TIN TÀI TRỢ.

Small forum cho các Mẹ nào ở Long Biên, Thanh Am, Yên Viên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,377 Bài viết

• 6,096 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenyeu Xem bài viết
    . Hàng Thuý Hương đi qua thì trông đẹp, vào tận nơi thì trông kiểu rất buồn cừoi, chẳng ăn nhập gì, đường kim mũi chỉ cũng ko đẹp, nhận viên vênh váo. em ghét em lại đi ra
    Mình cũng không thích Thúy Hường, mình may một lần rồi thôi, đã lâu lại còn mấy lần mới lấy được, phục vụ thì khó chịu. Thì khi sang Gia lâm toàn mặc đồ may sẵn, may có topic này, sắp tới sẽ may ở các địa chỉ các mẹ giới thiệu. Cảm ơn các mẹ:Rose::Rose::Rose:
    Cái hàng này làm hỏng của tớ 2 cái áo, ức chế dã man vì đó là lần đầu tớ may ở đấy, thái độ thì vênh váo. Nói chung cá nhân tớ hợp may nhà chị Thanh Tú nhất, từ hồi cấp 3 tới giờ chưa bị hỏng phát nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hàng bột lọc nóng ở chỗ nào thế các me? Cho mình dia chi cu the voi. Sao tu dung ko danh duoc tieng Viet, chan qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng bánh bột lọc nằm ở vỉa hè, ngay cạnh mấy hàng quần áo ở đường Ngọc Lâm, đoạn gần mấy hàng chè, bánh Kinh Đô... í nàng. Bánh bột lọc này ăn mùa đông là ngon nhất,giờ cô í bán cả chè đỗ đen đấy.
    Tớ ở Ngọc Lâm mà ít mua đồ gì bên nhà mình vì thực sự thấy không đẹp và thái độ bán hàng cũng kém so với bên nội thành nhưng cũng tìm được mấy hàng cảm giác ok:
    1) May Thanh Tú (nhưng bà í may có nhược điểm là lâu dã man và hay bị bẹp ngực).
    2) Đồ vnxk ở hàng nhà máy gia công gì gì đó (ngay cạnh hàng bánh bột lọc), nếu chịu khó thì sẽ tìm đựoc nhiều áo sơmi nam và phông nữ chất vải cực kì ok mà giá lại rất rẻ (hôm nọ tớ vừa mua 2 cái áo A&F giá 50k/cái, thấy mấy em bán trên muare toàn bán ít nhất 85-90k).
    3) Shop XIT bán váy may sẵn, lần nào đi qua cũng ngoái cổ nhìn, mẹ nào hay mặc đồ công sở thêu hoặc váy đầm đi chơi, party cũng có. Kiểu dáng trẻ trung và cũng kiêu sa lắm nhưng tớ chưa vào thử nên chưa biết giá cả thế nào.
    4) Shop Made in Vietnam cũng đường Ngọc Lâm, hay có áo sơmi nam đúng hàng xuất khẩu xịn. Tớ mua được cho anh xã 1 cái sơmi cộc tay 100% cotton kẻ sọc dọc (xã béo mà:Battin ey của American Eagle giá 165k. Đợt mùa đông thì mua được cái áo khoác MNG giá rẻ hơn cả mấy em bán trên muare nữa. Tuy nhiên thái độ mấy em bán hàng ở đây không làm mình hài lòng cho lắm.
    5) Hair dressing thì thấy hàng Long Dung ở trong chợ Gia Lâm là có vẻ sạch sẽ và tạm chấp nhận được. Vợ cắt tóc nữ, chồng cắt tóc nam. Giá cả thì tất nhiên đắt hơn mặt bằng chung.
    Còn gì nữa nhỉ? thôi, để tớ nghĩ ra hoặc lượn lờ xem có gì không thì lên viết tiếp nhé:Thinking:
    • 5,377 Bài viết

