TIN TÀI TRỢ.

theo các mẹ mùi nước hoa nào...kinh dị nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.4K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goodbye Mylove Xem bài viết
    Ôi giời, các mẹ không phải bàn nhiều. Cứ Hôi nách mà xịt nước hoa thì.... ôi thôi, khỏi phải nói! :Sick:.
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Chết mất với cm nìa
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùi Tresor cũng được xếp vào danh sách những loại nước hoa có mùi sang trọng. Nhưng không hiểu sao em cứ ngửi thấy mùi này là chỉ muốn :Sick: sợ kinh khủng. Có lẽ tại không hợp gu :Silly:
    :LoveStruc:Ich libebe Dich :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nước hoa rởm thì miễn bàn ùi. Nhưng em nghĩ nước rởm là mau bay mùi hơn so với cái thiệt cùng loại, chứ mùi nó kinh quá thì ai mà mua ạ? Trésor quả thật không hiểu sao bà vả mẹ em thích lắm cơ. Em là em không chịu được. Không lẽ cứ phải xịt lên quần áo, đợi 1-2 ngày cho nó dịu lại rồi mới dám ra đường
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Với nước hoa rởm, các mẹ mua về, sau khi gặit quần áo xong, xịt 1 ít vào chậu nước. Thấy hiệu quả tuyệt vời đấy ạ :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

He he mùi Insolence đúng là nặng thật, hôm em đi từ NY về HN mà em xịt thử có 1 phát ở NY thôi mà về đến HN (khoảng gần 1 ngày) vẫn còn mùi thấy rõ, các sếp em đi cùng thì cứ rít lên vì ngồi trên máy bay bị sặc mùi ~~~> ko bao giờ nên mua
    • 131 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby Xem bài viết
    Công nhận mùi Tresor hắc. Mình ghét cả mùi Armani Code, trời ơi ngửi thử cứ thấy già già hắc hắc, mà 2 cái mùi này ngửi cũng giống nhau đó.
    Eo, mình thấy comment trên trang của Linh Perfume về amani code khá được:
    http://www.linhperfume.com/p147-gior...our-femme.html

Đang định đặt hàng 1 set gồm cả nước hoa và cả Body Lotion.
    Vậy mà nghe gái tả loại này xong thấy hãi hãi :Sad:

Vậy không biết mình nên chọn Amani code ko hay là nên lấy: Very Irresistible
    Vì thấy Pink và 1 số bạn khen Very Irresistible mà.

Mình thì thấy sợ mùi chopard wish, nồng nàn và già quá, giữ mùi dai khủng khiếp.
    Mùi này mà xịt nhiều thì thôi rồi, lăn đùng ra không kịp chớp mắt.
    Ai mà đang đói, gặp cô nào xài loại này đi qua thì chắc là tụt luôn huyết áp.
    Nhưng nếu ai biết cách dùng thì vẫn ổn.
    Thực ra với các loại nước hoa nồng thì tốt nhất ko nên xịt, không nên bôi vào 1 số chỗ nhạy cảm, lan tỏa mùi như: sau tai, gáy, khe ngực
    Chỉ nên chấm 1 xíu vào cổ tay hoặc xịt vào khăn rồi treo gần áo.
    Mình nghĩ quan trọng nhất là cách dùng chứ không phải vì mùi quá nồng, quá mạnh nhỉ :Battin ey:
    Mà dùng nước hoa tốt nhất là thoang thoảng tý tý thoai, làm sao đó để người đứng cách mình 1m cứ lúc thấy mùi lúc ko thấy, cứ phải hít hít xem cái mùi thoang thoảng ý ở đâu ra, chứ ko sẽ làm người khác rất khó sờ chịu đó ạ

Chai chopard wish, nhìn đẹp nhỉ :Battin ey::
    nd.353
    Người với người :Battin ey:
    Sống để ... yêu nhau

e5me4m5n
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 950 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

tưởng là bạn phải hỏi là mùi nước hoa nào thích nhất chứ nhờ, quan tâm đến mùi kinh dị nhất để loại ra thì vẫn còn nhiều nhiều lắm những lọ mùi thích, hihi.
    Spam tí
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 347 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran_BichQuan Xem bài viết
    em từng đọc 1 topic nói về các mùi nước hoa làm hại ...khứu giác nhất , em thấy cũng hay vì bên nước hoa dc iu thích thì chỉ khen thôi nên cũng phải có 1 mục chê để cân bằng( hehe)
    em mở hàng : em kinh nhất mùi Tresor của Lancome xịt 1 phát là chóng mặt cả ngày khỏi làm ăn gì sất ( hiz!):Crying::Crying:
    Bác này giống mình thế. Tresor chỉ để bày hoặc tặng thôi, không thể dùng được. Xịt 1 phát, hoa mắt, chóng mặt cả ngày. Mà làm cách nào cũng không hết cảm giác đó được, chỉ có mỗi một cách là chịu đựng đến khi nó hết thôi. Nhanh nhất cũng phải mất 1 ngày mới hết bị " say nước hoa" như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Ja dore Dior, Rose Paul Smith, Flower Kenzo => xịt mấy mùi này mình bất tỉnh nhân sự lun:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goodbye Mylove Xem bài viết
    Ôi giời, các mẹ không phải bàn nhiều. Cứ Hôi nách mà xịt nước hoa thì.... ôi thôi, khỏi phải nói! :Sick:.
    he he... nhất trí ý kiến của mẹ này, hôi nách mà cố xịt nước hoa thì bao nhiêu cơm cháo trong người ra bằng sạch:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

em đang tăm tia em Kenzo mà nghe các mẹ comment thế này chắc phải ra Parkson xin thử mùi trước quá, hên là xưa h mấy chai em mua em ko ghét chai nào cả

em vote cho nước hoa Miss sì gòn :Laughing:, vote cho nước hôi "hách từ trong nôi":cool:, có 1 em mới vô công ty bị hôi nách mới chuyển đến ngồi gần em, em ý cũng dễ thương mà làm em đau khổ quá, át luôn cả mùi nước hoa em xài :Crying::Crying::Crying:
    401zp7
    • 131 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphi82 Xem bài viết
    he he... nhất trí ý kiến của mẹ này, hôi nách mà cố xịt nước hoa thì bao nhiêu cơm cháo trong người ra bằng sạch:Laughing:
    Lại gặp gái xinh ở đây :Battin ey:
    Tớ vẫn chưa chọn được nước hoa nè
    Cái gái bảo tớ dùng có phải chai này hok - dưng mà nó dùng cho mùa hè gái ạ:

leau-dissey-summer-limited-edition-bottle

L'Eau d'Issey Summer

Lấy cảm hứng từ sự mát mẻ và thuần khiết của nước, L'Eau d'Issey Summer phiên bản sản xuất với số lượng hạn chế (limited edition) là một hương thơm lấp lánh, sáng chói và hiện đại với sự sôi nổi trong lứp hương đầu. Chai nước hoa xinh đẹp được trang trí với những thác nước chảy dài như sự bắt đầu tươi mát của mùa hè sảng khoái. Đừng ngạc nhiên nếu bạn đi ngang qua và những người xung quanh thi nhau hít hà.
    Mùi hương đặc trưng:
    Sen, cây Lan Nam Phi, cây Hoa anh thảo, Nước Hoa hồng, những hoa mẫu đơn Tươi mới, cây Cẩm chướng, những hoa loa kèn Trắng, những gỗ Quý giá, Osmanthus, cây Hoa huệ, Amberseed, Hươu xạ

