TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm đi Giày Cao Gót.

• 3.98K Lượt chia sẻ
  • 91.3K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Từ khi có bầu là mình phải tạm biệt mấy đôi giày cao gót , suốt ngày gắn bó với mấy đôi giày, dép bệt. Bây giờ quay trở lại với mấy e cao gót thấy ngượng chân quá , đi cứ khập khiễng làm sao ấy , cứ đi vài bước lại bị sút gót, chẳng lẽ lại đi kiểu slow-motion thì người ta lại tưởng mình... có bầu mất :Laughing::Laughing::Laughing:.

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình để mình cải thiện cái kỹ năng này nhé,
    cuối năm rồi nên có nhiều lúc phải cần đến cái kỹ năng này lắm lắm . vì mấy chỗ e phải đến toàn là các e chân dài thôi, nên phải bon chen , chứ cứ ở nhà với con thì e toàn giầy bệt cho nó lành :Laughing: .

Nhiều lúc cũng muốn làm liều theo phương châm " tuy bạn không cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn " hehe.. khổ nỗi dạo này sinh con xong bụng bự , vừa mập vừa xấu chắc chắn... chẳng ma nào thèm liếc nhìn nên thôi, bỏ ngay ý định này vậy :Laughing:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 467 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

chân e hay ra mồ hôi nhưng chọn loại tất nhiều cotton đi giày 11phân vẫn ok, còn giầy hở mũi, cao gót đi mùa hè e tòan phải chọn loại có lớp lót k trơn (nỉ, nhung). nchung cái này đi nhiều thành quen, có đợt e hay đi bệt sau chuyển sang cao gót, đi cũng thấy gượng chân,
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,016 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Hồi tớ mới sinh đứa thứ 2 xong đi làm cũng đi giầy bệt sau đó chuyển hết sang cao gót đấy , thấy okie lắm có sao đâu, mà mùa hè tớ toàn đi cao 7-10cm thôi đấy nhé. Mùa đông thì đi giày cao khoảng 7cm . Cái chính là tim và chọn đôi giày cao nhung fải chăc chắn vào, năm nay mốt gót đùi gà nên chăc chân lắm, mẹ nó chứ đi giày có gót kểu này là ổn thôi nhé:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 460 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trước khi sinh em còm nhom nên chỉ đi giầy bệt. Đẻ xong thấy béo quá nên từ giầy bệt mà đi luôn giầy 7 phân. Túm lại là mình cứ thoải mái - mọi người đi được thì mình cũng đi được chị ạ
    • 428 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mẹ nó đi loại đế xuồng tớ thấy cũng dễ đi. Từ từ quen với ''độ cao, độ dốc'' thì cao gót kiểu nào cũng ok hết thôi mà. Tớ thấy phụ nữ đi cao gót nhìn duyên dáng hơn là đi bệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebobe Xem bài viết
    chân e hay ra mồ hôi nhưng chọn loại tất nhiều cotton đi giày 11phân vẫn ok, còn giầy hở mũi, cao gót đi mùa hè e tòan phải chọn loại có lớp lót k trơn (nỉ, nhung). nchung cái này đi nhiều thành quen, có đợt e hay đi bệt sau chuyển sang cao gót, đi cũng thấy gượng chân,

Mẹ nó ơi, chân em cũng ra mồ hôi nhiều, ma ko bít mua tất nhiều cottoon như mẹ nó nói ở đâu nhỉ? Tất dệt kim Hanosimex có phải tất cotton ko mẹ nó?

Mẹ nó check PM nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đi giầy cao gót công nhận là đẹp hơn thật, tớ cao 1.68 mà vẫn cứ chơi 5,7 phân. Có 1 thời gian đi bệt lâu, quay qua cao gót đi cũng gượng lắm nhiều lúc cứ bị gập đầu gối í. Nhưng cứ đi khoảng 1 thời gian lại sải bước đều ngay. He he he.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

e thì toàn đi guốc gỗ cao 12 phân, mặc quần jean bó, vòng 3 hoành tráng mà đi guốc cao 12 phân nữa thì .. hí hí
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Em cũng bị giống chị chủ topic, là ko thể nào đi được giày bít gót. Đi giày bít gót cao là cứ bị nhấc gót, nên chịu. Ko hiểu sao mọi người đi được mà mình ko đi được.
    Đến giờ em vẫn phải đi saldan hoặc giày bít mũi nhưng gót hở, có dây vòng ra sau gót thì mới ko bị nhấc gót. Hè vừa rồi tập luyện mãi mới đi được kiểu giày bale bệt bít gót.
    Chả hiểu mình bị làm sao nữa, nhìn nhiều chị em đi giày bít hơi rộng chân mà vẫn bước tung tăng, thèm quá :Sad:
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

