TIN TÀI TRỢ.

theo các mẹ mùi nước hoa nào...kinh dị nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.8K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mùi kinh dị nhất mà em từng thử là Opium của YSL, ko hiểu tre, trúc gì mà nó nồng nặc đến khó tả, chưa cần xịt ra, mới ngửi trên lọ thôi đã ngất ngây váng vất. Một lần duy nhất thử và không bao giờ có lần thứ hai. Tự hỏi sao có thể sáng tạo ra mùi này. Dã man.

Mùi thứ 2, em mua, e dùng cả năm chả sao. Nhưng 1 ngày đẹp trời, gió thu lành lạnh, nổi hứng xịt Gucci rush. Đến trưa, thì cha mẹ ơi, mùi nồng nặc, cứ chực xộc thẳng vào óc. Cả ngày hôm đấy đầu óc mơ màng chao đảo cùng rush 2. Thế là chuyện tình đứt đoạn với em nó từ hôm đấy.

Chopard wish, e suýt được tặng, cuối cùng vì thiếu quà mang tặng 1 bác U50:Sick: .Hồi đấy cứ ấm ức mãi, vì bị mất quà, giờ mừng, nếu ko chắc cũng chỉ để ngắm.:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 544 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby Xem bài viết
    Daisy của Marc Jacob là dành cho mùa hè mà chị, chắc tại hương của nó không có mùi cam chanh man mát nên xịt vào buổi trưa 34 độ cũng đủ làm chị choáng :Laughing:
    Nhiều người ưa các mùi mạnh và "cá tính" thì bảo nó nhạt nhòa, em thì thấy nó nhẹ nhàng, dịu dàng và Tây lắm. Nhưng cảm giác Daisy cũng hợp với bọn tóc vàng hơn :Laughing:
    ôi mình mua chai Daisy xuân năm rồi , rất thích . Nhưng bị quất 1 cú hồi tháng rồi ( bên mình đang hè , ngày lên đến 38 độ ) , giờ mỗi lần nhìn thấy mấy cánh hoa trắng là mình lại :Sick::Sick::Sick: hy vọng sang thu lẹ lẹ để tiếp tục sủng ái em ấy :Angel:

mình thì chả ưa nổi các em nước hoa của Britney, mới xịt thì còn okie , khoảng 5' sau nó ra 1 cái mùi ...hơi chua chua :RollingEy: ( mà mình xịt lên giấy thử chứ k phải người đâu )
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Mình thì thấy hương cuối của các nàng Elizabet Taylor làm mình có cảm giác buồn ói. Mà mình lại có 3 em to đùng mới khổ. Lại khg thể thanh lý vì người tặng lại quá thân. hu hu ....
    Đành phải làm cái trò xịt làm nền, 15phút sau xịt đè lên em khác, vậy mà hay..... mùi dễ chịu hơn, lại bám dai nữa.
    Chưa biết sẽ còn nghĩ ra cái trò gì mới hơn :Laughing:

Mẹ Bống đừng nói chị nhí nhố nhé.
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    • *MẹTôm* Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby Xem bài viết
    Ối giời, chả bù cho em... Phần lớn nước hoa của em mua là vì em thích chứ chả mấy khi mua vì người khác thích hoặc khen (mặc dù biết là "động cơ" chị em ta xịt nước hoa là để được khen thơm :Laughing. Em cũng tránh mấy mùi phổ biến vì chả hiểu sao cảm giác mình ngửi giống mùi của nhiều người nó cứ thế nào ấy.
    Em hay xịt nước hoa ở nhà lắm, nhưng xịt không phải vì điệu mà vì em thích "ngâm cứu" nó, xem nó có những mùi gì, sự chuyển mùi từ topnotes xuống middlenotes và basenotes như thế nào ý, thấy thích lắm
    Đồng chí này giống tớ thế, ở nhà cứ tự xịt tự sướng :Laughing:
    Mà các mẹ cho tớ hỏi, tớ có chai CoCo Chanel Mademoislle nhưng mà là dạng hair mist, có phải là xịt vào tóc ko nhỉ? Mình toàn dùng nhầm hay sao ấy mỗi lần xịt vào da là thấy nhức đầu dã man
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Có ai chê chai Wings của Giorgio Berverly Hills thì gọi mình nhé

H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 216 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mùi nước hoa mình ngán nhất là Green Tea của EA, ôi trời, lúc mới xịt nghe thanh mát dễ chịu lắm, sau 1 chút là mùi nặng hơn, sau đó thì .... đầu nhức, buồn nôn .... Lúc mình chọn mua ở sân bay KL, mình thử 1 chút thấy thích mới mua, vậy mà khoảng 15 phút sau thì ko chịu nổi, rửa tay không hết được, mà ai nói mùi này mau bay, mình nghe mùi nó suốt 1 ngày, muốn chết được. Set Duo hai 30ml còn nguyên nè!

