TIN TÀI TRỢ.

Nước hoa (Tầng 12 + 13)

• 4 Lượt chia sẻ
  • 385K Lượt đọc
  • 3.01K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 365 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bubu8 Xem bài viết
    À đọc kỹ mới thấy bạn bảo chai Versace Bright Crystal, nước màu hồng mà bạn dùng bị nồng và đau đầu à? mình dùng chai mini thấy mùi này khá nhẹ nhàng, trong trẻo như màu hồng của nó vậy... sao lại nồng nhỉ? chắc bạn chỉ dùng đc những mùi thật thật nhẹ nhàng thui à?? hay bạn k hợp mùi, hay....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabe56678 Xem bài viết
    Nước hoa hết hạn sử dụng không phải là nước hoa xịt vào người không tốt,nó chỉ bị đổi mùi,bay mùi hoặc mùi đậm lên(như chai Kenzo amour với Ricci ricci của mình )Cho nên bạn cứ dùng thoải mái đi không ảnh hưởng gì đâu.Mình cũng đầy nước hoa quá hạn sử dụng ý mà :P có chai còn từ năm 2007 cơ
    Còn mùi nước hoa nồng có thể do là bạn ngửi không quen hoặc nó bị biến đổi mùi rồi đó:P
    Cám ơn ý kiến của mọi người nhiều, mình quyết định sẽ dùng, mà chai to vật vã thế này xài bao h mới hết nhỉ
    Mình đoán bị nồng có thể là do hôm qua mình xịt body mist của một hãng khác, cộng thêm cả ngày hôm qua đi lại nhiều nên mệt, thành ra lúc xịt cái này mình cứ có cảm giác lẫn lộn, chả phân biệt được đâu là mùi nào. Chứ lúc đó mọi người đứng xung quanh mình lại khen là mùi nhẹ nhàng, thanh tao, hehe. Để mai mình xài lại xem như thế nào.
    Mình ưng em nó ở chỗ là tối qua mình xịt chỗ cổ tay mà sáng nay dậy vẫn thấy thơm thoang thoảng, nó bám mùi dai phết nhỉ
    :LoveStruc:LOVE YOU AND LOVE ME:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 365 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-Tisu Xem bài viết
    hnay đã test Dahlia và Gucci guilty roài. Nhận xét k mấy thích e Dahlia, có mùi chua chua, e Gucci guitly thì hơi giống lady milion (mà e này thì có rùi). Kết quả là chưa duyệt đc e nào để cho bào bộ sưu tập cả. à có test cả Ailen lun, mùi đúng là hay nhưng dùng trời SG e là hơi nóng
    Thế chị đã test Coco Mad chưa ạ ? Coco Mad mùi nồng nàn lắm chị ạ, theo những gì chị review về các loại khác thì em e nó cũng không hợp với thời tiết trong Nam. Em ở ngoài Bắc mà ngửi chai này đã thấy nồng lắm, được cái thơm lâu. Coco Mad như tên gọi, gợi cho em nghĩ đến hình ảnh một quý bà tuổi trung niên thành đạt, lộng lẫy trông một bộ y phục dạ hội, xịt thêm nước hoa, toát lên cảm giác sang trọng và quyến rũ, hihi.
    :LoveStruc:LOVE YOU AND LOVE ME:LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeuanh8682 Xem bài viết
    tks chị nha,em muốn test loại này thì có thể test ở đâu chị nhỉ?hiiiiiii,ko chị nào có cho e "test ngó" chút ạ.hi
    Đây hình của bạn đây hí hí
    [IMG]90idylle_eau_de_parfum_s[/IMG]
    [IMG]34Valentino_Launching_Va[/IMG]
    [IMG]7deaa62721e2388465ee8f9ee9432e2b_52184700.chloeeaudeparfum1[/IMG]
    Theo mình mấy mùi này thích hợp với mùa thu đông và rất nhẹ nhàng ấm áp^^ còn dành cho mùa xuân hè thì nhìu loại lắm ^^
    • 108 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lên parkson đi bạn ui.
    hiii...parkson keangnam hay ở ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà vậy hả c?
    Quycotuoiho
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,900 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeuanh8682 Xem bài viết
    hiii...parkson keangnam hay ở ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà vậy hả c?
    mình ở SÌ GÒN
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,900 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kalenteeny Xem bài viết
    Thế chị đã test Coco Mad chưa ạ ? Coco Mad mùi nồng nàn lắm chị ạ, theo những gì chị review về các loại khác thì em e nó cũng không hợp với thời tiết trong Nam. Em ở ngoài Bắc mà ngửi chai này đã thấy nồng lắm, được cái thơm lâu. Coco Mad như tên gọi, gợi cho em nghĩ đến hình ảnh một quý bà tuổi trung niên thành đạt, lộng lẫy trông một bộ y phục dạ hội, xịt thêm nước hoa, toát lên cảm giác sang trọng và quyến rũ, hihi.
    mình cũng tính test thêm coco mad, nhưng nghe mấy c rì viu thì có vẻ ko hợp gu SG, với lại đậm mùi phấn, mà mình k thix mùi phấn nên cũng chưa đi test lun
    • 136 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

mình cũng tính test thêm coco mad, nhưng nghe mấy c rì viu thì có vẻ ko hợp gu SG, với lại đậm mùi phấn, mà mình k thix mùi phấn nên cũng chưa đi test lun
    e này ko có mùi phấn đâu mẹ Tisu ạ, nếu mà có mùi phấn tớ cũng chạy mất dép
    CUBI & CUBO:557: I LOVE MY MUM
    CUBO
    NB:3,3kg:LoveStruc:T1:5kg:LoveStruc:T2:6kg:LoveStr uc:T3:7kg:LoveStruc:T4:8kg: T22: 13kg LoveStruc:to be continew...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,305 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echcom-81 Xem bài viết
    e này ko có mùi phấn đâu mẹ Tisu ạ, nếu mà có mùi phấn tớ cũng chạy mất dép
    Mình thì lại thấy em này mùi son phấn đậm lắm luôn á , nên test xong cũng k ưng gì mấy
    • 6,115 Bài viết

• 23,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Mình thì lại thấy em này mùi son phấn đậm lắm luôn á , nên test xong cũng k ưng gì mấy
    Cảm giác ban đầu khi ngửi Coco Mad đúng là đậm chất phấn son nhưng chỉ tầm 30 phút khi tinh dầu thấm qua da và phát tiết thì phải nói là tuyệt cú mèo chị ạ. Em dùng thấy ngoài mùi hương sang trọng thì điều rõ nét nhất là cảm giác mình rất "đàn bà, mặn mà, quyến rũ", thấy yêu và nâng niu bản thân hình hơn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Đậm mùi phấn thì phải nói đến e no5 hoặc e no19 nag ạ. Còn e này theo cảm quan của tớ là ko có, rất rất tuyệt!
    CUBI & CUBO:557: I LOVE MY MUM
    CUBO
    NB:3,3kg:LoveStruc:T1:5kg:LoveStruc:T2:6kg:LoveStr uc:T3:7kg:LoveStruc:T4:8kg: T22: 13kg LoveStruc:to be continew...
    • 1,482 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Hihi, em nghĩ là chị Mẹ Suri nói mùi son phấn (mùi mỹ phẩm), còn chị Echcom-81 lại nói về mùi hương phấn đó, phải hông mấy chị .