Phong cách:
    Thư giãn. Mơ mộng. Lấp lánh
    Sống để ... yêu nhau

e5me4m5n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiemdauyeu Xem bài viết
    Lại gặp gái xinh ở đây :Battin ey:
    Tớ vẫn chưa chọn được nước hoa nè
    Cái gái bảo tớ dùng có phải chai này hok:

leau-dissey-summer-limited-edition-bottle

L'Eau d'Issey Summer

Lấy cảm hứng từ sự mát mẻ và thuần khiết của nước, L'Eau d'Issey Summer phiên bản sản xuất với số lượng hạn chế (limited edition) là một hương thơm lấp lánh, sáng chói và hiện đại với sự sôi nổi trong lứp hương đầu. Chai nước hoa xinh đẹp được trang trí với những thác nước chảy dài như sự bắt đầu tươi mát của mùa hè sảng khoái. Đừng ngạc nhiên nếu bạn đi ngang qua và những người xung quanh thi nhau hít hà.
    Mùi hương đặc trưng:
    Sen, cây Lan Nam Phi, cây Hoa anh thảo, Nước Hoa hồng, những hoa mẫu đơn Tươi mới, cây Cẩm chướng, những hoa loa kèn Trắng, những gỗ Quý giá, Osmanthus, cây Hoa huệ, Amberseed, Hươu xạ

Phong cách:
    Thư giãn. Mơ mộng. Lấp lánh
    ừ, nói chung là dòng Issey tớ thấy mùi kiêu kỳ lắm
    • 2,258 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Tớ thì nghĩ mùi nước hoa kinh dị nhất là mùi không được dùng với đúng người, đúng thời tiết, đúng hoàn cảnh. Ngay đầu ngõ nhà tớ có chị bán hàng nước, nhiều hôm mùa hè tớ đi lướt qua chị ấy mà tớ thấy đầu óc choáng váng hết cả vì cái mùi Coco Madmoiselle. Tớ chắc chắn chị ấy đang dùng đồ authentic nhưng tớ rất sợ phải ngửi những mùi nồng nàn như thế này khi trời đang nóng bức:Sick:.
    • 131 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hộtmít Xem bài viết
    em đang tăm tia em Kenzo mà nghe các mẹ comment thế này chắc phải ra Parkson xin thử mùi trước quá, hên là xưa h mấy chai em mua em ko ghét chai nào cả

em vote cho nước hoa Miss sì gòn :Laughing:, vote cho nước hôi "hách từ trong nôi":cool:, có 1 em mới vô công ty bị hôi nách mới chuyển đến ngồi gần em, em ý cũng dễ thương mà làm em đau khổ quá, át luôn cả mùi nước hoa em xài :Crying::Crying::Crying:
    He he, vậy nếu tớ là người thứ 3 ngồi cạnh 2 gái thì sao nhỉ :Laughing:
    1 bên là mùi nước hoa, còn 1 bên là mùi ...
    Hai mùi quện với nhau ... :Battin ey:
    Sống để ... yêu nhau

e5me4m5n
    • 131 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphi82 Xem bài viết
    ừ, nói chung là dòng Issey tớ thấy mùi kiêu kỳ lắm
    Đúng cái mùi: Thơm lạnh lạnh và sang trọng. Kiểu mùi hơi khinh khỉnh 1 tý mà tớ đang khao khát.
    Dưng mà hok hiểu nó giữ mùi lâu ko? Mà giờ sang mùa lạnh rồi chắc ko thể dùng L'Eau d'Issey Summer được gái nhỉ?

Xin lỗi cả nhà, em hơi lạc đề.
    Sống để ... yêu nhau

e5me4m5n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,634 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Nước hoa cũng kén cả thời tiết và nhiệt độ, các mẹ nhé. Ví dụ nếu dùng Chanel 5 hoặc Chanel Allure thì chắc chắn ko thể dùng vào mùa hè. 2 mùi này rất hợp với mùa đông, nhất là những lúc rét. Mình vẫn dùng 2 loại nước hoa này và chồng mình rất thích. Khi dùng nước hoa này cũng phải ăn mặc làm sao cho hợp với mùi nước hoa đấy! Nói chung nó là loại nước hoa "kén" ra phết.

