TIN TÀI TRỢ.

theo các mẹ mùi nước hoa nào...kinh dị nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.4K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphi82 Xem bài viết
    ừm giờ trời lạnh dùng ko hợp lắm nhưng tầm hè thu hoặc mùa xuân thì cực thích, tớ thích mùi này lắm, chỉ sau chanel thui
    Em cũng thích mùi của Issey, nó đặc biệt và nữ tính, ko bị lẫn với bất kì mùi nào. Em thấy chai EDP lưu mùi cũng khá lâu đấy ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Đào Xem bài viết
    Nước hoa cũng kén cả thời tiết và nhiệt độ, các mẹ nhé. Ví dụ nếu dùng Chanel 5 hoặc Chanel Allure thì chắc chắn ko thể dùng vào mùa hè. 2 mùi này rất hợp với mùa đông, nhất là những lúc rét. Mình vẫn dùng 2 loại nước hoa này và chồng mình rất thích. Khi dùng nước hoa này cũng phải ăn mặc làm sao cho hợp với mùi nước hoa đấy! Nói chung nó là loại nước hoa "kén" ra phết.

Còn Kenzo Flower cũng rất mê ly và trẻ nhé. Mình nghĩ nó hợp với trời mát như mùa thu chẳng hạn. Lưu ý là hồi xưa mình đc cho 1 lọ nước hoa Kenzo Flower test loại nhỏ, ngửi mùi khác hẳn lọ to xịn mình mua ở Nhật. Có thể là nguồn gốc nước hoa mình mua chưa chuẩn thì mùi hương cũng khác nhau ?

Còn nữa, cũng rất quan trọng là nồng độ của nước hoa. Các loại Eau De Perfume > Eau De Toilette nói chung là độ đậm cao hơn là loại Eau De Cologne hay Cologne. Cho nên nếu xịt EDP hoặc EDT (tùy loại) thì chú ý đừng xịn nhiều, ko là đang NỒNG NÀN lại thành NỒNG NẶC thì thôi.
    những loại nước hoa mà tớ ghét thì kể cả dùng đúng mùa tớ cũng phát sợ, thậm chí ngửi thấy ai xịt là đầu óc quay cuồng luôn ý, nhất là Jadore hix...
    • 131 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_jo Xem bài viết
    Đối với em mùi nước hoa mà em ko tài nào ngửi nối quá 1 phút là Lolita và Miss Dior cherie :Sad: nó ngọt quá đối với em
    Lại gặp gái :Battin ey:
    Uh, cái Lolita tớ thấy có 1 gái comment ở nên nước hoa (P3) là:

"Dạo này các em CV toàn dùng loại này: Lolita Lempicka
    Hút hàng kinh khủng. Mấy anh mà ngửi mùi này là lại động đậy ngay, hihi"

Nghe xong thấy hãi luôn, ác cảm khủng khiếp.

Mà gái ơi, chắc là tớ chọn cái Very Irresistible như gái tư vấn nhỉ? Mùa đông mà.
    Hjx, về mà nó tệ thì bắt đền gái đó nha :Crying:
    Người với người :Battin ey:
    Sống để ... yêu nhau

e5me4m5n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Em sợ nhất Tresor. Ấn tượng hơn cả ấn tượng. Lúc nào muốn cai nước hoa, chắc ngửi Tresor vài hôm là cai được. Hôm đầu ngửi, ghét, tưởng có mỗi mũi mình bị làm sao, vì biết danh tiếng của "ả" mà, hihi, có topic này mới biết thì ra có nhiều mẹ cũng cho nó vào giải kinh dị.:Silly:
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui giống tớ, ngửi kenzo flower 1 phát là choág vág lăn vật ra luôn, đầu óc lộn tùg phèo, ấn tượg tới nỗi có cô e đứa bạn hay xịt mùi này mỗi lần đến nhà mà hãi ko dám tới gần :Sick:

thứ 2 là mùi của L de Lolita, kinh văn dị, ngọt tới phát sợ :Sad:, sau dị ứg với tất cả các mùi của Lolita dù đc qcáo rất ghê :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ai cũng ghét Tresor yêu thích của mình thế nhỉ, mà mình đã thích Tresor cách đây 5 năm về trước, lúc mình vừa được nửa chặng đường của lứa tuổi 20 :Laughing:

Mình thì sợ tất cả các thể loại nước hoa trong đó có thành phần hoa nhài :Sick:
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 356 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Ôi nhiều người đồng cảm ghê. Em thấy cái top này nhảy vào ngay, hóa ra có nhiều người ghét Tresor với Kenzo F như mình. Em ngửi 2 cái mùi này là choáng váng, đầu óc quay quay.
    Ngoài ra nc hoa nam em còn ghét mùi Giò, nhiều người thích dưng mà em ko chịu nổi.
    Còn Allure thì theo kinh nghiệm của em, chỉ nên dùng những ngày cực kỳ lạnh và khô, còn ngày nóng ẩm mà dùng thì...đúng là tự mình hại mình thật.
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiemdauyeu Xem bài viết
    Lại gặp gái :Battin ey:
    Uh, cái Lolita tớ thấy có 1 gái comment ở nên nước hoa (P3) là:

"Dạo này các em CV toàn dùng loại này: Lolita Lempicka
    Hút hàng kinh khủng. Mấy anh mà ngửi mùi này là lại động đậy ngay, hihi"

Nghe xong thấy hãi luôn, ác cảm khủng khiếp.

Mà gái ơi, chắc là tớ chọn cái Very Irresistible như gái tư vấn nhỉ? Mùa đông mà.
    Hjx, về mà nó tệ thì bắt đền gái đó nha :Crying:
    :Crying: hu hu nhỡ gu của chị ko giống gu của em chị cũng nỡ bắt đền em à hic hic Cơ mà em thấy mùi đấy thơm mà :Sad: Chị yên tâm đi :Smug: hí
    • Aza
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 278 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em lại thích Tresor từ ngày bé tí hồi cách đây hơn 10 năm khi mà mẹ với các bác các cô thường chỉ dùng Lancome với Chanel í ạ.

Em ghét Absolute Irressistible. Có cái sample thử đúng 1 lần và ghét cay ghét đắng. Cả Kenzon Flower nữa, ko hiểu sao mùi rất khó chịu nhưng khá nhiều người thích (mà bình thường chứ ko phải có gì đặc biệt).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 479 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

ui, hóa ra có nhiều người giống mình thế, ghét Kenzo Flower. Mình thích chai của bọn này đẹp, mà nhiều người khen, nên đi thử mấy lần rồi.... nhưng thấy ghê quá,... từ lúc đó tới giờ cứ im re, có dám nói với ai đâu, sợ bị chê là ... không biết thưởng thức:Silly:.
    Vote thêm 1 phiếu nữa cho Tresor Lancome và Paco Rabanna Black XS for Woman
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 473 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

ui trời em thích Kenzo F nhưng mà ghét Lolita kinh dị lên đc.
    Tresor hồi xưa ghét lắm, giờ bình thường rồi, chắc tại .. già đi
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hichic, k hiểu sao các mẹ lại chê lolita, tình yêu của e đấy, e yêu e nó lắm. mà bạn bè e ai cũng đều thích cả. a yêu e cũng thích nhứt mùi đấy. cả Insolence nữa chứ, htrc sau khi đọc mấy trang của Nước hoa(p3), hôm sau e đi khuôn ngay e nó về. h vẫn còn mê mẩn, có lẽ e thích mùi ngọt nên yêu các e ý thế
    • 182 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiemdauyeu Xem bài viết
    Eo, mình thấy comment trên trang của Linh Perfume về amani code khá được:
    http://www.linhperfume.com/p147-gior...our-femme.html

Đang định đặt hàng 1 set gồm cả nước hoa và cả Body Lotion.
    Vậy mà nghe gái tả loại này xong thấy hãi hãi :Sad:

Vậy không biết mình nên chọn Amani code ko hay là nên lấy: Very Irresistible
    Vì thấy Pink và 1 số bạn khen Very Irresistible mà.

Mình thì thấy sợ mùi chopard wish, nồng nàn và già quá, giữ mùi dai khủng khiếp.
    Mùi này mà xịt nhiều thì thôi rồi, lăn đùng ra không kịp chớp mắt.
    Ai mà đang đói, gặp cô nào xài loại này đi qua thì chắc là tụt luôn huyết áp.
    Nhưng nếu ai biết cách dùng thì vẫn ổn.
    Thực ra với các loại nước hoa nồng thì tốt nhất ko nên xịt, không nên bôi vào 1 số chỗ nhạy cảm, lan tỏa mùi như: sau tai, gáy, khe ngực
    Chỉ nên chấm 1 xíu vào cổ tay hoặc xịt vào khăn rồi treo gần áo.
    Mình nghĩ quan trọng nhất là cách dùng chứ không phải vì mùi quá nồng, quá mạnh nhỉ :Battin ey:
    Mà dùng nước hoa tốt nhất là thoang thoảng tý tý thoai, làm sao đó để người đứng cách mình 1m cứ lúc thấy mùi lúc ko thấy, cứ phải hít hít xem cái mùi thoang thoảng ý ở đâu ra, chứ ko sẽ làm người khác rất khó sờ chịu đó ạ

Chai chopard wish, nhìn đẹp nhỉ :Battin ey::
    nd.353

Cái Armani Code đấy em ngửi thử lâu rồi, giờ em chả nhớ nó thế nào nữa :Laughing:, chỉ nhớ là hắc và chẳng thấy có gì là sexy hay ấn tượng cả.

Very Irresistible em cũng thử lâu rồi, theo em nhớ thì nó nữ tính dịu dàng (hương floral mà không hắc), nhưng nếu dùng mùa đông thì hơi nhẹ, em nghe nói Absolutely Irresistible đậm hơn nhưng vì em chưa thử nên no comment.

Tốt nhất là chị nên thử trên da mình trước, đi một vòng chờ hương nó dry-down đến mùi chính rồi hẵng quyết định xem có thích không ạ.
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    • 182 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangem Xem bài viết
    hichic, k hiểu sao các mẹ lại chê lolita, tình yêu của e đấy, e yêu e nó lắm. mà bạn bè e ai cũng đều thích cả. a yêu e cũng thích nhứt mùi đấy. cả Insolence nữa chứ, htrc sau khi đọc mấy trang của Nước hoa(p3), hôm sau e đi khuôn ngay e nó về. h vẫn còn mê mẩn, có lẽ e thích mùi ngọt nên yêu các e ý thế
    Em cũng thích Lolita, hehe. Mua nó từ "thuở thiếu thời" (hình như lớp 9:Silly chỉ vì chai nó đẹp thôi chứ hồi đấy thấy sao mà nó giống mùi thuốc bắc thế, về sau xịt lên người mới thấy nó thơm, mê tít là đằng khác.
    Giờ em ngửi lại vẫn thích nhưng vì bây giờ nhiều loại còn thích hơn nên chả đụng gì đến Lolita nữa, phải đến 2-3 năm nay rồi. Chị nào mê Lolita thì em recommend thử Douce Amere của Serge Lutens (chết thật, em đi đâu cũng rêu rao SL có khi lại tưởng mình là nhân viên của Shiseido mất :Sigh, mùi này em nghiện vào mùa đông (và nhiều mùi khác ).

Quay lại chủ đề chính, em xin góp thêm 1 mùi mà em không chịu nổi, đấy là Happy của Clinique. Em sở hữu chai perfume, èo ơi xịt sao má nó hắc inh mũi lên, cố ngửi lại để tìm được điểm tốt ở nó mà chỉ thấy nhức đầu và điếc mũi :Silly:
    Đây là hậu quả của việc mua nước hoa "thuở thiếu thời" của em :Laughing:, hồi đấy mua vì thấy loại đấy quảng cáo nhiều trên báo :Clown:
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 748 Bài viết

• 2,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hả, hóa ra mùi Trésor, Chanel 5 với Kenzo flower bị ghét thế cơ ạ, thế mà hôm nào em cũng tung tẩy 3 cái mùi đấy, hnay hơi choáng vì các chị hắt hủi nó thế :Sad:
    Em chỉ ghét cái mùi Elizabeth Arden trà xanh thôi, như mùi ô tô ý :Sick:
    Beauty is a treasure but graciousness is priceless
    • 242 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Đâu nào các mẹ.
    Mùi Miss Sài Gòn mới là kinh nhất chứ! - 15k/lít :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tất cả các loại nước hoa của Avon :Silly: Vừa quê kệch vừa nhức đầu, cứ như hàng Tàu khửa ấy :Silly:
    Nghìn năm thơ thẩn bóng trăng chơi ~
    • 35 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

ghê Channel no5 và Kenzo flower, ai xịt channel no5 tớ ngửi bị cảm giác buồn nôn luôn.
    • 126 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng Gucci Envy me chưa nhỉ, cái chai dài dài hình trụ cong họa tiết G màu hồng hồng í. Sau khi hương đầu hương giữa bay đi hết, còn lại hương cuối là một mùi tanh nồng. Rất là tanh. Tuy là EDT nhưng bền mùi khiếp đảm. Thật, nhiều khi mùi mình thích thì lại không bền mùi, mùi muốn tẩy đi nhanh thì cứ dai dẳng mãi.
    • 1,477 Bài viết

• 2,383 Được cảm ơn

BVLgari trà đỏ :Sick: