Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thứ thách: cùng con vượt qua sự tự ti khi đến trường, lớp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 503 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bé con nhà mình thì phải khởi đầu nhưng ngày tiên học tiểu học khá là khó khăn. Con nhỏ con nên trong lớp bị các bạn trêu chọc con rất buồn, thậm chí con bị nhút nhát, không chơi với các bạn nữa… và tệ hơn… con không muốn đi học. Đến một ngày em chở bé đến trường, bé khóc, nhõng nhẽo đòi về, hỏi thì mới biết con đang bị như vậy. Rất buôn, xót cho con. Hôm đó, em đã trao đổi thêm với cô, mong cô động viên cháu.

Một phần nhờ cô gáo, một phần sau khi con đi học về, em cũng luôn hỏi thăm để biết tình trạng hôm nay của con mà khuyên bé. Tối khi dạy con học xong, em đều khen và bảo vói con rằng “con đi học phải ăn nhiều, uống nhiều vui chơi hoạt động cùng các bạn thật nhiều thì con cũng sẽ lớn như các bạn, lúc dó con sẽ không buồn nữa!!” Bé nghe xong phấn hấn hẳn lên các chị ạ. Thế là ngày qua ngày, bé càng phấn đấu và có tin thần hơn, không còn ngại tiếp xúc nữa. Đó thật sự là một niềm hạnh phúc lớn lao khi thấy nụ cười thật tươi của con sau giờ học.
    gdfgsrgysiuyrhaoygori_zpsd38310ed

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT