TIN TÀI TRỢ.

Mẹo đi giày cao gót đẹp

• 5.25K Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên
    • 4 năm
    • 120 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Dù có là tín đồ của giày cao gót hay không thì bạn cũng nên biết những mẹo nhỏ dưới đây, vì tất nhiên không nhiều thì ít cũng sẽ có những lúc bạn cần đến kiểu giày này để có dáng đi uyển chuyển, tự tin trong những buổi hẹn hò, tiệc tùng hay phỏng vấn, gặp gỡ đối tác quan trọng.

1. Chạm đất bằng gót trước

Phần lớn chúng ta khi đi đều chạm đất bằng cả bàn chân, nhưng khi xỏ chân vào đôi giày cao gót, bạn hãy tập chạm đất bằng gót giày. Bằng cách này, bạn sẽ không bị xóc, bị chúi người về phía trước dù là khi đi xuống cầu thang bộ hay những đoạn đường dốc.

tumblr_mcm0t4gvbj1r8go7fo1_500

2. Chọn giày vừa vặn

Bạn không thể có những bước đi tự tin nếu đang mang giày rộng hoặc chật hơn chân mình. Nếu chân nhỏ, cách an toàn là hãy chọn những đôi giày dây, quai hậu. Như vậy dù giày có lớn hơn đôi chút thì chúng vẫn bám vào chân bạn. Còn nếu đã lỡ rước về một đôi giày rộng, bạn có thể dùng miếng lót giày để làm chúng ôm chân hơn. Nhồi thật chặt giấy báo ẩm vào giày, để qua đêm rồi phơi khô cũng là cách hiệu quả để tăng size cho giày chật.

9874114acfcc8fd3e7c17cf6311c4145

3. Mua giày platform

Kiểu giày này không chỉ cao ở phần gót mà còn cao khoảng 1-2cm ở phần mũi giày. Tức là nếu đôi giày đó cao 10 cm thì bạn chỉ cảm thấy như đang đi trên độ cao 8-9 cm.

30ca87087be91f8485ce192afa1af606

4. Chọn giày để trông cao hơn

Đi giày có tông màu nude giúp làm đôi chân trông như được "nối" thêm vào. Tuy nhiên chỉ nên chọn sắc độ tương ứng với màu da chân hoặc nếu bạn sở hữu làn da sáng đến vừa. Ngược lại, tông nude sáng kết hợp với làn da xỉn màu sẽ gây phản tác dụng, bật lên màu da của bạn. Ankle boot (boot cao đến mắt cá) trùng màu với phần skinny/ ống đứng cũng mang lại hiệu quả tương tự.

0dd2a422d525afe4be6df45db492d5a1

ec80f9406ee0c6a7a410ed9679850b7f

Nếu có dáng người thấp bé hay bàn chân nhỏ, đừng chọn những kiểu giày quai bản to, nhiều chi tiết hay họa tiết lớn sẽ che đi bàn chân của bạn. Thay vào đó, hãy để mắt đến những kiểu giày dây mảnh, dây trong suốt hoặc giày khoét gang bàn chân.

94859d993f723323b577dce084d7b96b

5. Tập đi từ thấp đến cao để làm quen

Để không khó chịu với độ cao mới, hãy tập đi với giày 5 cm, 7 cm, 8 cm rồi 10 cm. Nếu tham vọng hơn, bạn cũng có thể thử 12 cm nhưng cao hơn thế sẽ khiến bạn trông lêu khêu. Hầu hết mọi phụ nữ đều cảm thấy khá thoải mái với độ cao chuẩn từ 7-10 cm.

6. Giày mũi nhọn nịnh dáng hơn

Những đôi giày gót và mũi nhọn khiến bạn trông gợi cảm hơn ngay cả khi chân không dài. Tất nhiên loại trừ những đôi giày cao nhưng gót trụ, đế xuồng, đế liền.

89a0a472d1a90eb7b39cf237d9646cd2

7. Dán băng keo dưới gót giày

Đôi khi có những đôi giày mang vào thấy vừa vặn nhưng khi đi một lúc thì va chạm gây đau, trầy và thâm phần sau cổ chân. Để mua được giày vừa ý, bạn có thể dán băng keo trong dưới gót giày mới và đi thử trong 1-2 ngày đầu, nếu đau vẫn có thể đổi lại. Nhiều chợ, cửa hàng đến TTTM đều cho đổi lại giày nếu phần đế vẫn còn nguyên vẹn, chưa bị mòn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 296 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cám ơn bài viết hữu ích
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chọn giày để trông cao hơn là cái đáng chú ý với các bạn nữ này
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

trước kia mình cũng k đi được giày cao gót, bh thì vô tư rồi... Hồi mới tập đi mình cũng đi từ thấp đến cao cho quen chân. Mình thấy điểm cần chú ý là phải chọn đôi giày chắc chắn. như vậy mới làm mình k bị gượng khi đi...
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai như mình mang cao gót bị đau ngón chân cái và ngón út không? Mình chỉ dám mang hở mũi chứ không thể mang bít gót được => Đó chỉ là biện pháp để giúp mang giày cao gót, chứ thật sự vẫn đau lắm =.=
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi ban, Cai doi giay mau nau danh cho nguoi chan nho do, ban co web ban hang khong, mik chan be xiu ha mua giay kho that!!
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

vài cái mẹo này hay quá. Chân mình bé tí tẹo, đi mua giày khó vô cùng luôn
    • Thành viên
    • 5 năm
    • 415 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Cửa hàng Trung - Bình khu Tạ Thu Thâu có bán nhiều giày size 34, 35, 36 đó mọi ng.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban noi ro dia chi di ban? o Mien bac hay mien nam zay ban?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mnhf đi giầy caogots rất hay đâu gót sau và ngón chân . Nên rất sợ giày cao gót . Mặc dù mình rất thích
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mang giày cao gót cũng bị đau ngón cái.Có bạn nào biết chỗ nào trong TP.HCM đóng giày theo yêu cầu chỉ mình với?
    Cảm ơn trước nhen.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đi giầy hơi bị đau chân, toàn thích đi giầy bệt ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giày cao gót lúc mới đầu mang thì ai cũng bị đau chân à. Lúc trước mới mang mình toàn thủ sẵn đôi dép bệt để lỡ đau quá thì lôi ra đi cho đỡ. Hi. Giờ mới mang dc giày cỡ 7 phân trở lại, cao quá thì chưa có can đảm ^^
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherry1002 Xem bài viết
    Ban noi ro dia chi di ban? o Mien bac hay mien nam zay ban?
    Em biết chỗ đó nè, ở SG đó, là khu chợ đêm Bến Thành Q1, ban ngày vẫn có bán. Đường đó là Tạ Thu Thâu, còn có tên khác là Lưu Văn Lang. Tên nào mới tên nào cũ thì em ko nhớ
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on ngoc giau nhieu nha!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,372 Bài viết

• 2,743 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thanks chủ top, tip rất hay
    I wanna ki.. you
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay wá à
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chọn giày để trông cao hơn là cái đáng chú ý với các bạn nữ này
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn