Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thích mang giày cao gót là lố??? Các mẹ cho em lời khuyên với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em vốn mê mấy đôi giày cao gót cộng với chiều cao "khiêm tốn" nên em rất hay mua giày cao gót, nhưng từ ngày em lấy chồng thì em dần không dám mua nữa vì k được xài
    Mỗi lần sọt chân vô đôi giày là mẹ chồng lại khó chịu "cô đi chợ thôi, đi zép cho nó nhanh, mang guốc làm gì", tránh mặt mẹ chồng em xách mấy đôi giày vô cơ quan mang thì mấy chị làm cùng cũng nói "đi làm e đi giày thấp hoặc dép được rồi, có phải đi biểu diễn đâu mà mang cho cao?
    Hix, e thik giày cao gót vì khi mang vào thấy mình cao hơn chút, thấy tự tin hơn nhưng nhiều người bảo mấy đứa thường mang vậy chủ yếu là toàn ngôi sao, người mẫu hoặc "gái", "bộ e muốn thể hiện hả?",...mẹ nào nhiều kinh nghiệm cho e hỏi, như e có gọi là "lố" không ạ? Em thấy con gái nên mang giày cao gót để tự tin hơn mà Hoang mang quá các mẹ ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thời đại nào rồi mà còn những con người có tư tưởng như vậy nhỉ?
    Chỉ là giày cao gót thôi mà, phụ nữ thì phải đi giày cao gót cho đẹp chứ, chứ gì mà lố vs không lố, chị cứ đi tuốt cho em :v
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em chẳng biết thời đại nào nữa, mẹ chồng em cổ hủ lắm, cơ quan em chắc là do cơ quan nhà nước, toàn các U40 không thôi, lạc tông hẳn, em thì thích mang giày cao gót, mà mấy bà ấy cứ giầy xẹp muôn năm. Nhiều khi cũng muốn tâm sự hú hí rủ nhau đi mua sale off giày cao gót mà chịu, mấy bả ko quan tâm :'(
    • 0 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đi chợ mà cũng mang giày cao gót thì đúng là cũng hơi quá thật
    có thể do mẹ lựa giày ko được tinh tế. chọn mấy đôi cỡ 3 - 7 phân thôi, chọn loại màu trơn như nude, đen hoặc mấy màu nhã nhặn, hợp vs trang phục với tuổi ấy. chứ lớn có mấy mặt con mà chỉ đi chợ hoặc đi làm công sở mà diện đôi 1 tấc 1 tấc rưỡi, hoa hòe, kim sa lòe loẹt, đỏ chét đỏ che thì có thể người ta ghét thật =)))
    Nói chung mẹ cho em coi style mang giày của mẹ thử, coi có bị lố thật ko
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

khổ thân mẹ, sau khi lấy chồng em là em cứ làm đẹp, làm điệu thoải mái, ai nói gì cũng mặc. Mình làm đẹp để ra đường đi với chồng thì chồng được hãnh diện, có gì đâu phải sợ người khác lèm bèm. Em là em rất thích mặc váy đi với giày cao gót nhé, nhìn rất là thanh tao và nữ tính, chồng em cứ khen miết, hihi
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ ku tí nói cũng phải đó, dù chưa gọi là có tuổi nhưng mà có chồng có con gòi thì mang mấy màu nhìn nó dịu dàng, thanh lịch tí, cứ mang mấy màu đỏ chót thì khéo lại mê hoặc thêm mấy lão khác nữa ấy chứ, hehehe.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongly88 Xem bài viết
    khổ thân mẹ, sau khi lấy chồng em là em cứ làm đẹp, làm điệu thoải mái, ai nói gì cũng mặc. Mình làm đẹp để ra đường đi với chồng thì chồng được hãnh diện, có gì đâu phải sợ người khác lèm bèm. Em là em rất thích mặc váy đi với giày cao gót nhé, nhìn rất là thanh tao và nữ tính, chồng em cứ khen miết, hihi
    chung sở thích òi mẹ nó ơi, mà mẹ hay xài style nào mà chồng khen khí thế vậy, chồng em chán lắm cơ, diện kiểu gì cũng chỉ buông dc 2 chử "cũng dc". Nhiều khi diện cả tiếng xong ra khoe lão, lão buông 2 chữ ấy em chỉ muốn tháo giày ra uýnh lão
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku_Ti_2012 Xem bài viết
    đi chợ mà cũng mang giày cao gót thì đúng là cũng hơi quá thật
    có thể do mẹ lựa giày ko được tinh tế. chọn mấy đôi cỡ 3 - 7 phân thôi, chọn loại màu trơn như nude, đen hoặc mấy màu nhã nhặn, hợp vs trang phục với tuổi ấy. chứ lớn có mấy mặt con mà chỉ đi chợ hoặc đi làm công sở mà diện đôi 1 tấc 1 tấc rưỡi, hoa hòe, kim sa lòe loẹt, đỏ chét đỏ che thì có thể người ta ghét thật =)))
    Nói chung mẹ cho em coi style mang giày của mẹ thử, coi có bị lố thật ko
    @.@!!! em bị thích màu đỏ, nên giầy thường màu đỏ, vs cao tầm 7 - 10 phân. NHư vậy là lố ah? ((((
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongly88 Xem bài viết
    Hí hí, em cũng thấy vậy đó mẹ, mỗi lần mang giày cao gót, là em thấy mình tự tin và kiêu hãnh lắm
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahonggai1991 Xem bài viết
    mẹ ku tí nói cũng phải đó, dù chưa gọi là có tuổi nhưng mà có chồng có con gòi thì mang mấy màu nhìn nó dịu dàng, thanh lịch tí, cứ mang mấy màu đỏ chót thì khéo lại mê hoặc thêm mấy lão khác nữa ấy chứ, hehehe.
    hihihi, mẹ chỉ giáo em vài cách chọn giày với. em thích màu đỏ vs hoa tơ, nên toàn quất mấy đôi đỏ hoa, đỏ kim sa, đỏ nơ,... :'(
    • 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ ck của mẹ khó tính quá, hicc. nhà e 2 mẹ con còn rủ nhau đi mua sắm ý ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 257 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

em cũng thích đi giày cao gót, đi vào thấy dáng đi khác hẳn, đặc biết đến chỗ đông người đi giày bệt em thấy hơi thiếu tự tin đi giày cao gót chẳng có gì là quá lố cả, các bà mẹ thì thì thích kiểu xì tai đơn giản ý, còn các chị chỗ làm của chị chắc đang ghen tị với chị đấy
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Balive Xem bài viết
    em cũng thích đi giày cao gót, đi vào thấy dáng đi khác hẳn, đặc biết đến chỗ đông người đi giày bệt em thấy hơi thiếu tự tin đi giày cao gót chẳng có gì là quá lố cả, các bà mẹ thì thì thích kiểu xì tai đơn giản ý, còn các chị chỗ làm của chị chắc đang ghen tị với chị đấy
    hay em tin là như vậy cho đời bớt buồn nhỉ hehe, cảm ơn mẹ đã ủng hộ tinh thần nhé
    em cũng thích đi giày cao gót lắm, cảm giác đi trên đôi giày cao gót, thấy mình tự tin và có cái gì đó rất kiêu hãnh
    mẹ Balive hay thích đi giày cao mấy phân?
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthu90 Xem bài viết
    Mẹ ck của mẹ khó tính quá, hicc. nhà e 2 mẹ con còn rủ nhau đi mua sắm ý ạ.
    phận con gái như hạt mưa sa mẹ à, nhiều khi vì thương mà rơi vào đâu bản thân mình cũng không kiểm soát được. Em chỉ ước được mẹ chồng như chị thôi
    Chứ mẹ chồng em, đến con trai mẹ mua cho em đôi giày cao gót ngày sinh nhật, mà cũng lườm cũng nguýt, đến tủi
    • 0 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bau_troi_xanh_85 Xem bài viết
    @.@!!! em bị thích màu đỏ, nên giầy thường màu đỏ, vs cao tầm 7 - 10 phân. NHư vậy là lố ah? ((((
    giày màu đỏ bình thường thì ko lố, cơ mà đi chợ cũng vác đôi giầy cao gót màu đỏ đó thì lố thiệt =))
    đi chợ mẹ chọn mấy đôi cao cỡ 3 phân thôi, vừa tiện đi lại vừa dễ nhìn
    còn đi làm thì mẹ diện giày cao cũng được, nhưng phải hợp với quần áo ^_^
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku_Ti_2012 Xem bài viết
    giày màu đỏ bình thường thì ko lố, cơ mà đi chợ cũng vác đôi giầy cao gót màu đỏ đó thì lố thiệt =))
    đi chợ mẹ chọn mấy đôi cao cỡ 3 phân thôi, vừa tiện đi lại vừa dễ nhìn
    còn đi làm thì mẹ diện giày cao cũng được, nhưng phải hợp với quần áo ^_^
    có vẻ em làm lố thật, thấy mẹ nào cũng góp ý, hehe, sẽ tiết chế lại cái đam mê cao gót của mình :'(
    mà mẹ có hay đi giày cao gót ko? mẹ biết cách chọn giày cao gót cho đồ công sở "già dặn đứng đắn" không mẹ? em thì trẻ trung và thời trang lắm, nên chọn giầy cao gót cho váy, dạ hội thì em biết, chứ chọn cho mấy cái đồ cứng ngắc ấy thì em chả biết đâu mà lần (((((((
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh_kv Xem bài viết
    em cũng mê giày cao gót như mẹ nè, cứ gọi là nghiện luôn ấy, giày có đủ từ 3 phân - 11 phân, từ trơn sang kim sa, hoa hòe, tiền lương toàn để dành mua giày cao gót, hehe
    haha, chung nỗi niềm nè, nhưng mà em có chồng có con nhỏ nên cũng ko dám vung tay quá trán, hihi
    mẹ ở đâu? HN hay HCM? mẹ ưa mua giày chỗ nào?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị em chúng mình ưa nghiện giầy nhỉ?
    có bao tiền cũng đổ vào áo quần, giày dép, aizzzz
    sắp cuối năm rồi, năm nay kinh tế eo hẹp, em phải lên tinh thần săn khuyến mãi, kakaka
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongxanh_kv Xem bài viết
    em ở Nha Trang, hay mua chỗ shop Talaha, chỗ đó chuyên bán giày cao gót, mẫu mã đẹp và giá cũng mềm nên mua quen ở đấy. chị ở đâu?
    vậy hả? em ở hcm
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglong_87 Xem bài viết
    chị em chúng mình ưa nghiện giầy nhỉ?
    có bao tiền cũng đổ vào áo quần, giày dép, aizzzz
    sắp cuối năm rồi, năm nay kinh tế eo hẹp, em phải lên tinh thần săn khuyến mãi, kakaka
    kaka, kiếm đc chỗ săn nào thơm mẹ hú em với, haha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2