Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những thực phẩm mẹ nên sử dụng trong bữa sáng cho bé- Bữa ăn vô cùng quan trọng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

KẾT QUẢ KHẢO SÁT DINH DƯỠNG

untitled-1_zps934500e3
    Bữa sáng vô cùng quan trọng, càng quan trọng hơn với trẻ em, sau một đêm dài ngủ dậy, con cần cung cấp đủ năng lượng cho cả một ngày hoạt động, vì vậy cung cấp đủ dinh dưỡng bữa sáng cho con là một trong những vấn đề mẹ đặc biệt quan tâm, mẹ đã tìm hiểu nhiều nguồn thông tin và lựa chọn những thực phẩm tối ưu nhất cho bữa sáng.
    Đầu tiên phải kể đến sữa và các loại hạt như vừng lạc, đậu..., chật bột có thể dùng bánh mì, các thức ăn làm từ gạo như xôi các loại, chất đạm có trứng, thịt.... thêm các loại lạc vừng vừa cung cấp thêm protein vừa có chất béo giúp dễ hấp thu các chất từ bữa ăn, sau bữa ăn mẹ có thể cho con tráng miệng bằng nước trái cây, sữa chua cũng là cách bổ sung và giúp cân bằng dinh dưỡng..
    Một bữa sáng quan trọng sẽ góp phần giúp con được cung cấp đầy đủ năng lượng cho một ngày dài hoạt động, con sẽ thông minh và thật sự khỏe mạnh...

Bé nhà mình 3 tuổi, mình thường xuyên thay đổi thực đơn bữa sáng cho con, mình lên chi tiết thực đơn cho từng tuần để theo đó thực hiện không mất nhiều thời gian suy nghĩ xem sáng nay con ăn gì? uống gì..
    Chia sẻ với các mẹ hình ảnh những thực phẩm tốt cho bữa sáng của bé để các mẹ tham khảo nhé!

anh_zps3f101ad7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Ôi, công nhận là bữa sáng rất quan trọng, nhưng ( lại biện hộ) do thời gian buổi sáng quá ít nên mình toàn cho con uống mỗi cốc sữa rồi đi học. Còn mình thì toàn nhịn ăn. HIC , phải cố gắng thay đổi mới được