua bếp từ nếu bạn không muốn thành gà (bạn nào biết thì bổ sung).
    1/ CHEFS
    2/ ESSEN
    3/ MUNCHEN
    4/ HESSEN
    5/ GIOVANI
    6/ MASTERCOOK
    7/ MALLOCA
    8/ FABER
    9/ CANZY
    10/ ROMATEK
    11/ MALMO
    12/ EUROSUN
    13/ TAKA
    14/ KANZLER
    15/ FASTER
    16/ NAPOLI
    17/ NAPOLIZ
    18/ ...
    Những sản phẩm trên các bạn có tra google mỏi mắt cũng không tìm ra sản phẩm của nó trên đất mẹ mà bọn gian thương nó quảng cáo đâu, trang web chủ yếu là .vn thôi chứ không có ***.es hay ***.de đâu.
    Đối với sản phẩm của Malaysia các bạn vào trạng web của Cục xúc tiến thương mại Malaysia để tra (chọn Products) xem sản phẩm đó có được sản xuất ở Malaysia không, nếu không tìm thấy nghĩa là gì các bạn tự hiểu.
    http://www.matrade.gov.my/en/malaysi...ucts-directory
    Cho Faber vào có lẽ là nhầm đó nha. Bổ sung thêm bếp từ giả :
    1 - D'mestik
    2 - Uber
    3 - Junger
    4 - Pelly
    5 - Abber
    6 - Abbaka
    7 - Romal
    8 - Nardi
    9 - Binova
    10 - Selvina
    11 - Apex
    12 - Benza
    13 - Brantz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhgiang-hp Xem bài viết
    Cho Faber vào có lẽ là nhầm đó nha. Bổ sung thêm bếp từ giả :
    1 - D'mestik
    2 - Uber
    3 - Junger
    4 - Pelly
    5 - Abber
    6 - Abbaka
    7 - Romal
    8 - Nardi
    9 - Binova
    10 - Selvina
    11 - Apex
    12 - Benza
    13 - Brantz
    Ok, cảm ơn bạn, mình đã check lại thằng FABER đúng là được bán ở nhiều thị trường như Malaysia, Ấn độ, Việt Nam, ... Nhưng hình như thằng này hiện chỉ mạnh về mảng bếp GAS thì phải
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1/ CHEFS
    2/ ESSEN
    3/ MUNCHEN
    4/ HESSEN
    5/ GIOVANI
    6/ MASTERCOOK
    7/ MALLOCA
    8/ FABER
    9/ CANZY
    10/ ROMATEK
    11/ MALMO
    12/ EUROSUN
    13/ TAKA
    14/ KANZLER
    15/ FASTER
    16/ NAPOLI
    17/ NAPOLIZ
    18/ ...
    Bổ sung thêm các hãng, có hàng sản xuất tại Trung Quốc như:
    Bosch
    Fagor
    Cata (Thành long)
    Teka
    Nardi
    Electrolux
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenhangtau Xem bài viết
    Bổ sung thêm các hãng, có hàng sản xuất tại Trung Quốc như:
    Bosch
    Fagor
    Cata (Thành long)
    Teka
    Nardi
    Electrolux
    Giống ngu nên mãi không khôn được Chủ topic người ta đang lên án hàng China đội lốt Châu âu, hàng xịn. Không biết phân biệt Châu Âu gia công tại China khác với China làm giả à
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1/ CHEFS
    2/ ESSEN
    3/ MUNCHEN
    4/ HESSEN
    5/ GIOVANI
    6/ MASTERCOOK
    7/ MALLOCA
    8/ FABER
    9/ CANZY
    10/ ROMATEK
    11/ MALMO
    12/ EUROSUN
    13/ TAKA
    14/ KANZLER
    15/ FASTER
    16/ NAPOLI
    17/ NAPOLIZ
    18/ ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhgiang-hp Xem bài viết
    Giống ngu nên mãi không khôn được Chủ topic người ta đang lên án hàng China đội lốt Châu âu, hàng xịn. Không biết phân biệt Châu Âu gia công tại China khác với China làm giả à
    Ngu cái con mẹ đẻ ra thằng khỉ đầu chó như mày ah
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Người ta nói đúng rồi bạn còn cố chửi là sao, nên tập làm người có văn hóa đi là vừa. Lần sau cố mà đọc cho thật kỹ trước khi trả lời để tránh bị bật. Mình đưa danh sách ra là nói sản phẩm bếp từ do gian doanh, gian thương Việt Nam đặt gia công bên Trung Quốc hoặc nhập linh kiện của Trung Quốc rồi về lắp ráp trong nước, xong gắn mác nghe rất Tây, quảng cáo là bếp nhập khẩu từ Châu Âu, Malaysia để lừa người tiêu dùng Việt Nam với giá bán gấp 3, gấp 4 lần giá trị thực của nó.
    Ở trên bạn đi liệt kê toàn các hãng danh tiếng, không biết khi bạn đưa ra danh sách trên có nghĩ đến Iphone cũng được sản xuất tại Trung Quốc (Made in China) không ?
    Trong danh sách trên mình không đưa các sản phẩm bếp từ của Trung Quốc (như Midea) vào vì nó có ghi rõ xuất xứ rõ ràng là Made in China (nếu đc sản xuất tại Trung Quốc) hoặc Made in Việt Nam (nếu được sản xuất tại nhà máy ở Việt Nam) và được bán với đúng giá trị của nó từ 2-5 triệu đồng.
    • 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hãy để mọi người đọc và tìm ra ai là chủ nhân của đầu chó nhé Loại như mày ở topic nào cũng chỉ vào nói mấy câu xằng bậy thôi. Cút
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,728 Bài viết

• 5,787 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các bạn đã đưa tin.
    Nếu thế thà mình mua hẳn của Midea luôn nếu kinh tế không cho phép. Còn hơn mua của các hãng khác bị đội giá vô lý kia.

Nhân tiện cho mình hỏi là mình thấy bảo Taka không đội lốt, nói thẳng luôn là hàng có chất lượng của TQ. Có phải k?
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi docmung Xem bài viết
    Nếu thế thà mình mua hẳn của Midea luôn nếu kinh tế không cho phép. Còn hơn mua của các hãng khác bị đội giá vô lý kia.

Nhân tiện cho mình hỏi là mình thấy bảo Taka không đội lốt, nói thẳng luôn là hàng có chất lượng của TQ. Có phải k?
    Mình cũng gửi lời cảm ơn các bạn....cũng cùng câu hỏi trên theo các bạn mình nên mua loại nào vừ tầm tiền thôi mà kg bị lừa một cách trắng trợn vậy ạ,cũng sửa sang lại căn bếp mà hoa hết cả mắt len cha biet dungf loai gi nữa .....
    • 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi docmung Xem bài viết

Taka lập lờ và nhái tênTeka. Còn nó không phải trung quốc nhưng cũng là trung quốc, nó do thương gia VN đặt China làm thôi, về dựng tên thôi, nó có sự giúp sức của Vũ Sơn - một đầu phân phối siêu cao thủ về các dòng bếp từ giả hoặc lập lờ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc xong topic này mới thấy mình thiếu hiểu biết quá Mô phật được dùng hàng tàu trung ương
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenmi Xem bài viết
    Đọc xong topic này mới thấy mình thiếu hiểu biết quá Mô phật được dùng hàng tàu trung ương
    Vậy mà vẫn có người lên hỏi và được chỉ ra đích thực hàng Tàu đội nốt rồi nhưng cuối cùng vẫn tự nguyện làm gà cho bọn gian thương nó chăn. Nói thằng ra cái bếp đó giá max chắc 5 triệu nếu nó được gắn mác Made in China, nhưng bọn gian thương nó đặt in mác (giá chắc 5000đ/1000 mác) Made in Malaysia, Made in Spain,... hoặc chả có nhãn mác gì và được quảng cáo rất kêu là nhập khẩu từ Châu Âu, Malaysia,...để rồi bán với giá 8 triệu đến giá không tưởng 2x triệu đồng.
    Với mức giá dưới 10 triệu đồng vẫn có hàng xịn của các hãng danh tiếng từ Châu Âu, có xuất xứ rõ ràng như mẫu Cata IB 2 Plus http://www.cata.es/en/catalog/hobs/i...b-2-plus-bk/68 hoặc khoảng 10 đến 11 triệu cho mẫu bếp Cata IB 772 (mẫu sản xuất cho thị trường Đông Nam Á)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

FARO nữa ạ, nhà mình mua phải loại này, mua xong về tra cứu mới biết nó là hàng Tàu, giờ cho không được bán không xong, dùng phập phà phập phù phát bực mình
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May quá ,nhờ có top này mà mình vừa chiến với một đại lí bếp.....tuần truóc cả vọ chông di mua bếp cho nhà qua tết mới hoàn thiện,thấy quảng cáo giảm 50 đến 70% thế là đăth cọc 5 t để quateets lấy một bếp một hút mùi với giá 10 t....sau khi đọc đc top này ,vội vàng đến đòi đổi sang cata I 772... Cửa hàng kg chịu kêu đặt tiền rồi,mình bảo mới đặt có 1 ngày ,mà hàng chưa nhận tận 2 tháng nữa tôi mới lấy bếp mà giờ kg đổi thì trảlaij tiền....đôi co mãi cuối cùng đổi sang bếp và hút mùi đều của cata.....may quá,cảm ơn chủ top nha.....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,728 Bài viết

• 5,787 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn cho mình hỏi là bếp từ Bosch bán tại VN là nhập nguyên chiếc hay mang về VN làm gì lại không ạ? Tin tưởng 100% chứ ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 160 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Tình hình dạo gần đây các gian doanh, gian thương có dấu hiệu hoạt động mạnh trở lại, mình đủn thớt lên để tiếp tục cảnh báo.
    Hôm trước có 1 tên gian doanh lên otofun quảng cáo rất nổ về bếp từ Kanzler bị các cccm bên đó đập cho chạy mất tụt dép.
    • 1,055 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình dạo gần đây các gian doanh, gian thương có dấu hiệu hoạt động mạnh trở lại, mình đủn thớt lên để tiếp tục cảnh báo.
    Hôm trước có 1 tên gian doanh lên otofun quảng cáo rất nổ về bếp từ Kanzler bị các cccm bên đó đập cho chạy mất tụt dép.
    Bên OF thì ko dễ lừa như bên này, vì bên này toàn các mẹ các mợ nên dễ lừa không à. Bên OF mình cũng đập cho bọn Malloca ko nhấc được đầu lên nữa, lại còn gửi email dọa báo công an vì tội mình vu khống nữa chứ, nhưng chúng đâu ngờ mình có cả hóa đơn và giấy đăng kí kinh doanh của chúng nên chúng im thít. Thật buồn cười một lũ vừa ăn cắp vừa la làng
    • 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Up lên cho mọi người theo dõi
    Nên edit lại post 1, bỏ faber ra thì hợp lý hơn
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8