Còn Tresor hay Red tea thì mình thích mùi hương sau 15 -20 phút của nó trở đi lắm, nghe sang sang, ngọt ngào và trầm ấm ( tất nhiên phải xài đúng liều lượng và đúng thời tiết). Ai sợ Tresor hay Red Tea thì đưa đây, tui đổi 2 em trà xanh cho :Thinking::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ sợ nhất là các loại nồng nặc, ngửi là nhức đầu liền:

1. Tresor
    2. Red door
    3. Lolita Lempicka (mình xịt mình muốn xỉu, nhưng bạn khác xịt lại thấy thích :Sigh
    4. Miracle Forever (dù iu em Miracle lắm lắm)
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi lại đang mê Red door đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aqqwww Xem bài viết
    Tớ sợ nhất là các loại nồng nặc, ngửi là nhức đầu liền:

1. Tresor
    2. Red door
    3. Lolita Lempicka (mình xịt mình muốn xỉu, nhưng bạn khác xịt lại thấy thích :Sigh
    4. Miracle Forever (dù iu em Miracle lắm lắm)
    mình thì mê Miracle Forever đến nỗi thỉnh thoảng phải xịt trước khi ngủ để ngủ ngon hơn:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Em nghe nói Estee Lauder Pleasure Intense có hương hoa ngọc lan thế là nhờ mua về mà ko xịt thử.
    Kết quả là cầm cái chai ngửi đã thấy váng vất, xịt ra giấy thử thì bị nhức đầu mỗi lần cầm tờ giấy đưa lên mũi, hic hic
    Đợi hôm nay trời lạnh ơi là lạnh rồi, đưa ẻm vào WC, xịt vào không khí, rồi đưa tay ra hứng một tí tẹo sương. Bi giờ đang ngồi hứng mùi của em ấy đây, sao mà em ko thấy tí ngọc lan nào mà chỉ thấy nồng, nồng kinh khủng, ngộp thở, hic hic:Sick:
    Không lẽ cho em ấy vào sổ đen :Sigh:
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhngochung Xem bài viết
    Nhìn danh sách đen của chị thấy có vẻ sẽ không hợp với chai Magie Noire mất thui. Nhưng chỉ định chai này dùng cho ngày lạnh như hôm nay nhé, hôm nay em dùng chai này thấy cảm nhận về mùi hương của nó khác hẳn ngày bình thường, da diết hơn đằm thắm hơn:LoveStruc:
    Ah mà chị gái có thanh lý chai Jadore không thì cho em đăng ký, tình yêu của em đấy nhưng mà sắp hết mất rùi:Battin ey:
    mẹ bé ơi có 1 mẹ trong SG đang thanh lý J'adore 50ml 1tr đấy mẹ bé à . Mình xem bên lcm, ko dám đưa link topic lên đây vì mod xóa ngay , bạn sang lcm tìm nick bạn ấy nhé, nick là nhuhanh
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emsomeo Xem bài viết
    Không biết chị em nào bị như em không chứ em bị phê mùi táo xanh DKNY
    bị phê tức là sao nhỉ, kết nhất mùi táo xanh hay sợ mùi táo xanh đến nỗi mỗi lần ngửi bị "phê" luôn

