TIN TÀI TRỢ.

Lúc nào nên mua đồ bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 467 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi mang thai thì cơ thể mẹ bầu sẽ tăng cân đáng kể so với lúc trước. Chính vì vậy, để đảm bào sức khỏe cho cả mẹ và thai nhi, bà bầu nên sử dụng những bộ đồ dành riêng cho bà bầu.

Câu hỏi đặt ra là nên mua đồ bầu lúc nào: 1 tháng, 2 tháng hay 5-6 tháng?

Đối với mỗi mẹ bầu sự tăng cân cũng như thay đổi kích thước vòng bụng không giống nhau. Do đó, không có một mốc thời gian chính xác để có thể quyết định việc mua đồ bầu. Tuy nhiên khi xuất hiện những dấu hiệu sau thì mẹ bầu nên chọn cho mình những bộ trang phục mới phù hợp hơn:

* Bộ đồ mẹ đang mặc trở nên chật chội, bí bách

* Vòng bụng bị thít quá chặt, gây ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi

* Các mẹ cảm thấy không tự tin khi đi ra ngoài với những trang phục hiện tại

0rX1oCOPT9U_S_8NQRBgis2XCYMHPauH8vVEZEXk8j7xQJrbwEr2Z_EfOH8v5kOfS0RjoSbN0--Fk-_vxsinn-Bfezw-

Với kinh nghiệm nhiều năm trong lĩnh vực thời trang dành cho bà bầu, mình nhận thấy thường các mẹ bầu bắt đầu mua sắm đồ mặc đi làm vào tháng thứ 3. Riêng đồ mặc nhà thì vốn đã rộng rãi nên phải đến tháng thứ 6, 7 mẹ bầu mới phải mua đồ bầu.

Mong rằng với chi sẻ trên, mẹ bầu sẽ biết được thời điểm phù hợp để sắm đồ bầu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hữu ích
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 128 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình nghĩ tầm 4 tháng trở ra là mặc đồ bầu dc rồi đấy mn ạ!