TIN TÀI TRỢ.

Những mùi nước hoa nào nhẹ nhàng, thanh lịch(ko đau đầu)?

• 83 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 646 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Từ trước tới giờ em ngại dùng nước hoa vì ngửi những mùi hắc em cứ bị váng vất, đau đầu. Nhưng dạo gần đây phát hiện ra với những mùi nhẹ nhàng, mát mát thì em ko bị đau đầu như thế nên cũng muốn tìm hiểu 1 số mùi nước hoa nhẹ nhàng để dùng mà chẳng biết những loại nào có mùi theo tiêu chí đấy nhỉ, các mẹ tư vấn giúp em với.
    (Em cũng đi ngửi thử ở vincom rồi nhưng cứ bị đưa cho ngửi thử những mùi nồng nồng là lại nhức đầu ko thử được mùi khác nữa)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

l'eau par kenzo thử coi.

water by kenzo cũng okie đó, hình như hồi nào giờ mình thấy kenzo là nhẹ nhàng.

còn ko thì xài phấn thơm em bé .
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • 551 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

lancome cũng cực dễ chịu, man mát, thơm thơm.. rooling:
    y3CQp7
    nznBp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vyy
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Victoria Serect chị ơi...mùi nhẹ nhàng thanh tao lắm...phảng phất và thơm lâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,178 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Victoria Serect chị ơi...mùi nhẹ nhàng thanh tao lắm...phảng phất và thơm lâu.
    VS có mấy mùi very sexy for her hương đầu cũng nồng lắm í

chị chủ top test mùi nc hoa, đừg đưa lên tay ngửi ngay, vì có nhiều em nc hoa hương đầu ( tức là lúc mới xịt tới khoảng 15' sau tùy loại ) rất nồng và khó chịu, nhưng sau đó thì thơm dai dẳng đáng yêu lắm :Smiling:
    • 141 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lancome dc đó chị
    • 453 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Bạn dùng Cool Water đi, rất thích đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Johnson baby,ôi lớn rùi em vẫn thix mùi đó em xài cả màu tím lẫn hồng:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 686 Được cảm ơn

Issey Miyake - L'Eau d'Issey :LoveStruc: bảo đảm ko nhức đầu ,mùi hương thanh lịch như tiêu chí bạn cần .
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 846 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Giới thiệu vài món nước hoa nhiều người yêu mến đây ạ - dịu dàng, mát mẻ, quyến rũ chứ không nhức đầu tí nào

J'adore EDP
    7718_102620033086864_100000166033900_68654_1490709_n

Bvlgari Rose Essentielle EDP
    26066_109228475759353_100000166033900_237578_2965307_n

Táo xanh DKNY Be Delicious EDP
    products_4287_MED
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì thấy Guess hồng rất tuyệt
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng thích dùng nước hoa, k biết nước hoa nào vừa dịu, vừa giữ mùi lâu các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 98 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cá nhân mình thì vote cho Lancome (Tresor) + Victoria Secret (Amber Romance) + Jennifer Aniston (mùi hoa lài dễ chịu).
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 758 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Cũng tùy cảm nhận của từng người vì cái gọi là mùi đau đầu hay không đau đầu í nhỉ
    Ví dụ như em thấy Black XS for her ngọt vừa phải, dùng mùa đông là hợp lý rồi, còn bạn em thấy em dùng mùi đấy thì kêu ca bảo dùng mùi ngọt nhức hết cả đầu , trong khi bình thường nó cũng thích mấy mùi ngọt như kiểu Sensuous của estee lauder. Em thì lại thấy đau đầu vì mùi đấy :<
    Một đứa bạn khác thích mùi ngọt ngào của Pretty- Elizabeth arden với cả Pink her- just cavalli thì em ngửi thấy đã nôn nao chuếnh choáng xa xẩm mặt mày.
    Mẹ em thích guess gold còn em thì ngửi thấy lại choáng đầu choáng óc buồn nôn ). Trong khi cái Guess nắp bạc thì em lại thấy được.
    Thông thường mà thích mấy mùi nhẹ nhàng, man mát nên chọn mấy loại floral aquatic với aromatic aquatic. Nữ thì BVL Omnia Green hay Crystaline, Leau par kenzo, nước hoa của nhà Issey miyake, không thì dùng mấy mùi của nam như bvl aqva, chanel allure, aqua di gio hay D&G light blue cũng hay :X Em thấy hay chắc tại anh zai nhà chuyên dùng mấy mùi này :"> mùi của tình yêu thì bg chả mê =)))
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,268 Bài viết

• 4,463 Được cảm ơn

Mỗi khi thấy hơi nhức đầu mà vẫn thix dùng nước hoa mình dùng Green Tea, rất nhẹ, mùi trà.
    hnfip7
    ID: huynhthuy/ pass: mongcon

9dyuneqt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

daisy of mars jacob và tao xanh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Marc jacob daisy/daisy eau so fresh
    Elizabeth arden Green Tea
    DKNY be delicious/pure dkny
    Issey Miyake L'eau d'issey
    D&G light blue
    Kenzo L'eau par kenzo
    David Off Cool Water (cá nhân em thấy mùi này chả khác j xịt nướcc lên ng, mà có nhiều ng thik nên suggest chị chủ top vào :"> )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

Chào bạn, gần đây mình đang chuyển qua sd nước hoa tinh dầu ( dạng xịt về lâu dài không tốt cho SK nếu như chúng ta phải xịt hàng ngày hoặc 6 ngày/tuần ) và mình đã thử order rất nhiều tinh dầu nguyên chất từ các loài hoa như hồng Pháp ( ngọt ngào nhưng hơi ấm ), lavender (hấp dẫn nam giới ), sen ( mình thích mùi này ), ngọc lan tây, ... ngoài ra còn có tinh dầu hoắc hương, hoàng đàn, ... Vô tình mấy hôm nay mình mua được chai tinh dầu mùi nước hoa tên là French Kiss ( hình như 120k/20ml ) thì thấy cực thích và mình chợt nhớ đến topic của bạn. Mùi này không thuộc dạng tươi mát trẻ trung nhí nhảnh gì cả, nhưng không hề già ( có lẽ vì mùi khá thơm ngon như thức ăn ) nhưng ưu điểm mà mình đánh giá cao đó là mùi hương gần với mùi da thịt đàn bà mặc dù mùi vẫn tòa hương thơm như nước hoa khác, tông mùi không hẳn là quá nhẹ nhàng nhưng thật sự êm dịu cho tinh thần dù ngửi trong thời gian dài ( mùi gia vị chiếm chủ yếu nên đằm thắm đáng yêu như mùi thơm trong căn bếp vậy ), có chút gì đó bí ẩn đàn bà, có chút gì đó sâu sắc ( không nông nổi bề ngoài của teen đâu ) và rất sang, thanh lịch. Dĩ nhiên, bên ngoài có rất nhiều chai nước hoa hàng cao cấp đạt được các tiêu chuẩn của bạn và hay hơn mùi French Kiss này nhưng cũng đồng thời đốt của bạn hàng đống tiền ( mà thật ra bạn trai mình bảo giá trị thật của các chai nước hoa thương mại trên thị trường giá trị thật cho 1 chai 100ml chưa bao giờ qua mốc 25$ dù có là Chanel, còn lại vô túi nhà SX, người mẫu, .... thế nên các nhân vật này cực giàu là vậy, bán thương hiệu, hình ảnh là chính ). Thế cho nên, nếu bạn muốn tiết kiệm trong thời bão giá này và có một chai nước hoa rẻ, sang, thanh lịch, thơm mùi đàn bà, êm dịu cho mũi người ngửi ( chủ yếu là bạn ngửi cả ngày ), không gây hại cho da, thỏa mái xách theo trong túi để bôi lại thoải mái mà không xót tiền ( môi trường VN tệ quá, mau bay mùi nước hoa) mình giới thiệu cho bạn mùi French Kiss này ( tạm thời mình chỉ mới biết 1 bạn bán mùi này, bạn search nguyenlieulamsoap sẽ thấy, trong mục mùi hương/hương nước hoa ).
    Cách sd mà mình hiện đang áp dụng : mình làm sẵn 1 hộp solid perfume base ( mình hay đùa là fragrance-free solid perfume ) do mình cải biên ra ( khi bạn vào web này tham khảo cách làm nước hoa khô, tuy nhiên bạn không sd tinh dầu mùi hương mà chỉ làm tinh dầu nền + sáp ong trắng/vàng/đậu nành ), trước khi đi ra ngoài, mình thoa cái solid perfume base này lên chỗ có mạch đập như phía sau 2 dái tai, mặt trong 2 khủy tay, thoa 1 lớp thật mỏng trên diện tích khá rộng , xong cứ thế thoa dầu mùi French Kiss này lên.
    Ngoài ra, đôi khi mình pha trộn dầu mùi French Kiss với tinh dầu hoa hồng theo tỉ lệ 8 FK + 2 hoa hồng rồi bỏ vào 1 lọ nhỏ cỡ 10ml bỏ trong túi xách, hoặc pha trộn mùi FK này với mùi sữa+mật ong+yến mạch và cam ngọt theo tỉ lệ 7FK + 2 cam ngọt + 1 sữa mật ong yến mạch ( mùi cam ngọt sẽ tạo vẻ trẻ trung hơn, sành điệu và thời trang, còn mùi sữa+mật ong+yến mạch tạo mùi thơm ngon của các PN có tâm hồn trẻ ) thành 1 lọ khác, bỏ trong túi xách. Dạo gần đây, mình luôn thủ theo trong túi các vật thể lạ sau đây ( lạ vì khi lục túi mình bạn bè tò mò không hiểu chúng là cái gì cho đến khi mở nắp ra ): 1 lọ solid perfume base, 1 lọ tinh dầu FK, 2 lọ tinh dầu có 2 mùi tổng hợp trên, 1 lọ tinh dầu hoa hồng cỡ 1ml bên trong, 1 lọ tinh dầu oải hương cỡ 1ml bên trong, 1 lọ tinh dầu vỏ cam/chanh ( giải stress, lâu lâu lấy ra ngửi ). Khi nào thấy mùi nước hoa nhạt đi thì lấy lọ tinh dầu nước hoa ra bôi thêm chút ít cho tỏa hương.
    Ưu điểm của cách chơi nước hoa mới này là : bạn hoàn toàn kiểm soát mức độ nồng nhạt của lượng tinh dầu bạn thoa vào, khi nào hương nhạt đi thì thoải mái thoa thêm bao nhiêu lần cũng được, không xót tiền, mỗi lần thoa tùy theo nhiệt độ môi trường mà sẽ thoa mỏng hay thoa dày, hương lưu rất lâu, không kém hàng hiệu, không sợ hư da ( vì đã có lớp solid perfume base lót bên dưới đồng thời còn dưỡng da vì làm từ tinh dầu như dầu hạt nho, dầu hương dương, ...), rẻ ( chán thì dùng vào việc xông tủ quần áo ), không lo lắng mua nhầm nước hoa giả, ....
    Bạn có thể thử.
    ?action=view&current=P230411_103801
    ?action=view&current=P230411_095202
    ?action=view&current=P230411_104501
    ?action=view&current=1
    • 123 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Clinique Happy, tớ đang dùng và rất thích, mọi ng xung quanh cũng hay khen, hehe
    • 309 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì thích DKNY Be delicious Táo xanh và Kenzo, dùng hai mùi này vào mùa hè vừa nhẹ nhàng vừa thanh lịch (đúng tiêu chí của chủ top nhé) hihiii Theo kinh nghiệm của mình thì trước khi mua nước hoa mình hay xịt thử vào cổ tay (phía trong) rồi đi lòng vòng một lúc, sau đó ngửi thử xem có thích không rồi mới mua. Ngoài ra, sau khi ngửi thử một mùi nước hoa, bạn nên ngửi cafe (thường các tiệm nước hoa đều có sẵn) trước khi ngửi tiếp mùi khác.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4