TIN TÀI TRỢ.

Mua áo sơ mi công sở ở đâu đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết chỗ nào bán áo sơ mi công sở đẹp thì chỉ cho tớ với, kiểu càng đơn giản mà đẹp càng tốt, tớ ko thích họa tiết rườm rà, tks các mẹ:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,791 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ở SG em thấy Senorita có nhiều áo sơmi đó chị
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai biết chỗ nào bán áo sơ mi công sở đẹp thì chỉ cho tớ với, kiểu càng đơn giản mà đẹp càng tốt, tớ ko thích họa tiết rườm rà, tks các mẹ:Rose:
    Chị ơi, lên Espirit chỗ đầu Lý Thái Tổ nhìn sang Nhà hát lớn ấy mà mua sơ mi. Kiểu dáng cực kỳ trang nhã và màu sắc nhẹ nhàng. Em toàn mua sơ mi ở đó thôi. Mặc bền lắm, quay máy giặt thoải mái mà ko bị mất form đâu
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 319 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, lên Espirit chỗ đầu Lý Thái Tổ nhìn sang Nhà hát lớn ấy mà mua sơ mi. Kiểu dáng cực kỳ trang nhã và màu sắc nhẹ nhàng. Em toàn mua sơ mi ở đó thôi. Mặc bền lắm, quay máy giặt thoải mái mà ko bị mất form đâu
    Tầm bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ thấy hàng E nayf không khyuến mại bao giờ nhỉ:Smiling: Tớ hay mua ở 1 cửa hàng xách tay, tầm 550k, nhưng tớ nghi từ QC quá. Bệnh nghề n ghiệp mà, lúc nào cũng hàng thật hàng giả.
    • 3,233 Bài viết

• 7,750 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He He G2000 .Espirit co sale chứ nhỉ thể ở HN thì không có sale a ?Nhưng thấy mấy bạn bảo là như MNG thì dù có sale cũng chả có đồ đẹp mấy vì các em bán hàng đã gom hêt rồi a
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien Xem bài viết
    Tầm bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ thấy hàng E nayf không khyuến mại bao giờ nhỉ:Smiling: Tớ hay mua ở 1 cửa hàng xách tay, tầm 550k, nhưng tớ nghi từ QC quá. Bệnh nghề n ghiệp mà, lúc nào cũng hàng thật hàng giả.
    Khoảng 700-800k một cái. Chất liệu cotton pha nên mềm mại, nhanh khô, nhưng lại không nhàu. Có hai tông màu chủ đạo là đen và trắng. Thêm vài màu như ghi, hồng nhạt, xanh dương và kẻ tăm nhỏ. Cổ thì thường là cổ Đức, cổ Tầu, cổ tròn rút dây. Trông rất yêu và nữ tính. Nói chung áo sơ mi của Espirit kiểu dáng classic nên các mẹ không lo đầu tư một khoản tiền lớn mà nhanh bị đề mốt. Tớ có cái áo sơ mi mặc đến nay đã được 5 năm rùi. Nhưng mà vẫn đẹp cực kỳ. Hic, mặc bên trong vét hay áo len cổ tim trông rất đáng yêu. Mà mùa hè diện với quần tây hay jupe ngắn lại rất khỏe khoắn và thanh lịch nữa.
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Khoảng 700-800k một cái. Chất liệu cotton pha nên mềm mại, nhanh khô, nhưng lại không nhàu. Có hai tông màu chủ đạo là đen và trắng. Thêm vài màu như ghi, hồng nhạt, xanh dương và kẻ tăm nhỏ. Cổ thì thường là cổ Đức, cổ Tầu, cổ tròn rút dây. Trông rất yêu và nữ tính. Nói chung áo sơ mi của Espirit kiểu dáng classic nên các mẹ không lo đầu tư một khoản tiền lớn mà nhanh bị đề mốt. Tớ có cái áo sơ mi mặc đến nay đã được 5 năm rùi. Nhưng mà vẫn đẹp cực kỳ. Hic, mặc bên trong vét hay áo len cổ tim trông rất đáng yêu. Mà mùa hè diện với quần tây hay jupe ngắn lại rất khỏe khoắn và thanh lịch nữa.
    Cho mình hỏi tý mình thấy Mango có 1 hàng nữa mới mở ở phố Kim ngưu không biết nó có cùng hệ thống với Mango trên LTKiệt kg bạn nhỉ???????
    42119.birthday
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Cảm ơn các em nhé:Rose::Rose::Rose: Sẽ ra ngay chỗ éprit để mua, tự dưng ngu đột xuất, quên hẳn chỗ này :Silly:
    • 686 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien Xem bài viết
    Thế bạn ơi, cho mình hỏi ở đó có size cho người béo không, có dáng áo burông không để che bụng ấy. Vì mình béo lắm cao 1m62 nặng 60kg nên rất khó mặc quần áo. Thank mẹ nó nhiều.
    jzyAp7
    DQyup7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Cho mình hỏi tý mình thấy Mango có 1 hàng nữa mới mở ở phố Kim ngưu không biết nó có cùng hệ thống với Mango trên LTKiệt kg bạn nhỉ???????
    Hình như ko phải bạn ah. Theo tớ được biết MNG chỉ có bán chính thức ở Lý Thường Kiệt với lại trên Parkson thôi. Còn các chõ khác có thể hàng nhái hay hàng xách tay gì đó thôi.
    Nếu bạn muốn mua đồ MNG thì cứ lên hai điạc chỉ đó mà mua. An tâm ko phải rởm.rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong082006 Xem bài viết
    Thế bạn ơi, cho mình hỏi ở đó có size cho người béo không, có dáng áo burông không để che bụng ấy. Vì mình béo lắm cao 1m62 nặng 60kg nên rất khó mặc quần áo. Thank mẹ nó nhiều.
    Theo tớ thì Espirit có đa dạng các size bạn ạ. Cứ lên đó thử xem. Chúc bạn chọn được mẫu ưng ý:Rose:
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Theo tớ thì Espirit có đa dạng các size bạn ạ. Cứ lên đó thử xem. Chúc bạn chọn được mẫu ưng ý:Rose:
    Ghét bà chị lúc sớm ĐT không nghe, lúc nghe lại về nhà rồi .Hôm qua con em di khuôn đuợc 2 cái áo sơ mi, hic vô escada thấy càng ngày càng đắt.
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như ko phải bạn ah. Theo tớ được biết MNG chỉ có bán chính thức ở Lý Thường Kiệt với lại trên Parkson thôi. Còn các chõ khác có thể hàng nhái hay hàng xách tay gì đó thôi.
    Nếu bạn muốn mua đồ MNG thì cứ lên hai điạc chỉ đó mà mua. An tâm ko phải rởm.rooling:
    Cảm ơn bạn nhiều nhé, mùa này thích mấy cái áo choàng dài đến gối của nó.
    42119.birthday
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo!!
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới nhập một số áo sơ mi Jacques Britt màu trắng cộc tay, size 38, slimfit, 100% cotton, chính hiệu từ Nhà máy, với đầy đủ tag, logo (ngựa vằn)... Theo mình đánh giá là khá đẹp và ôm người.

Về kinh nghiệm bản thân, ox mình cũng mặc rất loại áo từ PC, An Phước, Việt Tiến hay May 10 nhưng trong số đó thì thấy mặc của Seidensticker thì thấy tương đối hợp lý. Áo không bị mất form sau một số lần giặt, cũng như cổ áo được làm khá kĩ nên không bị nhăn, xô vải. Còn jacques britt thì là dòng áo hàng đầu của Seidensticker nên chất vải và chất lượng may cũng khá là ổn.

Mình cũng không có ý quảng cáo đâu. Chỉ là đưa ra tư vấn để các mẹ để thêm một cơ hội lựa chọn cho ox thôi. Nếu Mod hay các mẹ thấy không được thì góp ý cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 621 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Nếu ở Hà nội bạn có thể ra shop Japan ở phố Hàng Da, có 2 shop ở gần đối diện nhau 2 bên đường, đoạn gần ra chợ Hàng Da. Giá khoảng từ 500-700k/áo, chủ yếu là G2000, Espirit, CK, DG... Ngoài ra còn có rất nhiều váy, quần công sở, giá rất OK so với mua tại hãng. Hai cửa hàng này rất có uy tín ở Hà nội, đã tồn tại hàng chục năm nay rồi nên có thể yên tâm về chất lượng.

P/S: Tuần rồi mình vừa đi mua quà SN cho mấy đồng chí trong phòng, mua được 3 sơ mi nam & 4 sơ mi nữ, giá đều 400-600k/nữ, 500-700k/nam, về ai cũng thích về kiểu dáng & màu sắc, giá tiền thì rất OK.
    • 104 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Áo sơ mi dài tay tốt mà đẹp thì hem cóa giá 500-700K đâu. Mấy cái áo đắt tiền thì mặc đẹp, nhưng riêng tiền đi giặt khô đã phát khíp roài, hem chơi được. Áo loại vừa vừa thì đỡ hơn, nhưng công nhận mà nói, hàng tử tế một chút, khi mặc cổ áo đẹp và nét hơn nhìu, hem bị xộc xệch và mất ly nơi cổ bẻ,... nhìn là bít à.

Mún mua đồ hiệu thì đặt hàng roài nhờ người mang về là hay nhứt.

Mìn ít xiền thì xài hàng may 10 dzậy, cũng đẹp mà. :LoveStruc:
    • 182 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giá bình dân thì ra Uni, mẫu mã đa dạng mà giá cả cũng rất hợp lý.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Hay quá em cũng đang tìm nơi bán áo somi, mua kiểu dài tay để tránh ánh nắng luôn.
    • 1,031 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

ừ ra Japan mua cũng được. Ngoài ra somi Lacoste cũng đẹp, màu sắc kiểu dáng lịch sự trẻ trung lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2