TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ chia sẻ giúp em kinh nghiệm chăm sóc khi bé bị bệnh với ah

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời nóng nực quá các mẹ ơi, nên bé nhà mình ra nhiều mồ hôi mà đi học cô không lau kịp và ở lớp bật quạt vù vù nên bé ho dữ dội luôn, cứ húng hắng ho là ói hết sạch ra. Dù ăn trước đó 3,4h vẫn ói ra. Có vẻ như bé không tiêu và cổ có đờm nữa nên càng dễ ói.
    Mình có tìm hiểu biết cách điều trị chứng ho cho bé như sau, mình áp dụng được mới 1 ngày thôi ah:
     Lấy khoảng 10 lá tần dày lá (húng chanh)_quan trọng nhất , 5 cây hẹ, 1 nhánh kinh giới,1 nhánh tía tô ,5 lát gừng, cho vào nồi 1 chén rưỡi nước, nấu sôi lên cho con uống 3_4 lần thay nước. Cho thêm 1 chút đường phèn nhé. Nước rất dễ uống, nếu nhanh 2 ngày sẽ thấy bớt, 3_4 ngày sẽ khỏi.
    Thức ăn thì mình nấu súp và cháo cho bé dể tiêu hóa, và dễ nuốt nữa.
    Ngoài ra mình cho bé uống bổ sung Vita C : nước cam, quýt, bưởi...giúp bé tăng sức đề kháng, hy vọng bé đỡ ho và nhanh lấy lại phong độ cho mẹ mừng.
    Các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc lúc bé ốm giúp em với nha.
    Thực đơn hôm nay của bé đây các mẹ ah:
    12878_546351592054033_1158392483_n
    GPsqp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con mình uống tân dày lá đây. Lá tần nhà mình trồng, chọn lá già già 1 tí cho nó có nhiều tinh dầu. Mình thì không đun, chỉ giã ra bỏ tí muối cho bé uống thôi. Mình cũng mới cho con uống có 2 ngày. Trước mỗi lần con ho thì mình cho uống tắc chưng đường phèn. Do đợt này tần nhà trồng ra nhiều lá quá, nên dùng thử coi có hiệu quả hơn so với tắc không. Vả lại đồ nhà thì bao giờ nó cũng tốt hơn đồ mua ngoài rồi, chứ tần mua ngoài chợ chắc mình k dám cho con uống sống quá!
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình thường ngâm 1 lọ mật ong chanh đào và mật ong tỏi. Bé húng hắng ho mình cho bé uống 1 trong hai thứ nước này luôn. Bênh cạnh đó mình tăng cường cho bé uống cam bổ sung vitamin C. Bé ho nhiều, mẹ hạn chế bé ăn tôm, cua vì 2 thức ăn này dễ gây ngữa họng gây ho. Mẹ Bean_Bon cho bé ăn thức ăn lỏng, dễ tiêu hóa là đúng rồi. Mẹ cho con ăn ít một nhé. Và mẹ nhớ vẫn cho con uống sữa nhé. Sữa đầy đủ dinh dưỡng hết rồi, lại dễ tiêu hóa nữa. Chúc bé nhà mẹ mau khỏe.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Ôi sao mình không thực hiện được khảo sát này nhỉ!
    Nhìn vào kết quả, thấy thực đơn hôm nay của nhóc hoàn toàn thiếu Vitamin D nhỉ.
    Mẹ nó thử list chi tiết thực đơn xem nào.