TIN TÀI TRỢ.

Mẹo đi giày cao gót đẹp

• 5.25K Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng không đi được giày cao gót, thỉnh thoảng đi dép còn bị chẹo chân. Mong đây sẽ là mẹo hay mình có thể áp dụng được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng tập đi giầy cao gót nhưng đau chân quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có một đôi giầy hở mũi size 39 (đc tặng) nhưng bt mình đi size 38 thôi nên rộng quá, mẹ nó có cách nào giúp mình đi vừa size 39 kia k? tại giầy cũng đẹp k đi thì tiếc . Cảm ơn mn nhá
    Chỉ yêu con thôi, Kẹo ạ @@#@$%
    • 80 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thường đi giày màu nuy , trông dáng lên cao hơn nhiều dù giày có 5 phân Đi của vascara cho êm chân , thoải mái là số 1 bạn ạ
    • 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đi làm phải mang giày cao gót nhiều, người ta nói có nguy cơ bị cột sống hic hic
    Bí quyết dành cho các bạn mới mang giày cao gót là nên đi những đôi đế xuồng cho quen, sau này mới chuyển qua gót nhọn. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e thích đi giày cao gót lắm nhưng lâu ko đi bjo bảo đi lại chắc khổ lắm, đi làm đi bệt mãi quen rồi cơ
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đi nhin chân bị cong lại
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đánh dấu mới được
    • 230 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Kinh nghiệm đi giầy mới là mua urgo dán vào những chỗ bị đau rồi đi giầy. 2-3 hôm thì bỏ ra. Sẽ ít bị đau hơn nhé
    • 108 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thank chủ top nhìu nhìu, trước chọn giày toàn chọn theo sở thích, màu sắc chứ chả để ý đến mấy cái nì bao giờ, đi toàn bị đau chân
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chân mình đi size 36 thì hơi chật mà đi 37 thì hơi rộng chả biết phải làm sao
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị em đã bao giờ để ý tại sao mà cùng một loại giày dép nhưng có thể bạn xỏ nhìn không đẹp nhưng người khác xỏ vào trông lại đẹp hơn chưa. Điều đó hoàn toàn có thể được giải quyết sau khi các bạn đọc những điểm chú ý sau nhé.

Bàn chân gầy.
    Các chị em nên chọn loại giày dép có bản quai to để che đi huyết điểm của bàn chân gày guộc. Hoặc loại giày dép có hoa văn ở vị trí mu bàn chân để ẩn giấu những đường nét không đẹp của bàn chân mình.

ch%C3%A2n-g%E1%BA%A7y-300x177

Bàn chân thô.

Các bạn nên chọn các loại giầy cao gót đế nhọn hoặc laoij giày sandal quai mảnh hay giày thể thao trông các bạn sẽ duyên dáng hơn, vì các loại giày dép này dễ dàng đánh lừa thị giác của người nhìn. Ngoài ra chị em cũng nên chọn các loại giày mũi nhọn hoặc tối mầu trông bàn chân sẽ thon gọn hơn.

ch%C3%A2n-th%C3%B4-300x177

Bàn chân nứt nẻ.

Đối với các chị em sở hữu loại bàn chân này thì ưu tiên lựa chọn các loại giày dép là những kiểu giày bịt gót, búp bê, thể thao… và một số loại che đi được những vết nứt nẻ của chân mình. Ngoài ra các bạn cũng nên sử dụng một số loại mỹ phẩm giữ ẩm bàn chân và làm mền da trước khi đi ngủ. Nên chánh chọn các loại kiểu giày hở gót, sandal, dép.

ch%C3%A2n-n%E1%BB%A9t-300x177

Chân bàn to có các ngòn xòe ra.

Nên chọn loại giầy có quai ngang hay các loại giầy búp bê bịt mũi chân để có thể túm các ngón chân lại với nhau. Chú ý nên chọn các loại giày rộng hơn nhé để tránh trường hợp các ngón út cọ sát dễ gây ra thuong tổn và đau chân.

ch%C3%A2n-to-300x200
    • 95 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Giày càng đơn giản càng dễ phối đồ và tôn dáng của của chị em phụ nữa. Em thấy tốt nhất nên bỏ tiền ra 1 lần mua giày loại tốt, đi không đau chân lại chắc chắn làm mình bước đi được tự tin hơn
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

danh dau
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dán băng các nhân zigo ở gót chân đi cỡ đau chân nhé mọi người
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc trước mình toàn đi giày bệt. Giờ thì trong tủ dép của mình toàn giày cao gót từ 10-15 cm không hà. Hihi. Không hiểu sao lại thích sưu tầm giày cao gót. Mà phải công nhận đi giày cao gót giúp dáng đẹp hơn và dịu dàng nữ tính hơn ý.☺☺☺
    comment by WTT mobile view
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    rất hay, đúng là đi thì hơi khó thậm chí đến khá khổ nhưng đổi lại mang đến cho mình thêm tự tin, chả là chiều cao không lý tưởng nên dáng chịu khó vậy
    mua máy cạo râu hãy đến shopmen.net @@ zalo = 0988.370.369
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật là tốt
    • 226 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chưa từng đi giày cao gót, thích đi giày lười và giày thể thao thôi.
    Tri thức là ánh sáng. Giáo viên Toán.
    https://www.webtretho.com/forum/f131/...-giay-2314467/

14100316_139090406539203_8185898905681814373_n
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi các mom em bon chen tý ạ. Chả là em có mấy đôi giày cao gót đang muốn thanh lý ạ. Giày mới nguyên hộp ạ, giá vô cùng hạt dẻ ạ. Em ở Hà Nội. Mong các mẹ ủng hộ em ạ!
    MS01 - cao 7cm, còn 2 đôi size 36, chất đẹp ạ. Giá 190k
    image

MS02- Cao 9cm, Đi lên chân siêu sang, chất đẹp. Còn size 36, 37. Giá 190k
    Giay_03

MS03- Cao 9.5cm, tôn dáng, còn 1 đôi size 35. Giá 230k

TB2vv_R4g_VXXXXbg_Xp_XXXXXXXXXX_2453520055