TIN TÀI TRỢ.

tìm game vui cho bé 3-5 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.98K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình là nhà mình có bé gái chừng 3 tuổi !
    mình muốn tìm một game nào đó nhẹ nhàng phù hợp với bé
    ( chơi nhưng nghiện, trò chơi ko gây ham mê quá nhiều cho bé)
    mà khó tìm quá các mẹ ai biết chỉ cho mình với ! thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 294 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

bé gái 3 tuổi thì mua đồ chơi làm bác sỹ, hoặc búp bê cho bé chơi đi bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 116 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhahanhphuc01 Xem bài viết
    Tình hình là nhà mình có bé gái chừng 3 tuổi !
    mình muốn tìm một game nào đó nhẹ nhàng phù hợp với bé
    ( chơi nhưng nghiện, trò chơi ko gây ham mê quá nhiều cho bé)
    mà khó tìm quá các mẹ ai biết chỉ cho mình với ! thanks
    m cũng hóng vụ này cùng mẹ nó, chứ m giờ ko dám cho bé chơi game gì, sợ bé nghiện hixxx
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng 5 tuổi nè chị. Bé nhỏ thì cũng gần 3 tuổi, nên em hay mua mấy trò chơi bác sĩ hay búp bê cho 2 chị em cháu nó chơi. Mà em cũng hay mở game trên mạng, loại game bài hát, và chữ cái bằng tiếng anh đó chị. Có thể cháu nghe chưa nhớ, chưa hiểu nhưng do hình ảnh, âm thanh sinh động nên cháu thích lắm. kệ, cứ cho cháu tiếp xúc nhiều thì không "bổ ngang cũng bổ dọc" các chị nhỉ! hihi

Em chia sẻ link cho các chị nhé.

http://choigamevip.com/game-danh-cho-tre-5-tuoi.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 68 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamemisu Xem bài viết
    Bé nhà em cũng 5 tuổi nè chị. Bé nhỏ thì cũng gần 3 tuổi, nên em hay mua mấy trò chơi bác sĩ hay búp bê cho 2 chị em cháu nó chơi. Mà em cũng hay mở game trên mạng, loại game bài hát, và chữ cái bằng tiếng anh đó chị. Có thể cháu nghe chưa nhớ, chưa hiểu nhưng do hình ảnh, âm thanh sinh động nên cháu thích lắm. kệ, cứ cho cháu tiếp xúc nhiều thì không "bổ ngang cũng bổ dọc" các chị nhỉ! hihi

còn nhỏ mà cho cháu chơi game bằng máy tính là không nên mẹ nó ạ, có thể hại mắt bé và khiến bé trở nên nghiện game đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 68 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

theo em be từ 3 tới 5 tuổi,mẹ mua đồ chơi nấu ăn,bác sỹ hay mấy đồ chơi bằng gỗ đó ạ, e thấy bé nào cũng thích hihis
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 138 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomupi Xem bài viết
    theo em be từ 3 tới 5 tuổi,mẹ mua đồ chơi nấu ăn,bác sỹ hay mấy đồ chơi bằng gỗ đó ạ, e thấy bé nào cũng thích hihis
    ủng hộ ý kiến của mẹ, nhà e cũng toàn dùng đồ chơi gỗ thôi, thấy an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 138 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamemisu Xem bài viết

thôi m ko thích cho con xem máy vi tính đâu,ko tốt cho mắt, mặc dù giờ nhiều game hay thật hihihi
    • 10 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em thì khi Cháu 3 tuổi mình mua 1 bộ chử cái và số , bé thường chỉ chơi vài phút rồi chán kiếm cái khác rồi quay lại món đồ củ . Nhưng chỉ cần 1..2 tháng Các Mẹ sẽ thấy hiệu quả của bộ đồ chơi đó . Vì khi chơi với Cháu mình nói màu sắc , chử , số . dần dần Cháu thuộc và quen dần . Chỉ mua món đó hạn chế mua nhiều món .Em ko bao giờ mua đồ chơi có tính bạo lực , súng nhựa , dao kiếm cho đến lớn củng tuyệt đối ko mua dù bé thấy bạn có mà đòi . Cháu nhà vào lớp Mầm là đả đọc được , đến lớp lá là đả viết thành thạo và làm xong toán lớp 1 . Tâm lý trẽ thường chỉ chơi 1 món vài phút rồi kiếm món khác chơi . nhưng ko có những món nào nửa sẽ quay lại món đồ chơi củ .
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, âm nhạc rất kích thích trí não cho bé, các mẹ hãy mua đàn có kèm theo micro, tự tay bé sẽ nhấn những nốt nhạc vang lên và có những bản nhạc có sẵn bé tập hát theo vui lắm các me ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)