Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hoàn thiện bữa ăn ngay hôm nay để con phát triển toàn diện nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bảng kết quả khảo sát của bé nhà mình đây
    Khaosat_zpsc348217e

Nhìn bảng kết quả khảo sát của con mới thấy mình thật là một người mẹ đoảng. Hàng ngày vẫn cho con ăn đủ 3 bữa với đầy đủ thức ăn mà dưỡng chất thiết yếu như vitamin A, vitamin D và sắt thiếu trầm trọng thế này. Cho con ăn nhiều cơm vẫn chưa đủ mà phải đa dạng các loại thực phẩm để dinh dưỡng được đầy đủ. Mẹ đã lên kế hoạch rồi con yêu, mẹ con mình cùng thực hiện nhé.
    Hàng ngày, thay vì mẹ con mình ngủ nướng, cả nhà sẽ dậy lúc 6h sáng để đón những tia nắng sớm đầu tiên. Đây là nguồn cung cấp vitamin D hữu hiệu nhất. Cùng nhau tập những bài thể dục buổi sáng, cùng vươn vai và hít thở bầu không khí trong lành.
    Bữa sáng, bữa trưa và bữa chiều của con, mẹ sẽ chế biến các món ăn từ cá, thịt bò, thịt gà, rau xanh… với một lượng đủ cho con vì nếu ăn không đủ lượng thì vitamin cung cấp cho con sẽ vẫn là thiếu. Các món ăn mẹ sẽ trang trí đẹp mắt để con hào hứng hơn trong bữa ăn.
    Bữa xế của con sẽ là hoa quả hoặc một cốc sữa thật ngon. Con phải tích cực uống sữa vì đây là nguồn thức uống dồi dào dưỡng chất, giúp con của mẹ bổ sung thêm lượng vitamin còn thiếu trong bữa ăn.
    Nào, mẹ con mình cùng bắt tay vào chiến dịch hoàn thiện bữa ăn hàng ngày cho con thôi!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn bổ sung vitamin D, mẹ chế biến thêm các món ăn từ nấm hương vì nấm hương là loại thực phẩm cung cấp lượng vitamin D khá dồi dào đó. Nhà mình thường ăn món xào cho thêm nấm hương rồi động viên con ăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truongxuanair Xem bài viết
    Muốn bổ sung vitamin D, mẹ chế biến thêm các món ăn từ nấm hương vì nấm hương là loại thực phẩm cung cấp lượng vitamin D khá dồi dào đó. Nhà mình thường ăn món xào cho thêm nấm hương rồi động viên con ăn.
    Thế ạ, từ trước tới nay mình chưa có ý thức rằng nấm hương lại có chứa vitamin D đâu mẹ nó ạ. Thế mình sẽ thử xem, quan trọng là phải chế biến ngon để con thích thú nhỉ?
    • 251 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình gợi ý cho chủ top nhé
    Nhà mình thường làm món bầu dục xào nấm, vì bầu dục mềm con dễ ăn, nấm ngấm mắm muối cũng mềm, rưới nước xào con ăn vèo vèo ý
    Cách chế biến nè
    Nấm hương 100g,
    Bầu dục lợn 2 đôi, gia vị vừa đủ.
    Nấm hương ngâm nước cho nở hết rồi rửa sạch, cắt chân.
    Bầu dục lợn bổ đôi, ngâm nước lạnh 2 giờ, lọc bỏ gân trắng rồi thái miếng.
    Xào nấm và bầu dục lợn riêng rẽ, khi chín thì trộn cả hai vào nhau, chế thêm gia vị là được.
    Chúc bé con sẽ hài lòng với món này nhé.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình gợi ý cho chủ top nhé
    Nhà mình thường làm món bầu dục xào nấm, vì bầu dục mềm con dễ ăn, nấm ngấm mắm muối cũng mềm, rưới nước xào con ăn vèo vèo ý
    Cách chế biến nè
    Nấm hương 100g,
    Bầu dục lợn 2 đôi, gia vị vừa đủ.
