TIN TÀI TRỢ.

Quyến rũ sắc thu cùng 3 chân váy đơn giản

• 508 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) Mùa hè đã qua, tiết trời thu dần se lạnh dường như khiến các cô gái lúng túng hơn trong việc chọn trang phục dạo phố khi không còn được tự do trong những bộ đồ mát mẻ, hay những chiếc váy ngắn năng động.

Thế thì chỉ cần một chân váy dài với nhiều kiểu phối hợp tinh tế sẽ giúp bạn tạo ra được nhiều phong cách mà vô cùng thoải mái. Sau đây là 3 mẫu chân váy sẽ giúp bạn thêm xinh đẹp trong ngày thu này đấy.

Chân váy maxi

Không cần nói nhiều thì mọi cô gái cũng đều nhận thấy được “tầm quan trọng” của mẫu váy này trong việc tạo ra nét dịu dàng, nữ tính mà không hề thiếu đi phong cách riêng của mình. Không chỉ gắn bó với các nàng trong những ngày hè, chân váy maxi tiếp tục là trang phục được lựa chọn nhiều nhất khi thu sang vì chúng dễ mặc, dễ kết hợp và giúp bạn che đi rất nhiều khuyết điểm như đôi chân khẳng khiu hay vòng 3 không hoàn hảo. Bạn sẽ luôn thoải mái khi diện váy maxi trong tiết trời se lạnh cùng chiếc áo thun tay dài, hay khéo léo phối hợp cùng áo denim và điểm nhấn thêm với khăn choàng ấm áp.

ngang-maxi
    Váy maxi cùng họa tiết hoa cho bạn nét tươi trẻ và dịu dàng

ngang-maxi2
    Kết hợp đa dạng nhiều kiểu áo

doc-maxi
    Ngọt ngào cô gái mùa thu

Những cô nàng mảnh khảnh nên chọn chân váy maxi xếp ly hoặc có họa tiết sọc ngang để cơ thể trông không quá gầy gò. Còn nếu bạn có dáng người mũm mĩm nên tránh xa mẫu váy maxi bó sát hay làm từ chất liệu dày dặn vì sẽ lộ ra phần mỡ thừa và khiến bạn thêm nặng nề.Giày dép đi cùng chân váy maxi cũng vô cùng đa dạng: từ xăng-đan, giày búp bê cho đến cao gót, boots… Tất cả đều có thể giúp bạn hoàn chỉnh trang phục của mình, nhưng bạn cần lưu ý lựa chọn giày sao cho phù hợp với các hoạt động, sinh hoạt trong ngày của mình nhé.

doc25
    doc26
    Thoải mái cùng xăng-đan

ngang-maxi5
    Dịu dàng váy maxi xuống phố

ngang-maxi4
    Một chiếc váy, nhiều phong cách

ngang-maxi3
    Bạn có thể phối nhiều kiểu giày cùng chân váy maxi

ngang-maxi6
    Chân váy maxi sẽ khiến bạn trở nên sang trọng nếu bạn khéo léo mặc chúng với áo thun cao cổ, hoặc tay dài cùng các phụ kiện phù hợp khác như: kính mát, dây đeo cổ, bông tai...

Chân váy midi

Váy midi là kiểu chân váy có chiều dài giữa bắp chân, mang dáng hao hao giống chân váy chữ A nhưng chúng có phần suôn, mềm rủ, vải thường xếp li. Đây là sự pha trộn hoàn hào giữa vẻ dịu dàng, nữ tính của váy maxi cùng sự năng động, tươi tắn của váy chữ A và phù hợp với mọi dáng người. Các bạn nữ có thể chủ động hơn trong việc lựa chọn cũng như sáng tạo thêm nhiều phong cách cho riêng mình.

ngang-midi3

ngang-midi

doc-midi
    Bạn có thể đi làm hoặc dạo phố với chân váy midi

doc-midi2
    Đơn giản nhưng thanh lịch với váy midi trắng

doc-midi3
    Đón thu cùng chân váy midi

ngang-midi2
    Họa tiết sọc ngang khiến bạn thêm trẻ trung, năng động khi diện váy midi

Chân váy bút chì

Không chỉ mang lại cho bạn phong thái lịch sự của một cô nàng công sở, chân váy bút chì vẫn có thể giúp bạn tạo ra những bộ trang phục độc đáo, cá tính để dạo phố, cũng như dự tiệc tối cùng bạn bè. Với kiểu dáng ôm sát, tạo đường cong gợi cảm từ vòng mông xuống chân, bạn sẽ vô cùng quyến rũ và nổi bật trong chiếc váy này đấy.

doc-pen
    Phối đồ cá tính với chân váy bút chì đen

ngang-pen2
    Nhẹ nhàng, trang nhã cùng chân váy bút chì trắng

Nếu bạn có đôi chân không thon gọn, nên chọn cho mình chân váy bút chì dài quá gối và tránh chọn màu sặc sỡ để không làm lộ ra vòng 3 "vĩ đại" nhé. Ngoài ra, chỉ cần chọn áo thun, áo len rộng không đóng thùng để che đi phần bụng mũm mĩm của mình.

ngang-pen5
    Chân váy bút chì hoa cho bạn nét tinh tế và sang trọng

ngang-pencil

Áo thun, áo len hay áo crop-top đều có thể mặc cùng kiểu váy này

ngang-pen6
    Ấn tượng với chân váy bút chì đã được cách tân

Chân váy bút chì lưng cao và áo crop-top là bộ đôi kết hợp hoàn hảo, chúng sẽ giúp bạn tôn lên những đường nét nóng bỏng, chiếc eo thon gọn và bạn càng thêm quyến rũ, tự tin để tham dự những bữa tiệc cùng bạn bè. Dù vậy, bạn cững đừng quên mang theo bên mình áo khoác, hay khăn choàng để tránh những cơn gió lạnh nhé.

ngang-pen4

ngang-pen7
    Gợi cảm cùng áo crop-top

doc-pen2
    Nổi bật với chân váy bút chì màu sắc và áo crop-top đen

Sẽ chẳng có gì ngăn cản được các cô gái khoác lên những bộ trang phục đẹp dù thời tiết có thế nào đi chăng nữa, phải không? Hy vọng với những chia sẻ trên về 3 chiếc váy không thể thiếu trong mùa thu này, bạn sẽ luôn xinh tươi và tự tin trong mọi ngày!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

rất lãng mạn....các chi em nên update xu hướng mới này nhanh nhanh thôi
    • 133 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

dạo này đang cuồng mấy e chân váy ntn, keke
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thích sự nhẹ nhàng của chân váy maxi nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy e váy bút chì nhìn yêu quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 722 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

mình cũng mê 3 kiểu váy này
    • 483 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Nấm nhùn thì hơi vất vả
    • 101 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thích mấy em váy này. Nhẹ nhàng, uyển chuyển rất hợp với mùa thu.Phải update ngay thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 98 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thích quá mà bụng mình hơi bị to (79cm). Con gái đc 11 tháng rồi mà chưa luyện tập đc
    • 1,949 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thích mỗi midi thôi, mình nấm lùn muh mặc maxi thì
    GYX7a9vGYX7p7
    em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

862499tz159cosm5
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 101 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng mê mấy kiểu này lắm. Nhất là maxi, nhìn thật lãng mạn và ngọt ngào cơ mà mình chiều cao có hạn, ko thể nào diện được.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

3 kiểu váy này thật là đẹp và hợp thời trang mùa thu. Hài hòa và quyến rũ...sang trọng nhưng cũng không kém phần trẻ trung!!!