táo xanh dùg mùa hè Ok lắm
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphi82 Xem bài viết
    mình thì mê Miracle Forever đến nỗi thỉnh thoảng phải xịt trước khi ngủ để ngủ ngon hơn:Laughing:
    hihi :LoveStruc:
    • 1,863 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peony Xem bài viết
    Mùi nước hoa mình ngán nhất là Green Tea của EA, ôi trời, lúc mới xịt nghe thanh mát dễ chịu lắm, sau 1 chút là mùi nặng hơn, sau đó thì .... đầu nhức, buồn nôn .... Lúc mình chọn mua ở sân bay KL, mình thử 1 chút thấy thích mới mua, vậy mà khoảng 15 phút sau thì ko chịu nổi, rửa tay không hết được, mà ai nói mùi này mau bay, mình nghe mùi nó suốt 1 ngày, muốn chết được. Set Duo hai 30ml còn nguyên nè!
    Hihi, em có chai Greent Tea Exotic (màu tím, không phải màu xanh như GT thông thường) thì ngược lại, hương đầu bình thường, khoảng nửa tiếng đến 2 tiếng sau thì nồng nặc phát ngất luôn,ngửi phát đau đầu lên được ý, nhưng sau 2 tiếng thì nó nhẹ nhàng thoang thoảng, vương vấn cả ngày dễ chịu lắm.
    Mà lạ một cái là xịt xong để vậy không ăn thua, phải thoa lên người hay mặc áo vào người thì mới hết được cái hương kinh khủng kia.
    Em cũng chả thấy cái này dễ bay gì cả, em xịt từ 7h sáng, đến 8h tối vẫn thấy còn mùi ấy chứ.

Còn mùi nữa em cũng không thích là Omnia của BLV, nó cứ ngọt ngọt, ngửi đau đầu lắm.
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên lamchme co bạn đăng bán một loạt nước hoa 20ml, giá 415k, có ổn không các mẹ? Hàng chưa về VN nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,601 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Mình thấy nước hoa còn hợp với mùi của cơ thể từng người, có người xức lên thì thơm còn có người dùng cùng loại thì ra mùi...oi oi. Mình dùng Red door thì mọi người bảo là mùi thơm đặc biệt, dễ chịu lắm nhưng bản thân mình lúc đầu ngửi thấy hơi đau đầu. Kenzo Flower dùng mùa hè cũng được. Mình dùng CK là ổn áp nhất, đặc biệt nước hoa dòng cho phái nam cũng quyến rũ. Nước hoa liệt vào danh sách ko ngó tới là nước hoa quá rẻ tiền, mùi hăng hắc, ngửi là bực tức
    • 624 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *MẹTôm* Xem bài viết
    Đồng chí này giống tớ thế, ở nhà cứ tự xịt tự sướng :Laughing:
    Mà các mẹ cho tớ hỏi, tớ có chai CoCo Chanel Mademoislle nhưng mà là dạng hair mist, có phải là xịt vào tóc ko nhỉ? Mình toàn dùng nhầm hay sao ấy mỗi lần xịt vào da là thấy nhức đầu dã man
    Chai này dùng để xịt vào tóc mới đúng bạn à. Mà mình nhớ ko nhầm là mẹ thobong đã có bài viết về loại này ở bên topic nước hoa p2 hay p1 gì đó, bạn thử tìm lại mà xem.
    • 3,475 Bài viết

• 7,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ngán nhất là loại nước hoa nào mùi hắc, nam tính.
    Muôn đời, chỉ yêu Lolita, Kenzo Flower, táo xanh thôi.:Laughing:
    Em ghét tk.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Đúng là nước hoa phải xúc tác với mồ hôi của từng người mới biết được.
    Mình có chị bạn xài Red door , mình ngồi kế bên ngửi rất tuyệt. Vậy mà khi mình xài chả thấy ra sao --> tức......:Silly:
    Nhưng mình lại có 1 chai không biết tên, chỉ thấy nhãn hiệu cái đầu con trâu?????
    Tai quái là xịt lên giấy, lên áo cấm ra hồn nhưng lên da mình thì thơm lắm, ớn nhất là xịt lên 2 cánh tay trước khi đi thể dục, đi xong về mồ hôi mồ kê ra ầm ầm thì 2 cánh tay thơm ngát.... :Sigh:nhưng sau đó lại phải đi tắm ... Toi công toi của... Mà chả biết có phải tự mình tưởng tượng mình thơm không hay là ....... Hôm nào phải bắt đứa khác nó ngửi mới được :Laughing:. Chả tin mũi mình rồi :Thinking:

Nhưng mà công nhận là mình sợ mùi Chanel 5 nhất. Cố gắng hết sức vẫn không thích nghi nỗi
    • 126 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Ah, còn một chai cần vào danh sách đen là YSL Opium. Trùi, y hệt như dầu con hổ con ó. May mà mình xịt vào miếng giấy thử mùi mới giơ qua giơ lại chứ chưa gí mũi vào. Thế mà nó đã kịp cho mình một cú knock-out luôn!