TIN TÀI TRỢ.

[Review] Đồ lót – nên mua của nhãn hiệu nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em làm trong thời trang nên hay nghiên cứu lắm, cả nội y cũng không ngoại lệ Em được cái phước trời cho là dễ hòa nhập với con gái, và thường được theo hóng hớt về mấy chủ đề của chị em

Không biết đa phần các mẹ hay mua và mặc nội y ở đâu. Em đúc kết lại từ những câu chuyện, cả những than vãn và kinh nghiệm mà chị em hay bàn tán, trao đổi với nhau trong các cuộc cà phê trò chuyện “eva”.

Ở đây em chia sẻ quanh hai mức giá (cao cấp và trung cấp) vì chỉ được nghe về hai mức này

Ở mức cao cấp thì thị trường Việt Nam mình có 3 thằng có lẽ là được yêu thích nhiều nhất là VS, Triump và Wacoal. Vậy thì giữa các nhãn hiệu này có gì khác biệt, có gì tốt, có gì chưa tốt?

Đầu tiên, VS thì đã quá nổi tiếng trên khắp thế giới. Xuất xứ từ Mỹ. Các thiết kế của VS đa phần nhắm đến khách nữ tuổi trên 22. VS tập trung vào sắc thái gợi cảm và sexy. Giá của VS ở mình dao động từ 900.000 đến 3.000.000 tùy sản phẩm. VS có phát triển thương mại điện tử nhưng chung với VS Mỹ, chuyển hàng đi khắp thế giới. Thế thì chị em mua online sẽ có phần nặng về phí ship. Còn nếu mua hàng xách tay từ Mỹ về thì dù không nặng về ship thì cũng có nguy cơ không mặc được, vì size và cup của người Mỹ khác xa với người Việt mình.

Triumph
    là thương hiệu từ châu Âu. Sắc thái của Triump tập trung vào vẻ đẹp sang trọng, quý phái và rất chi là luxury. Thiết kế không màu mè, thích sự đơn giản, phù hợp với chị em trên 22 tuổi. Theo em nhận định thì em thích Triumph ở sự đơn giản nhưng tinh tế của nó. Giá của Triumph cũng ngang ngửa với VS. Nhưng Triump bây giờ nguy cơ mua phải hàng giả, hàng nhái lên tới 80% nên chị em cẩn thận. Khi mua phải hàng giả thì chỉ mặc một thời gian là bị biến dạng, xấu xí ngay. Triumph thì chưa phát triển thương mại điện tử nên muốn mua thì phải ra cửa hàng. Chị em phải tìm đúng cửa hàng chất của Triumph để mua hàng thật nha.

Wacoal
    cũng là thương hiệu từ châu Âu. Sắc thái mà Wacoal theo đuổi là sự nhẹ nhàng, thuần khiết và sang trọng. Wacoal tập trung thiết kế cho khách nữ trên 25 tuổi, cho các quý bà. Em thấy Wacoal có phần “già” hơn Triumph và VS. Giá thì ba em này ngang ngửa nhau. Và một điểm giống nữa là có vẻ họ ngại phát triển bán hàng online thì phải, chẳng thấy website có bán hàng gì cả. hic.

Một em nữa là iBasic
    . Thương hiệu cũng như VS – từ Mỹ. Em này có phần đặc biệt hơn 3 em trên là thiết kế nhắm đến gần như là đủ lứa tuổi. Có đồ lót cho bé gái mới lớn (teen), cho con gái trẻ trung với màu sắc tươi tắn, rực rỡ, cho các cô nàng trên 25 tuổi và cả các cô nàng theo đuổi phong cách sexy, gợi cảm. Và em thấy duy nhất có mỗi iBasic là có cả quần lót cho nam. Em có cảm giác như iBasic định hướng là thương hiệu bán đồ lót cho cả gia đình hay sao ấy. Tuy nhiên thì thiết kế chưa được ưa chuộng nhiều, nó thiêng về cái bên ngoài hơn là sự ẩn dấu, tinh tế bên trong. Giá của iBasic thuộc vào mức tầm trung, 199.000 – 2,000,000 tùy sản phẩm. Và thêm điểm cộng là có website bán hàng online, giao hàng tận nơi.

Các mẹ hay mua của em nào ạ, lên chia sẻ thêm nhé.

Mà các mẹ nhớ là hạn chế mua đồ lót xách tay từ châu Âu hay Mỹ nha. Dù là chất lượng thật, giá thật nhưng chưa chắc mặc được, vì size cup bên đó không giống chuẩn size cup phụ nữ Việt Nam đâu. Hi hi. Bạn em bị vài vố như vậy nên tạch luôn, không nhờ xách về nữa.

Hi vọng bài viết giúp ích cho các mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hay mua của sabina ấy
    giá cũng ổn mà chất liệu tốt lắm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì hay chon Triumph. Okey cực
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không có hàng VN ah các chị?
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không thấy bạn nhắc tới Elle nhỉ, mình mặc Elle cho cả ngày ở công sở, cực ok. Còn tối về nhà thì thả
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách phân biệt đồ lót Victoria Secret thật giả

Làm thế nào để phân biệt đồ lót Victoria Secret thật hay giả ?

Sau đây mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình phân biệt hàng thật và giả 1 cách nhanh nhất ( không chính xác 100% nhé).

Trước tiên, mọi người cần biết là Victoria Secret chỉ có ở 2 nước chính là Mỹ và Canada. Các nhà máy gia công của VS thường được đặt tại Indian, Thái lan và China ( hàng mình về chiếm đến 80%) .Và mình xin khẳng định 1 điều là Victoria Secret 100% không có nhà máy gia công tại Việt Nam. Nên nếu các ban mua phải hàng đồ lót Victoria Secret VNXK thì chắc chắn là các bạn đã mua phải hàng giả.

Điều thứ 2 là chúng ta xem về giá cả sản phẩm. Ở đây mình lấy dòng sản phẩm rẻ nhất ra để cho các bạn dễ nhận biết. Giá 1 cái áo lót Victoria Secret dòng rẻ nhất là 50$/2 áo => Tính ra 1 áo khoảng 25$ chưa bao gồm thuế. Nếu + thuế 10% + phí xử lý giao dịch 5% + phí ship nội địa (cực mắc khoảng 10 – 20$) + phí vận chuyển về VN (12$/kg) . Các bạn nhẩm ra được giá 1 cái áo khoảng bao nhiêu tiền ?

Đồ quần áo lót Victoria Secret xách tay ? Xách tay là thế nào ? Tại sao xách tay lại rẻ hơn ? – Câu hỏi được rất nhiều bạn hỏi shop .

Xách tay là xách trực tiếp từ nước ngoài về. Cụ thể là người bán hàng có người thân ở nước ngoài nhân dịp về thì nhờ họ xách dùm ko tốn phí gì cả. Nhưng nếu kinh doanh với số lượng lớn hàng về liên tục thì chúng ta phải thắc mắc đặt lại câu hỏi : Chẳng lẽ tháng nào cũng có người thân xách hàng về hoài ?

Tất cả các sản phẩm đồ lót Victoria Secret khi mua đều có tag với bao bì có mã vạch trùng với mã vạch được in trên sản phẩm đó luôn nhé (có 1 số sản phẩm order online có thể không có tag).

Hiện nay, thị trường đang có 1 số quần lót Victoria’s Secret xách tay giá chỉ 150k/ cái trong khi giá web đến 18$/ cái ? 150k ~ 7$/ cái RẺ hơn đến gần 10$. Đó chưa kể là 150k đã có lời trong đó. ( Loại này chỉ có tag kèm với giá. KHÔNG có bao bì mã vạch như bên shop mình nhé ! Nếu bạn hỏi shop bao bì có in mã vạch không thì nhiều shop cũng NGƠ NGÁC không hiểu vì họ chưa từng thấy qua bao bì của VS như thế nào.)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang tìm hiểu loại k có dây mà vẫn nâng đc để có thể mặc áo hở vai, các mẹ tư vấn giùm em ạ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thì được bạn giới thiệu nhãn hiệu Sexy Forever, đồ lót handmade á các chị. Em ưng lắm. Nhất là mấy các Bralette á, vì ngực em lép mà )
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua của bonbon hoặc vera cũng đc đó
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nào quan tâm đến bralette thì vào fb search: layla.innersoul
    mình mặc 2 bộ mà ghiền luôn í, lại được cái tư vấn nhiệt tình dễ thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha0882 Xem bài viết
    mẹ nào quan tâm đến bralette thì vào fb search: layla.innersoul
    mình mặc 2 bộ mà ghiền luôn í, lại được cái tư vấn nhiệt tình dễ thương
    í mình cũng mới phát hiện ra shop này
    link shop cho mẹ nào quan tâm đồ lót đẹp: https://www.facebook.com/layla.innersoul/

thích nhất là tư vấn dễ thương, hôm trước còn được khuyến mãi nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn mình thích mặc đồ lót lụa hơn, vì đó đẹp, mềm mại , mặc rất thoải mái.
    Mình mua đồ lót lụa ở đây nè các mẹ

https://www.facebook.com/dolotluadvst/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị em nào thử đồ lót tàng hình của Uniqlo Nhật chưa. Nhìn đơn giản nhưng mà được lắm đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình chỉ thích Triumph thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy chỗ này bán hàng Việt Nam xuất xịn mà rẻ này: https://www.facebook.com/duxin.hang.7
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em hay mua ở chợ ạ. Chợ tân bình, 32k/cái loại ren cũng ok ạ. mà ren mặc ngứa quá
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều xiền mua Triumph ấy, thích mà đẹp nè