TIN TÀI TRỢ.

Nhờ chị em sành điệu tư vấn về stye mặc đồ sao cho phù hợp với mình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 211 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình thì nhan sắc dưới trung bình, chắng thấy ưu điểm gì hết, người thì phải nói là lùn ạ, cao chưa tới 1m50, nặng 40kg, da ngăm đen mà còn hơi tái chứ k đc hồng hào, 3 vòng k cân xứng, vòng 1 hơi bị to (hichic) so với cơ thể. Đó là do m.n nói vậy ạ, sao thấy mất tự tin quá các mẹ a. Phải nói là nản hết sức, đã vậy còn k thích mang giày cao gót cứ lết dép lào tối ngày. Giờ e quyết tâm thay đổi để thấy y bản thân hơn. Mong m.n tư vấn cách mặc đồ sao cho kinh tế và phù hợp giúp e ạ. Em năm nay 28t.

Thank mọi người nhiều.
    Nam mô A Di Đà Phật.... tâm thanh tịnh lòng hoan hỷ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 166 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvuthi Xem bài viết
    Mình thì nhan sắc dưới trung bình, chắng thấy ưu điểm gì hết, người thì phải nói là lùn ạ, cao chưa tới 1m50, nặng 40kg, da ngăm đen mà còn hơi tái chứ k đc hồng hào, 3 vòng k cân xứng, vòng 1 hơi bị to (hichic) so với cơ thể. Đó là do m.n nói vậy ạ, sao thấy mất tự tin quá các mẹ a. Phải nói là nản hết sức, đã vậy còn k thích mang giày cao gót cứ lết dép lào tối ngày. Giờ e quyết tâm thay đổi để thấy y bản thân hơn. Mong m.n tư vấn cách mặc đồ sao cho kinh tế và phù hợp giúp e ạ. Em năm nay 28t.

Thank mọi người nhiều.
    Chẳng thấy ai tư vấn nhỉ. Mình thì ko có kinh nghiệm ăn mặc cho dáng người như bạn và cũng ko biết sở thích thẩm mỹ của bạn thế nào, mà bạn cũng ko thông tin gì thêm, cho nên mình cứ tư vấn đại theo cách nhìn của mình nhé (ko biết là có giúp ích gì được hay ko)

- Muốn mặc đẹp, dáng đẹp thì đầu tiên là phải đi giày cao gót bạn ạ. Người có dáng người mẫu thì còn tự do được chọn giày dép chứ người dáng không chuẩn mà muốn cải thiện thì đầu tiên là phải đi giày cao gót thôi. Chọn giày đơn giản, gót nhọn và mảnh thì đẹp hơn, thay vì giày cao đế xuồng, nhìn rất nặng nề. Giày tầm 5cm, về sau đi quen tăng lên tầm 7-9cm là vừa. Đi giày cao gót dáng đẹp hơn đi giày trệt. Dép lào của bạn là dép gì vậy? Tớ nghĩ trừ phi ở nhà, phụ nữ ko nên mặc dép ko có quai níu sau gót ra đường, vì loại này mỗi khi bước đi thì chân đi 1 hướng mà dép đi 1 hướng, nhìn rất luôm thuộm.
    - Bạn năm nay 28t, cũng coi như bước vào tuổi phụ nữ chững chạc, có lẽ ko nên ăn mặc kiểu các bạn xitin xì khói nữa. Tránh các màu sắc tươi quá, tránh các loại áo quần cắt may quá cầu kỳ diêm dúa, bèo nhún, dây nơ... Da màu tối thì mặc những màu nhạt kiểu trắng nhạt, hồng nhạt, vàng nhạt, màu đen. Tránh màu xanh lá cây, màu đỏ, màu tím.
    - Ăn mặc an toàn: Người dáng đẹp thì thích mặc style nào thì mặc, thậm chí khoác cái giẻ lau lên người cũng đẹp. Nhưng người ko chuẩn thì lại ko may mắn như vậy. Chọn áo quần có đường cắt vừa người, không bó ko rộng. Nếu muốn thu hút phái kia thì ko nên mặc áo quần quá rộng và quá hoa hòe sặc sỡ. Phái nam và người già thì thích nhìn phụ nữ mặc theo kiểu đơn giản, áo ra áo, quần ra quần, tôn dáng người. Ví dụ quần skinny, quần ống đứng, váy bút chì, váy xòe ngắn. Ko nên bắt chước phong trào, vd váy maxi, váy trước ngắn sau dài...

- Ngực to: nên mặc áo đơn giản, ko nên tập trung nhiều hoa văn họa tiết, nơ bèo vào phần ngực. Ko nên mặc áo bó sát, áo cổ cao, nhất là cổ lọ vì lúc đó phần ngực nhô ra đột ngột, gây mất cân đối. Nên mặc cổ chữ V, cổ tròn (như cổ áo ba lỗ ấy), cổ thuyền, cổ chéo vạt, cổ đổ... Đại khái là đường cổ may thấp 1 chút để hở phần cổ ra. Ko biết up ảnh thế nào, bạn xem tương tự thế này này

http://i.dailymail.co.uk/i/pix/2013/09/04/article-2411824-1B987A31000005DC-729_306x669.jpg

Tuy nhiên ko nên may áo eo cao kiểu búp bê như cái váy này, mặc nhìn như bà bầu, ko tôn dáng 1 chút nào. Áo này khiến người ta có cảm giác bạn mất tự tin vì đang muốn giấu cái gì đó, vd eo to... Nhưng giấu kiểu này lại rất lộ.

- Muốn ăn mặc dễ nhìn thì phải chú ý 1 điều đó là tạo cảm giác cân đối cho toàn cơ thể - nếu người bạn có dáng đồng hồ cát thì dễ rồi, mặc gì cũng được. Nhưng nếu cơ thể ko dc cân đối thì cứ theo nguyên tắc cơ bản là chỗ nào to thì mặc màu tối dấu đi. Ví dụ người bạn phần trên to, chân nhỏ mảnh => áo màu tối, quần màu sáng, áo hơi ôm, quần hơi rộng. Và ngược lại. Nếu eo to thì mặc áo bo gấu để giấu eo đi...

Mình chỉ góp ý được tới đây thôi. Quan trọng là phải tự bản thân bạn nghiên cứu thử nghiệm và mặc cho người xung quanh bạn nhận xét. Bộ nào được họ khen thì bạn cứ thế phát huy. Good luck!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

thank bạn đã góp ý, mình xin tiếp thu ý kiến của bạn.
    Nam mô A Di Đà Phật.... tâm thanh tịnh lòng hoan hỷ.