TIN TÀI TRỢ.

Ở SG mua kính cận ở đâu tốt & rẻ

• 11 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Mình cận khoảng 2,5độ, cứ vài tháng là phải thay kính, hao money quá (hơn 300k/cái). Các bạn biết cửa hàng nào bán kính chất lượng cao mà giá phải chăng chỉ mình với.
    I8RvI8Rvp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BONBON-1208
    Mình cận khoảng 2,5độ, cứ vài tháng là phải thay kính, hao money quá (hơn 300k/cái). Các bạn biết cửa hàng nào bán kính chất lượng cao mà giá phải chăng chỉ mình với.
    co mót cjo ban kinh rát re ( ca trong va gong ) vo chong em lau lau lai ra doi mode o do , tren dương Trương Dinh ( em không nho so bao nhiêu , chi nho di VO thi Sau , ve phia dương 3 thang 2 thay dương Trương Dinh thi queo phai , qua mpt cai nga tu thi 2 ben dương co nhiêu tiem lam.),chi chiu kho tra gia. Mát kiêng va gong o do dep nhu la hang trong hiêu kinh nhung gia re hon 2/3 lan. nhung chi nho ki la phai tra gia moi dước nghen.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,026 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao thay kính nhiều thế hả bonbon? Mình mua kính 300ng đeo cả mấy năm í, chỉ thay tròng thôi.
    Mua kính thì mua ở mấy quận ven ven í, cho nó rẻ hơn, mua ngay tại trung tâm hay bị mắc lắm.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Ửa ,mình tưởng chỉ cần thay tròng thôi mà. Bạn có thể đến kính Hưng, ngã ba HBtrưng-NH Cầu, gần chợ Tân Dịnh.
    • 105 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

BonBon ơi, mình không nhớ địa chỉ, nhung đó là tiệm mắt kính Sài Gòn ở gần nhà Thờ cha tam quận 5 đó( chợ Soái Kình Lâm đi lên ấy). Mình cận 5,5 độ, đã xài mắt kiếng ở đấy gần mười năm rùi. Phải nói là gọng tốt, tròng mắt kiếng thì cục đẹp, xài 2 năm mấy mà vẫn trong suốt không bị trày gì cả. Mình mua giá khoảng 300 ngàn ấy (gọng và tròng). Mỗi tội Mắt kính Sài Gòn khi đo độ lại tốn tiền, hình như là 5.000/lần. Ở đó làm giờ hành chính nhá. 5 giờ chìu là nghỉ rùi.
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nha, mình mới mua kính đc hơn 02 tháng mà nay lại bị sụt sịt nữa rồi.Gọng nhựa và gọng nhôm cái nào bền hơn? Mình đeo gọng nhôm mà loai dẻo uốn nắn đc mà cứ khum người là bị rớt kiến chán ghê. tính đi mổ mắt mà thấy sợ sợ và nghe nói mắc lắm, thôi đành đeo kính để lo cho Bonbon
    I8RvI8Rvp7
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em vừa tìm được chỗ bán kính cận (bán sĩ, lẻ) giá cực tốt.
    Nếu ai cần thì nhắn cho em. Không phải em quảng cáo đâu nhé, vì mua đc giá rẻ nên chỉ cho người cần.
    I8RvI8Rvp7
    • QNL
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 456 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu ai cần thì nhắn cho em. Không phải em quảng cáo đâu nhé, vì mua đc giá rẻ nên chỉ cho người cần.

Bonbon chỉ mình với. Mình cũng có nhu cầu mua kính cận đây mà lại giá rẻ nữa thì quá tốt
    Mà có nhiều kiểu gọng đẹp không bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,041 Bài viết

• 2,352 Được cảm ơn

Theo mình , mẹ BONBON cứ thoải mái post địa chỉ lên đi. Mẹ BONBON có ý tốt mà, ko lẽ Admin lại warning Admin nhỉ. Mình cũng đang tính thay kính mới nè..
    • 180 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn chỉ có địa chỉ ở SG thôi à, chán nhỉ! Có mẹ nào biết ở HN có hàng kính cận nào giá phải chăng không? Mình hay mua ở 48 Tràng Tiền, nhưng hình như giá ở đây cũng không mềm chút nào. Mà quả thật hàng kính rất trôi nổi không biết như thế nào là hàng thật mà như thế nào là hàng rởm, nhìn mẫu mã khó phân biệt ghê. Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé. Cảm ơn nhiều.!
    Em - Hoa cúc vàng giữa cỏ dại hoang sơ,
    Em - Hạt cát giữa muôn vàn hạt cát.
    Có còn in đáy mắt, mùa thu vàng hoa cúc của riêng anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 297 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bonbon post địa chỉ lên cho mọi người cùng tham khảo đi. Em cũng đang có nhu cầu thay kính đây, cố gắng bon chen thêm 1 năm nữa rồi đi phẫu thuật quách cho nó nhẹ mắt...
    Chỗ chị Bonbon là bán gọng kính rẻ hay là cắt tròng kính rẻ thế ah???
    iFbqp7
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 1,096 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mẹ Bonbon ơi, sao mình chưa thấy bạn trả lời nhỉ? mọi người đang chờ bạn đấy! mình cũng đang cần mua kính lắm lắm đây!!!!!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 227 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình cần mua gọng kính loại tốt, giá cả hợp lý. Các mẹ giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 106 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng đang cần thay mắt kính cho con trai, các chị em biết địa chỉ nào tốt giúp em với, thanks
    17071_1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 106 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng đang cần thay mắt kính cho con trai, các chị em biết địa chỉ nào tốt giúp em với, thanks
    17071_1
    • 256 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ở SG, mua gọng kính ko khó và cũng ko hề đắt tí nào thì fai..

ở HN, e thấy gọng kính bán đắt lắm, cùng 1 gọng kính trong SG bán 60k, e ngoài này fai mua đến 180k, anyway, chấm nhận. Gọng kính cũng khá qtrọng, các bố mẹ mua kính cho bản thân hay mua kính cho bé nên xem xét kỹ

Còn tròng kính ở HN, e suggest Kính mắt Quang Thăng nhé, ở ngay chỗ bán hàng miễn thuế ở Giảng võ ý.
    E thấy mắt kính ở đó loại rẻ nhất bgiờ là 50k/cặp mắt cận nhé, cận và viễn giá cao hơn ( chống xước hay sao ý, họ ko bán loại bình thường 30k,40k/cặp nữa) -> giá cả ổn
    Chất lượng e thấy cũng tốt, mắt kính trong lắm. Thái độ phục vụ cũng ok, khá đông khách đó ( VN cứ đâu đông là đến mà )

Hi vọng mng mua dc kính tốt. E ko quảng cáo gì cho cửa hàng này đâu nhé, e bị chặt chém khi mua cái gọng kính 180k cũng đau đớn lắm, nhưng dc cái...tròng kính ở đây ok:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Kính rẻ ở SG là khu Trương Định, băng qua ngã tư Lý Chính Thắng, vào đường Trương Định nối dài mới mở đó. Có 1 loạt các kios bán kính, gọng rẻ mà nhìn hình thức ko thua gì các tiệm lớn. Tuần trước e đi mua được 2 gọng, một cái nói 120k e trả xuống 80k, họ bán liền. E thấy hớ sang hàng bên cạnh mua nói 90k nhưng cũng chỉ cho trả xuống 80k thôi. về ai cũng khen đẹp, rẻ, nhưng e cảm thấy ai mạnh miệng trả xuống được nữa đấy :Battin ey:
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

E cũng đang quan tâm, cái kiếng mua cả gọng lẫn tròng 600k mà giờ mờ hết cả rồi.
    • 396 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

hic, sao các chị mua kính rẻ thế, em mua kính toàn 400 hay 500 ngàn thôi, mà tròng thì chỉ có 100 còn gọng toàn 3, 4 trăm ko à
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 883 Bài viết

• 2,770 Được cảm ơn

Mình cũng tìm trên mạng thấy nhiều bạn chỉ chổ này. Mình đã thử đúng là ngon bổ rẻ. Không rẻ như ngoài Trương Đinh nhưng chất lượng tốt hơn. Gọng 160k,tròng 60k tròng thường và 120k có chống chói chống trầy. Nếu mình mua cái mắt kính như vậy ở các hiệu kính ghi giảm giá 50% gì đó...thì phải ít nhất 400k nhé!

Hiệu kính này tên Mừng, mình quên mất tiêu địa chỉ rồi. Bạn đi từ đường 3/2 rẽ vào Nguyễn Tri Phương, chừng 100m có cái bảng khu phố văn hóa bên tay phải, bỏ cái bảng đó, đi xuống chút có cái bảng thứ 2 thì rẽ vào. đi chừng 50m sẽ thấy hiệu kiếng này nằm bên trái..Tiệm này lúc nào cũng đông khách nên các bạn tìm không thấy thì cứ hỏi thăm người ta chỉ cho nhé!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5