Còn Kenzo Flower cũng rất mê ly và trẻ nhé. Mình nghĩ nó hợp với trời mát như mùa thu chẳng hạn. Lưu ý là hồi xưa mình đc cho 1 lọ nước hoa Kenzo Flower test loại nhỏ, ngửi mùi khác hẳn lọ to xịn mình mua ở Nhật. Có thể là nguồn gốc nước hoa mình mua chưa chuẩn thì mùi hương cũng khác nhau ?

Còn nữa, cũng rất quan trọng là nồng độ của nước hoa. Các loại Eau De Perfume > Eau De Toilette nói chung là độ đậm cao hơn là loại Eau De Cologne hay Cologne. Cho nên nếu xịt EDP hoặc EDT (tùy loại) thì chú ý đừng xịn nhiều, ko là đang NỒNG NÀN lại thành NỒNG NẶC thì thôi.
    vhT8akovhT8p7 A65yp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiemdauyeu Xem bài viết
    Đúng cái mùi: Thơm lạnh lạnh và sang trọng. Kiểu mùi hơi khinh khỉnh 1 tý mà tớ đang khao khát.
    Dưng mà hok hiểu nó giữ mùi lâu ko? Mà giờ sang mùa lạnh rồi chắc ko thể dùng L'Eau d'Issey Summer được gái nhỉ?

Xin lỗi cả nhà, em hơi lạc đề.
    ừm giờ trời lạnh dùng ko hợp lắm nhưng tầm hè thu hoặc mùa xuân thì cực thích, tớ thích mùi này lắm, chỉ sau chanel thui
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Đối với em mùi nước hoa mà em ko tài nào ngửi nối quá 1 phút là Lolita và Miss Dior cherie :Sad: nó ngọt quá đối với em
    • 3,794 Bài viết

• 25,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Đào Xem bài viết
    Nước hoa cũng kén cả thời tiết và nhiệt độ, các mẹ nhé. Ví dụ nếu dùng Chanel 5 hoặc Chanel Allure thì chắc chắn ko thể dùng vào mùa hè. 2 mùi này rất hợp với mùa đông, nhất là những lúc rét. Mình vẫn dùng 2 loại nước hoa này và chồng mình rất thích. Khi dùng nước hoa này cũng phải ăn mặc làm sao cho hợp với mùi nước hoa đấy! Nói chung nó là loại nước hoa "kén" ra phết.

Còn Kenzo Flower cũng rất mê ly và trẻ nhé. Mình nghĩ nó hợp với trời mát như mùa thu chẳng hạn. Lưu ý là hồi xưa mình đc cho 1 lọ nước hoa Kenzo Flower test loại nhỏ, ngửi mùi khác hẳn lọ to xịn mình mua ở Nhật. Có thể là nguồn gốc nước hoa mình mua chưa chuẩn thì mùi hương cũng khác nhau ?
    ui, đúng rồi, mình cũng thấy y như vậy, Tresor và chanel N5 mình chỉ dùng ở sài Gòn vào những dịp trời thật lạnh, hoặc buổi tối nào mà trời mưa. mát mẻ thôi, ngoài ra với 2 mùi này mình cũng chỉ thừơng lấy một miếng bông gòn tẩm nước hoa vào đấy rồi bôi vào sau gáy, tai, khuỷ tay rồi nhét miếng bông đó vào áo ngực thôi.
    Mùi Kenzo flower có phải cái chai màu trắng trong và có bông hoa màu đỏ không nhỉ, trời, mùi đó là mùi mình thích nhất, mình xài tới chai thứ 3 rùi, mà toàn là chai to nhất, mùi rất nhẹ nhàng, thanh thoát, dễ sử dụng vào bất cứ thời tiết nào, không gian nào, vậy mà sao nhiều bạn lại không thích nhỉ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)