No.5 em thấy đúng là mùi son phấn cổ điển luôn. ^^

Ngày cuối cùng của năm 2012, chúc cả nhà có 1 năm mới 2013 nhiều niềm vui, may mắn, thành công, và cuối cùng là có nhiều xiền để sưu tập thêm nhiều nhiều nước hoa nhen, hii
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào chỉ chỗ em mua nước hoa chính hãng ở tphcm không ạ.....em tính mua ở TGNH đây mà nghe nhiều người phàn nàn về nó lắm rồi đây,
    Tình hình là em đang địa chai Armani Code for Woman, mà mua ở VN thì hơi mạo hiểm
    các mẹ giúp em vs
    • 3,305 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yomost_01 Xem bài viết
    Hihi, em nghĩ là chị Mẹ Suri nói mùi son phấn (mùi mỹ phẩm), còn chị Echcom-81 lại nói về mùi hương phấn đó, phải hông mấy chị .

No.5 em thấy đúng là mùi son phấn cổ điển luôn. ^^

Ngày cuối cùng của năm 2012, chúc cả nhà có 1 năm mới 2013 nhiều niềm vui, may mắn, thành công, và cuối cùng là có nhiều xiền để sưu tập thêm nhiều nhiều nước hoa nhen, hii
    Chính xác đó em, chị thấy em í đậm mùi son phấn, nên em hoatamxuando nói rất đúng, nó rất đàn bà và quyến rũ í. Cá nhân chị k hợp với những mùi đậm hương son phấn như vậy, nên như Love Chloe chị k chịu nổi, chị chỉ hợp với mùi phấn thoang thoảng, khi ẩn khi hiện, khó nắm bắt như Cashmere mist thôi , yêu lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

- Các mẹ tư vấn cho e vài mẫu nước hoa với ạ... E muốn kiếm mùi nào nhẹ mà giữ dc mùi lâu ý.
    E định ghé PS ngửi thử mùi ... Cơ mà e sợ vào đấy nó nhìu loại quá thì khó mà thử dc :"(
    Các mẹ giúp e với.
    • 238 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

chúc mừng năm mới nhé các chị em trong nhà nước hoa:P sang năm mới lúc nào cũng tràn ngập hương hoa nhé mấy chị
    [IMG]1d1c0f39959fc2c53cbb5c098c592919_52209145.newyear2013um17[/IMG]
    • 427 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ ơi so sánh dùm em 2 mùi nước hoa sau :
    ACQUA DI GIO Eau de toilette ( 1994) - ACQUA DI GIO Eau de parfum (2010) : 2 lọai này khác nhau thế nào ?
    ARMANI CODE - ARMANI CODE SUMMER : 2 loại này sao ?
    Em nên chọn mua loại nào thì ổn hơn ? Cảm ơn các mẹ nhiều .
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em đã thầm thương trộm nhớ em Chloé Eau de Parfum (loại cột nơ trắng đấy ạ) và em Versace Bright crystal từ rất lâu rồi và đang chuẩn bị sắm về một trong hai em để mừng sinh nhật mình. Các chị có thể tư vấn giúp em loại nào bám lâu và lan tỏa tốt hơn không ạ? Và loại nào...quyến rũ hơn nữa nhé! (Để dụ dỗ trai nhà í mà)
    • 4,851 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nào dùng Knowing rồi cho mình tý còm xem có nên mở ko với, sợ ko hợp thì chán lắm. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các c ơi cho e hỏi ở HN có chỗ nào mua nc hoa đảm bảo hàng auth k e sợ mua phải hàng fake lắm tại đem tặng mà
    • 3,305 Bài viết

• 2,710 Được cảm ơn

Hnay đi mua kem dưỡng da tiện thể mua luôn em mini Lolita để test mùi, mới chấm lên ngửi thấy ngay hương khói thuốc rất đậm, dần dần nó chuyển sang hương của gia vị, của hồi rất ấm áp, note cuối lại vấn vít hương vani ngọt ngào. Đúng là một mùi hương đầy ma mị, ngọt ngào, quyến rũ. Tiếc là chỉ dùng đc cho mỗi mùa lạnh thôi, mà chắc mình cũng ẵm em 30ml về hít hà cho đỡ nghiện quá haha
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)