TIN TÀI TRỢ.

Làm chị thật là khó nhưng mà cũng thật vui

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mẹ sinh em khi con mới chưa đầy 3 tuổi, chính xác là còn kém 4 tháng nữa thì con mới 3 tuổi có lẽ vì làm chị mà là chị bé nên nhiều lúc con cũng chưa biết cách chơi và nhường nhịn em, vẫn còn chành choẹ em lắm. Mẹ thường phải ngồi tâm sự hai mẹ con nói để con hiểu dần và biết cách chia sẻ, biết cách chơi với em hơn, nào là con yêu em thì con nên chơi với em nhẹ nhàng, con muốn em chơi với con thì con nên nhường em một chút em sẽ thích chơi với con lắm, con là chị lớn mà con giỏi mà nên con.... bla blah nói chung là mỗi ngày lại phải đưa ra nhiều hình thức, từ nhẹ nhàng, khích lệ thậm chí đôi khi là cả quát và răn đe con nữa. Con cũng đã không phụ lòng mẹ, con dần biết cách chơi với em, con bày ra trò để dẫn dắt em chơi theo con nên em được chị chơi cùng là thích lắm, còn mẹ thì cũng được rảnh tay chút. Đây là ảnh 2 chị em chở nhau đi công viên trên xe trượt đà nè (theo lời của con nhé)

[FONT=times new roman][URL=[/FONT]http://smg.photobucket.com/user/adolfhassler/media/photo2_zpsf38dfa77.jpg.html]photo2_zpsf38dfa77[/URL]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn