TIN TÀI TRỢ.

theo các mẹ mùi nước hoa nào...kinh dị nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.7K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em từng đọc 1 topic nói về các mùi nước hoa làm hại ...khứu giác nhất , em thấy cũng hay vì bên nước hoa dc iu thích thì chỉ khen thôi nên cũng phải có 1 mục chê để cân bằng( hehe)
    em mở hàng : em kinh nhất mùi Tresor của Lancome xịt 1 phát là chóng mặt cả ngày khỏi làm ăn gì sất ( hiz!):Crying::Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 182 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Công nhận mùi Tresor hắc. Mình ghét cả mùi Armani Code, trời ơi ngửi thử cứ thấy già già hắc hắc, mà 2 cái mùi này ngửi cũng giống nhau đó.
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    • 69 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận đấy, cứ ngửi mùi Armani Code là mình lại thấy đau đầu :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 436 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Mình thì sợ nhất mùi Kenzo Flower, lúc trước thấy nhiều người khen nên bạn mình đi nước ngoài mua về cho mình 1 chai, mở ra test mùi xong là đem cho luôn.
    Ngửi 1 lần ám ảnh tới bây giờ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 135 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hihi, mình thì thấy tresor giống mùi dầu gió, nhưng dù sao cũng vẫn còn 'chịu đựng' được. Mùi mình ghét nhất cho đến giờ là Insolence của Guerlain. Ban đầu bị thu hút bởi cái vỏ ngoài của nó nên test mùi. Test xong thì... tí ngất. Mà kinh ở chỗ về nhà rửa mãi vẫn không bay đựoc cái mùi đấy! Èo, nghĩ lại vẫn thấy ác mộng. Về sau nói chuyện với mấy đứa bạn đồng sở... ghét, chúng nó bảo cảm tưởng Insolence như mùi của dân da đen í. hic hic
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 456 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Tớ thấy nước hoa cúc là kinh dị nhất. Ghi chú, nước hoa cúc ở đây là nước cắm hoa Cúc độ 1-2 ngày
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình ghét mùi 212 *********y nghe quảng cáo rất gợi cảm nhưng test thử thì thấy i chang mùi dầu gió hà, hiz thích nhất kenzo flower mới chit!!:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 326 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình cũng ghét mùi Kenzo Flower,không hiểu sao ngửi vào cứ có cảm giác mệt mệt say say :Sick:
    Ghét thứ 2 là mùi Chanel No 5 ,mùi phấn nhưng cứ thấy già chát mốc meo cổ lỗ thế nào ấy
    Ghét thứ 3 là mùi Tresor :RollingEy:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng thấy chanel no.5 kinh khủng >"<
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 824 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thấy N5 và Tresor già thật đó, nhưng phụ nữ lớn tuổi mê loại này hơi bị nhiều.Mình còn trẻ nên kiếm mấy loại nhí nhảnh hơn thôi. Hai loại đó mà dùng ở SG lúc trời nắng nóng thì có mà ngất! Hehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,472 Bài viết

• 5,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aqua_14 Xem bài viết
    Mình thì sợ nhất mùi Kenzo Flower, lúc trước thấy nhiều người khen nên bạn mình đi nước ngoài mua về cho mình 1 chai, mở ra test mùi xong là đem cho luôn.
    Ngửi 1 lần ám ảnh tới bây giờ.
    Kenzo Flower là my favorite nước hoa mà sao bị chê dữ vậy trời? Mùi sang trọng, nhẹ nhàng lắm mờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Channel No.5 tởm lợm nhất & Opium, yuck!
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • 383 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Vote cho Treasure của Lancome. Hồi đó dì mình bên Úc tặng mẹ 1 chai này. Mình ngửi thôi chứ k điệu đàng xịt ké của mẹ . Thế rồi một hôm ngồi học trên giảng đường, bàn đầu, còn cô giáo thì cỡ U50 nồng nàn mùi Treasure. Tiết học về Writing English mà đầu óc quay cuồng vì cái mùi kinh khủng của Treasure. Cho Treasure vô sổ đen từ đó...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em cũng vote cho tresor của Lancome và Channel N.5, oh gross...
    • 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Mình không rành về nước hoa lắm nhưng hơi thắc mắc sao các mẹ lại ghét mấy loại mình thích mới lạ. Tresor và Chennel 5 mùi có già thật nhưng sang trọng lắm. Kenzo flower thì đúng là thơm rất nhẹ nhàng. Có bao giờ các mẹ nghĩ là mua phải loại nước hoa rởm chưa? sorry nếu mình nói sai:Battin ey:
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

em ghét cay đắng mùi No5
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mình thì nước hoa có mùi thích thì mua, mùi không thích thì không mua chứ chả ghét loại nào cả, nhưng theo em thì mấy anh xung quanh em thì rất thích phụ nữ dùng Tresor , mấy anh nói dùng thấy sang, nữ tính.......Em thì thấy mùi đó đặc biệt dùng đi ngang là biết ngay, lâu bay mùi, lần đầu tiên dùng nước hoa cũng được anh người yêu tặng chai này (hồi đó nước hoa hiếm)....Mình dùng mùi này thì được anh khác theo đuổi và cũng khen.....hihihihihi (có lẽ mình hợp).......Nhưng bây giờ không dùng mùi này nữa vì cảm thấy không lạ, mùi cũ quá........Túm lại em thấy Tresor hợp với phụ nữ trung niên, nữ tính,cổ điển........................
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 197 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình chả thấy có nước hoa nào kinh dị, trừ nước hoa rởm ra :Laughing:.

Các mẹ chê Tresor nhiều nhỉ, làm mình phải chạy sang phòng bạn mình xịt thử cái, đâu đến nỗi nào, chỉ hơi già thôi, so với chai Hugo Boss Deep Red thì còn kém xa về mức độ nồng, chỉ có điều ko phải gu của mình thôi, chứ ai tặng, mình cũng nhận hết, hihi.

Channel 5 mình chưa xài nhưng theo review thì nó hơi già, hoặc phù hợp với phụ nữ phương Tây lớn tuổi hơn, chứ đâu phải ngẫu nhiên mà lúc nào nó cũng No.1 thế.

Mình thấy nước hoa quan trọng là hương cuối, nhiều khi xịt quen, lúc bay mùi đi rồi mình chả ngửi thấy j đâu, nhưng người xung quanh thì vẫn khen là thơm lắm. Tóm lại là cứ theo gu, độ tuổi, hoàn cảnh, thời tiết mà dùng.:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thì kinh nhất Allure. Được tặng 1 chai (dì của chồng em ở bên Pháp về cho - không phải hàng rỏm đâu) mà phải cho ra đi luôn, xịt thứ đó xong em như người ở trên mây. Chắc là bị say.
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi giời, các mẹ không phải bàn nhiều. Cứ Hôi nách mà xịt nước hoa thì.... ôi thôi, khỏi phải nói! :Sick:.