    Nấm hương ngâm nước cho nở hết rồi rửa sạch, cắt chân.
    Bầu dục lợn bổ đôi, ngâm nước lạnh 2 giờ, lọc bỏ gân trắng rồi thái miếng.
    Xào nấm và bầu dục lợn riêng rẽ, khi chín thì trộn cả hai vào nhau, chế thêm gia vị là được.
    Chúc bé con sẽ hài lòng với món này nhé.
    Mẹ nó nhiệt tình quá, mình thấy món này hấp dẫn thật, không chỉ với con mà mẹ cũng đang chẹp chẹp đây ạ. Cám ơn mẹ nó nha!
    • 251 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tityeucuama Xem bài viết
    Mẹ nó nhiệt tình quá, mình thấy món này hấp dẫn thật, không chỉ với con mà mẹ cũng đang chẹp chẹp đây ạ. Cám ơn mẹ nó nha!
    Lúc nào rảnh mình sẽ viết thêm mấy món ngon ngon cho mẹ nó, giờ hơi bận chút, chúc mẹ và con thành công với kế hoạch của mình nhé.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc nào rảnh mình sẽ viết thêm mấy món ngon ngon cho mẹ nó, giờ hơi bận chút, chúc mẹ và con thành công với kế hoạch của mình nhé.
    Giá mà bấm cám ơn được nhiều lần nhỉ? Mỗi lời chia sẻ của các mẹ sẽ giúp mình hoàn thiện hơn nữa, mong bé nào cũng phát triển thật toàn diện.
    • 280 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà bạn có thích ăn phomat không, có loại phomat hình vuông nhỏ bằng ngón tay ý. Phomat cung cấp vitamin D đấy. Con nhà mình ngày nào cũng làm 3 viên, ăn cái đó không bị no như những món khác, vừa ăn chơi chơi mà vẫn có chất, chỉ tội hơi mắc chút thôi.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuan0310 Xem bài viết
    Bé nhà bạn có thích ăn phomat không, có loại phomat hình vuông nhỏ bằng ngón tay ý. Phomat cung cấp vitamin D đấy. Con nhà mình ngày nào cũng làm 3 viên, ăn cái đó không bị no như những món khác, vừa ăn chơi chơi mà vẫn có chất, chỉ tội hơi mắc chút thôi.
    Mẹ nó ơi, có phải loại con bò cười không. Nhà mình mua nhưng con cắn vài miếng lại bỏ, phí lắm. Mà miếng hình tam giác chứ nhỉ. Cũng mấy chục 1 hộp tròn, mẹ cũng không tiếc tiền đâu nhưng ăn tí tẹo rồi bỏ, mẹ thì đang ăn kiêng, chẳng ăn hộ được, phải bỏ đi đấy, hic
    • 280 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không, loại bé xíu thôi, con cho tọt cái là vừa miệng ý, mẹ nó ra hàng nào cũng có mà, chứ loại to, con ăn lâu hết vì nhanh chán lắm. Mẹ nó thử đi.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì hay quá, để chiều mình về tìm mua. Ăn phomat tăng cường vitamin D, phải tích cực hơn trong việc cập nhật kiến thức cho mẹ mới được. Mẹ còn hổng nhiều quá.
    • 138 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm thế nào để khảo sát được vậy chị ơi? Em cũng muốn khảo sát tình hình cho bé nhà em. Không thể chủ quan được.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn vào website http://www.anduchat.com, chọn độ tuổi cho con rồi chọn các món ăn cho bữa sáng, bữa trưa, bữa xế và bữa chiều như thực đơn của con là sẽ ra kết quả xem con có bị thiếu các chất thiết yếu không nhé. Mình thấy đa số các bé thiếu vitamin D, A là chính. Như con mình còn thiếu cả sắt, huhu
    • 138 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tityeucuama Xem bài viết
    Bạn vào website http://www.anduchat.com, chọn độ tuổi cho con rồi chọn các món ăn cho bữa sáng, bữa trưa, bữa xế và bữa chiều như thực đơn của con là sẽ ra kết quả xem con có bị thiếu các chất thiết yếu không nhé. Mình thấy đa số các bé thiếu vitamin D, A là chính. Như con mình còn thiếu cả sắt, huhu
    Cám ơn chị nhé, lát em phải thử xem con nhà em đang ở tình trạng nào. Thấy các mẹ khảo sát cho con không thiếu chất nọ thì thiếu chất kia, sợ quá.