• 6,096 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Riverson Xem bài viết
    Hàng bánh bột lọc nằm ở vỉa hè, ngay cạnh mấy hàng quần áo ở đường Ngọc Lâm, đoạn gần mấy hàng chè, bánh Kinh Đô... í nàng. Bánh bột lọc này ăn mùa đông là ngon nhất,giờ cô í bán cả chè đỗ đen đấy.
    Tớ ở Ngọc Lâm mà ít mua đồ gì bên nhà mình vì thực sự thấy không đẹp và thái độ bán hàng cũng kém so với bên nội thành nhưng cũng tìm được mấy hàng cảm giác ok:
    1) May Thanh Tú (nhưng bà í may có nhược điểm là lâu dã man và hay bị bẹp ngực).
    2) Đồ vnxk ở hàng nhà máy gia công gì gì đó (ngay cạnh hàng bánh bột lọc), nếu chịu khó thì sẽ tìm đựoc nhiều áo sơmi nam và phông nữ chất vải cực kì ok mà giá lại rất rẻ (hôm nọ tớ vừa mua 2 cái áo A&F giá 50k/cái, thấy mấy em bán trên muare toàn bán ít nhất 85-90k).
    3) Shop XIT bán váy may sẵn, lần nào đi qua cũng ngoái cổ nhìn, mẹ nào hay mặc đồ công sở thêu hoặc váy đầm đi chơi, party cũng có. Kiểu dáng trẻ trung và cũng kiêu sa lắm nhưng tớ chưa vào thử nên chưa biết giá cả thế nào.
    4) Shop Made in Vietnam cũng đường Ngọc Lâm, hay có áo sơmi nam đúng hàng xuất khẩu xịn. Tớ mua được cho anh xã 1 cái sơmi cộc tay 100% cotton kẻ sọc dọc (xã béo mà:Battin ey của American Eagle giá 165k. Đợt mùa đông thì mua được cái áo khoác MNG giá rẻ hơn cả mấy em bán trên muare nữa. Tuy nhiên thái độ mấy em bán hàng ở đây không làm mình hài lòng cho lắm.
    5) Hair dressing thì thấy hàng Long Dung ở trong chợ Gia Lâm là có vẻ sạch sẽ và tạm chấp nhận được. Vợ cắt tóc nữ, chồng cắt tóc nam. Giá cả thì tất nhiên đắt hơn mặt bằng chung.
    Còn gì nữa nhỉ? thôi, để tớ nghĩ ra hoặc lượn lờ xem có gì không thì lên viết tiếp nhé:Thinking:
    XIT tớ cũng thích lắm, bây giờ chuyển về gần dốc cầu ý, ngày xưa ở gần sân bay, hồi tớ học ĐH thì tầm trên dưới 200k/ áo, có thêu ko biết bây giờ đã lên giá chưa.
    • 823 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ liebmonie ơi, tớ qua chỗ 180 có thấy hàng may nào đâu nhỉ? Mẹ nó có nhớ nhầm địa chỉ ko ?
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

- May quần áo: ở Long Biên tớ thấy có nhà may Kim Oanh ở trong ngõ 310 Nguyễn Văn Cừ đông người may lắm, lắm hôm đi qua thấy đông dã man . May phai tầm 1 tháng mới dc lấy, rẻ . Tớ chưa may ở đó bao giờ vì không có khả năng đợi lâu như thế hihi, Các mẹ thử xem.
    - Đóng giường tủ: có mẹ nào biết ở chỗ nào đóng giường tủ đẹp, hiện đại k?
    • 156 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenyeu Xem bài viết
    Hàng xách tay đi vào đường Nguyễn Sơn có mấy hàng liền, trước mình vẫn hay mua sữa cho con ở chỗ chị yến 117 nguyễn sơn (không biết số có chính xác nữa không:RaisedEye), có hàng hoa quả ở bên trái nhé.
    Tớ thì hay mua của em Thủy ở số 9 ngõ 117 Nguyễn Sơn (cửa hàng em ý bán đồ trẻ em và bán kèm đồ xách tay nữa ý, gần lò bánh mỳ của cửa hàng bánh Pháp)
    * Về hàng ăn thì tớ thấy bên Long Biên mình nhiều hàng ngon đấy chứ, có lẽ do không hợp khẩu vị các mẹ hoặc các mẹ chưa chịu khó đi măm măm thuirooling:. Có cháo Thắng này (1 mẹ đã nhắc ở trên), các quán gà ở đê Ngọc Thụy này (riêng vụ gà này thì em thấy chẳng đâu ngon bằng ở đây), bánh cuốn nóng cũng được, món vịt (ngoài Vinh vịt ở chân cầu ra thì em mới phát hiện ra quán vịt cỏ Vân Đình ở ven đê (đối diện đường vào đền Ghềnh í, thịt ngon và nhiều món lạ từ vịt như vịt rang muối, vịt giả cầy.. chẹp chẹp...). Quán bún chả, lòng lợn tiết canh ở đoạn lên cầu Long Biên này (cạnh cửa hàng sách mới mở)...
    hh6lp7 eNortjKzUjI0N7EwtVSyBlwwFbsC3w,,82
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa chỗ chị yến có đắt không bạn? mình cũng đang định mua, mà mua lẻ có được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình ở ô cách đi vào một đoạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    up cho nhà mình lên đầu cái nào. sao lâu ko thấy các mẹ cho í kiến nữa nhỉ? em đang ngồi hóng đây các địa chỉ cắt tóc, may quần áo rẻ đẹp bên nhà mình đây
    không ký
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng vừa chuyển đến khu Việt Hưng đây, nhiều khi đi shopping cứ phải qua cầu vào nội thành. Chán ghê. Các mẹ có thêm địa chỉ nào hay hay thì share cho em nhé

À mà cho em xin địa chỉ hàng may Thanh Tú
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi crazy_in_love Xem bài viết
    em ghét may nhà này lém, may 1 áo, 1 váy thì sai kiểu:Sad: Chán. Mà đường may cực chán mặc lần thứ 3 đã tuột hết rùi. Các chị chịu khó đi xuống cổng chợ Thanh Am có nhà may Anh Ngọc may cả đồ nam, đồ nữ, áo dài may rất ổn. Còn may váy hoặc quần ở Thúy Hương gần nhà máy xe lưả Gia Lâm cũng ok
    Anh Ngọc này hình như đường rẽ vào chợ khu Diêm - Gỗ nhỉ? mình vẫn may ở đây thấy ổn. nhưng dạo này 3-4 tháng lại thấy tăng giá. giờ là 65k/quần đơn giản, áo , váy ko rõ nhưng như thế vẫn là rẻ nhỉ?
    không ký
    • 5,377 Bài viết

• 6,096 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chỗ nào hải sản ngon ko các mẹ nhỉ?rooling:rooling:
    • 265 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em đang tìm chỗ chụp ảnh cưới đẹp mà lại hạt rẻ ở Gia Lâm có chị nào rành không? Cho em tham khảo nhé
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em vốn lười may quần áo, toàn mua đồ may sẵn, có lần theo chân con bé bạn sang Trang Nhung may cái áo sơ mi thế mà ưng ý lắm các mẹ nhé, em thích quá, làm một lèo 3 áo , 1 quần mà không phăi sửa cái nào.Vote cho Trang Nhung, may kiểu cách đơn giản mà đẹp ,không phải chờ lâu .
    " bởi vì đâu mắt em hay buồn "
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở topic này muốn đi học lái xe ô tô không nhỉ?
    Đào tạo lái xe - Thông tin bổ ích dành cho các mẹ
    https://lamchame.com/forum/showthread.php?t=79417
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong_jp1502 Xem bài viết
    em vốn lười may quần áo, toàn mua đồ may sẵn, có lần theo chân con bé bạn sang Trang Nhung may cái áo sơ mi thế mà ưng ý lắm các mẹ nhé, em thích quá, làm một lèo 3 áo , 1 quần mà không phăi sửa cái nào.Vote cho Trang Nhung, may kiểu cách đơn giản mà đẹp ,không phải chờ lâu .
    Trang Nhung o đâu bạn ơi? giá rổ cụ tỉ thế nao?
    không ký
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,931 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Chao cac dong huong, cho to tham gia voi, truoc to o Long Bien:Smiling:Vao day the nao cung gap nhieu ban cu:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 707 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ntha04 Xem bài viết
    Chao cac dong huong, cho to tham gia voi, truoc to o Long Bien:Smiling:Vao day the nao cung gap nhieu ban cu:Laughing::Laughing::Laughing:
    Trước đây có lâu rồi ko ạ? có nhiều đ/c may QA va cắt tóc rẻ, đẹp thì chỉ cho anh em voi ạ:Rose::Rose::Rose:
    không ký
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 236 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Nhà may Trang Nhung em đã may nhiều áo rồi. Nói chung là ok. Giá áo : 80k, giá váy liền 160k. Ở đó bán rất nhiều áo may sẵn.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4