Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thời tiết mát giời như hum nay các mẹ dùng gì nhỉ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.38K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cả một mùa hè đầy oi bức bỗng dưng thời tiết mát mẻ thể này em đang phân vân có nên dùng Miss Dior hay Chanel Chance không các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thời tiết dịu mát thật tuyệt vời để tận hưởng mùi hương. Mình lúc nào cũng vote cho dòng Chanel, hiệu gì cũng mê từ No.5 đến Chance, Mademoiselle, ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 lọ Chanel Chance nhưng ít dùng, hnay mình dùng Gucci flora
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 429 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Sài Gòn chuyển mát vì mưa, xài Narcisso Rodriguez for her EDT rất phù hợp và không thấy nồng gắt tí nào, đằm thắm và quyến rũ lắm.
    • 810 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trời mát dịu hoặc mới mưa xong thì m hay dùng Dior forever, J'adore, chance hồng, coco madem, MJ dot hoặc MJ women,.... mí mùi ko quá nồng cũng ko quá nhạt, lúc m xài vẫn nhận ra đặc trưng từng em 1 hehe
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyta Xem bài viết
    Sài Gòn chuyển mát vì mưa, xài Narcisso Rodriguez for her EDT rất phù hợp và không thấy nồng gắt tí nào, đằm thắm và quyến rũ lắm.
    Mùi này mình không thật sự thích, có điều trùng hợp là lúc nào xài mùi này cũng có các anh xin sdt làm quen, hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 429 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinkin1975 Xem bài viết
    Mùi này mình không thật sự thích, có điều trùng hợp là lúc nào xài mùi này cũng có các anh xin sdt làm quen, hi hi
    Vì mùi này được cho là mùi xạ hương (musk) quyến rũ mà, chính vì thế mà nó là chai nước hoa Narciso Rodriguez đầu tiên và bán chạy nhất đến nay, tiếp nối bằng nhiều flanker và phiên bản các kiểu. Mình rất thích poster/print ad của nó, chụp hình trắng đen của người mẫu nổi tiếng Carmen Kass:
    perfume2
    Chai này do Christine Nagel sáng chế ra. Bà cũng là nose rất nổi tiếng đã tạo ra nhiều mùi quen thuộc khác như Eau de Cartier, Miss Dior Chérie, Si Lolita.... và nhiều nước hoa Jo Malone. Xem thêm về bà tại:
    http://www.fragrantica.com/noses/Christine_Nagel.html
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình thì kết em gucci flora ) dùng được từ những ngày trời mát tới những ngày trời lạnh. Trời nóng thì hay dùng mùi D&G light blue, có chị ngửi xong bảo thấy mát hết cả người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_quynhanh Xem bài viết
    mình thì kết em gucci flora ) dùng được từ những ngày trời mát tới những ngày trời lạnh. Trời nóng thì hay dùng mùi D&G light blue, có chị ngửi xong bảo thấy mát hết cả người
    đa số nước hoa dành cho mùa đông. k có công thức chung nhưng có vẻ như: mùi sang thì ấm áp, mùi mát thì tươi trẻ; mình chưa có duyên dùng lọ nào vừa sang vừa tươi trẻ cả.
    Gucci flora cũng k ngoại lệ. flora này nếu cố tình dùng mùa hè thì chỉ hợp với hôm nào trời dưới 30 độ, nếu k, người khác ngửi thấy nồng. Ưu điểm là mùi này sang, mình dùng mùi này ít bị đụng hàng
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Fancy Love của Jessica Simpson hoặc Luscious Pink của Mariah Carey thì sao các mẹ , mình thì thấy 2 mùi đó nóng lạnh mát gì xài cũng ok , mà trời mát thì có vẻ ok hơn

nd.6641

nd.3749
    • 906 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi.tran Xem bài viết
    Fancy Love của Jessica Simpson hoặc Luscious Pink của Mariah Carey thì sao các mẹ , mình thì thấy 2 mùi đó nóng lạnh mát gì xài cũng ok , mà trời mát thì có vẻ ok hơn

nd.6641

nd.3749
    Mình đang có 1 chai Fancy Love 50ml EDP cua JS và 1 mini 5ml Luscious Pink của MC nè.
    Mùi Fancy Love xài lạ, không đụng hàng mà ngọt ngào, hay lắm nhé. Tuy nghiên độ lan tỏa mạnh mẽ và giữ mùi không bằng Fancy của JS. Fancy của JS phải gọi là super long lasting và rất nồng, rất lan tỏa, mùi cũng cực yêu, nhưng xài chiều mát thì mới tuyệt. Mình xài nước hoa quen, nặng đô nên thấy xài Fancy Love lúc trời nóng cũng Ok, nhưng có thể hơi nồng so với nhiều người.
    Lucious Pink 15-20 phút đầu là mùi rượu Bellini chuẩn luôn, rất độc đáo và gây nghiện nếu quen mùi rồi. Sau 20 phút mùi rượu Bellini biến mất hoàn toàn để chuyển sang mùi ngọt hơn nhưng dịu hơn hẳn, khá nữ tính nhưng độ lan tỏa và độ bám mùi không bằng Fancy Love. Cái chai thiết kế cực xinh, yêu ơi là yêu, mà có cẩn xà cừ nên phản chiếu ánh sáng óng ánh ngắm hoài không chán !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinkin1975 Xem bài viết
    đa số nước hoa dành cho mùa đông. k có công thức chung nhưng có vẻ như: mùi sang thì ấm áp, mùi mát thì tươi trẻ; mình chưa có duyên dùng lọ nào vừa sang vừa tươi trẻ cả.
    Gucci flora cũng k ngoại lệ. flora này nếu cố tình dùng mùa hè thì chỉ hợp với hôm nào trời dưới 30 độ, nếu k, người khác ngửi thấy nồng. Ưu điểm là mùi này sang, mình dùng mùi này ít bị đụng hàng
    Top 5 nước hoa mùa hè của mình:
    1. Cool Water Woman
    2. Dolce and Gabbana Light Blue
    3. Acqua di Gioia
    4. Lanvin Marry Me
    5. L'eau d'issey florale
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu_06 Xem bài viết
    Top 5 nước hoa mùa hè của mình:
    1. Cool Water Woman
    2. Dolce and Gabbana Light Blue
    3. Acqua di Gioia
    4. Lanvin Marry Me
    5. L'eau d'issey florale
    Mình dùng cái thứ 2 bạn kể rồi, thấy bay mùi nhanh. Lanvin dùng thích, giá ko đắt