    • 390 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mẹ nó còn thiếu cả vitamin A thì tăng cường cho con ăn cà rốt nhé. Để tình trạng thiếu lâu dài là thị lực con sẽ bị giảm, thương lắm.
    Ở phường một năm 2 lần hay có chiến dịch cho trẻ uống vitamin A, trẻ dưới 3 tuổi thì phải, họ tuyên truyền khắp nơi, chịu khó cho con uống cũng là một cách bổ sung hữu hiệu cho con đấy mẹ nó ạ.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taythiconuong Xem bài viết
    Con mẹ nó còn thiếu cả vitamin A thì tăng cường cho con ăn cà rốt nhé. Để tình trạng thiếu lâu dài là thị lực con sẽ bị giảm, thương lắm.
    Ở phường một năm 2 lần hay có chiến dịch cho trẻ uống vitamin A, trẻ dưới 3 tuổi thì phải, họ tuyên truyền khắp nơi, chịu khó cho con uống cũng là một cách bổ sung hữu hiệu cho con đấy mẹ nó ạ.
    Ở chỗ mình cũng hay đăng thông báo cho các cháu đi uống vitamin, nhưng toàn vào ngày thường, mẹ thì bận đi làm nên nhiều khi cũng tặc lưỡi cho qua. Giờ phải quan tâm hơn tới việc này. Cám ơn mẹ nó đã nhắc nhở.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 340 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lang thang trên WTT thấy chương trình này hay quá. Mình thấy trẻ con không phải cứ ăn nhiều cơm là tốt. Các cụ ngày xưa cứ bảo ăn cơm nhiều cho chắc người, mình nghĩ phải ăn đa dạng thực phẩm, ăn đủ chất. Ngoài ra uống sữa thường xuyên vì sữa dễ hấp thu, nhiều chất dinh dưỡng. Con mình mỗi khi ốm, chả chịu ăn gì thì chỉ uống sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 77 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

cho con tắm nắng và ăn cá mỗi ngày chị nhé đó là cách em học ở các mẹ đó ah !
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi seu.ntt Xem bài viết
    Lang thang trên WTT thấy chương trình này hay quá. Mình thấy trẻ con không phải cứ ăn nhiều cơm là tốt. Các cụ ngày xưa cứ bảo ăn cơm nhiều cho chắc người, mình nghĩ phải ăn đa dạng thực phẩm, ăn đủ chất. Ngoài ra uống sữa thường xuyên vì sữa dễ hấp thu, nhiều chất dinh dưỡng. Con mình mỗi khi ốm, chả chịu ăn gì thì chỉ uống sữa.
    Mình cũng tưởng cho con ăn nhiều cho chắc dạ, có hôm ăn mỗi cơm với canh. Hic, giờ mình đang cố gắng thay đổi thực đơn cho con sao cho thật đa dạng đây. Sữa là một loại thức uống không thể thiếu hàng ngày của con rồi ạ.
    • 346 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhviet Xem bài viết
    cho con tắm nắng và ăn cá mỗi ngày chị nhé đó là cách em học ở các mẹ đó ah !
    Con mình lười ăn cá ghê, có lẽ do mẹ chế biến chưa đủ ngon để con thích ăn, với lại cá nhiều xương đâm ra mình cũng ngại cho con ăn, sợ con hóc.
    Tắm nắng thì hôm nay 2 mẹ con cháu dậy sớm để thực hiện rồi, có điều con chưa được thoải mái lắm vì đang quen dậy muộn ạ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4