ui, các chị giỏi thế. Em toàn đi jày đến cti (xe máy) sau đó đi dép trong nhà. Bởi thế nên có hôm em fải đi jày 7fân cả ngày, đêm về ko ngủ đc vì đau chân wa đặc biệt là 2 cái ngón cái ấy.
    Thêm nữa, cái chân em nó khổ sở thế này cơ, chân thì dày nhưng mà ngắn, đi size 36 toàn thừa chiều dài thôi, 35 thì chật. Nên em toàn fải săn lùng cái loại giày có quai ấy, ko thì bước 1 bước là nhấc gót liền. EM đi giày búp bê còn nhấc thì nói j cao gót. Cái số em nó khổ sở, mún mua giày lắm chứ, mà cứ như thế hoài, 4năm SV em toàn đi giày thể thao thôi, mùa hè thì bbuộc fải đi giày loại có quai ấy, lloại đấy thì vô tư đi.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cái khó không phải ở chỗ làm sao đi được GCG, mà là làm sao chọn được 1 em GCG như ý.
    Nếu không gian có quay trở lại
    Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.
    Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.
    Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng
    Lặng nghe, lời thì thầm anh nói:
    "Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Cún con bướng bỉnh yêu Hổ ghê gớm (^.^) (không phải là ghê gớm mà là đại ghê gớm)
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em thì xăng -đan hay guốc thì cao bao nhiêu cũng ok, còn chạy bình bịch cũng chả sao cả. Mỗi tội đi dép bệt (dép trong nhà ý ) thì y như rằng bị trẹo chân. Nên dù trời nóng cũng đi dép bông to đùng (vào ..wc thì đi chân đất). Còn giầy thì đi giày cao hay thấp thì cũng hay bị tuột gót (cứ nghĩ do mình không biết mua giày cơ, hóa ra đọc cái này mới thấy ứ phải).
    Mà mọi người lạc đề rồi, chị chủ topic hỏi "kinh nghiệm" chứ có khảo sát các mẹ đi giày dép gì đâu???

Ai biết chỉ giúp, em xem ké với, hehe
    • 1,649 Bài viết

• 10,260 Được cảm ơn

Mình là người nghiện giầy cao, giầy mà dưới 9cm thì đẹp mấy cũng không bao giờ móc ví (trừ giầy lười để mặc quần cộc, tông để đi biển và giầy chạy lúc đi tập GYM).

Có mấy kinh nghiệm chia sẻ với mọi người:

1. Size của giầy cao gót bao giờ cũng phải nhỏ nửa size so với sandal. Ví dụ sandal mọi người đi size 7 thì giầy cao gót đi 6.5. Đi như vậy sẽ giúp giầy ôm khít vào chân, không bị nhấc gót. Đi giầy cao mà nhấc gót thì khó chịu và nhìn dáng đi rất kì cục. Giày càng cao càng phải khít để mỗi bước đều dứt khoát và cảm giác chắc chân.

2. Khi mua giầy nên xem xét đến chất lượng da. Chọn loại mềm, khi bóp nhẹ không bị gãy hoặc để lại vết gãy. Nếu là da bóng thì nhất thiết phía trong, phần tiếp xúc với chân vẫn phải là da mềm.

3. Khi đi thử phải chắc chắn rằng 5 đầu ngón chân hướng về phía mũi giầy khít, nhưng không tức. Nghĩa là không có ngón nào bị gập quá, đặc biệt dù thích một đôi đến đâu nhưng phía mũi giày bị gồ lên khi đi, thì không nên mua, vì nó chứng tỏ ngón chân bị "ép" cho vừa, cố đi sẽ rất đau chân và hình thành các vết "chai" ở ngón chân. Phía sau của giầy (chỗ gót chân) chọn loại có lót nỉ hoặc da lộn sẽ mềm mại, bớt đau hơn.

4. Nếu chưa quen có thể tập dần dần 3cm, 5cm, rồi mới lên 7-9cm. Giầy mới hoặc mới đi giầy cao thường sẽ bị rộp phần phía sau chân, chỗ tiếp xúc với cạnh giầy, đặc biệt ai da mỏng. Mọi người có thể dùng 2 miếng băng cá nhân Urgo dán vào chân, chỗ hai vị trí tiếp xúc với mép giầy phía sau, đỡ đau nhiều. Đi một thời gian, khi quen với form giầy cũng như "địa hình" thì không cần dán nữa.

Mình đi giầy cao liên tục đến mức mẹ mình suốt ngày kiếm mấy bài cảnh cáo những người đi giầy cao gót thường xuyên sẽ ảnh hưởng đến đầu gối, cột sống rồi gây dị dạng xương bàn chân, ngón chân blah blah, dí vào mặt bắt đọc. Nhưng đi mãi thành quen, đi giầy bệt toàn bị cảm giác ngửa ra đằng sau (vì đi giầy cao bàn chân luôn chúi về phía trước).

Tóm lại vô cùng biết ơn người nào đã sáng tạo ra đôi giầy cao gót cho phụ nữ
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị nhấc gót khi đi giầy bịt gót. Mình nghĩ chắc tại gót mình hơi phẳng hơn so với mọi người nên dễ bị nhấc gót. Kinh nghiệm của mình là phải chọn đôi hơi chật lúc mới mua thì sau này đi nó giãn ra là vừa. Chúc các bạn tìm được đôi giày ưng ý.
    • 27 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, tớ cũng bị tình trạng là từ khi có con tòan đi giầy bệt:Worried: Mặc dù biết là đi giầy cao thì dáng sẽ đẹp hơn, mà dạo này ăn măc xấu vì cứ lười lục quần áo, suốt ngày chỉ có mấy bộ, con bé giúp việc complain cô dạo này mặc chả đẹp gì cả:Crying:

Kiểu này phải tân trang lại thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Mình cũng đi cao gót 10 năm nay rồi, k bao giờ có đôi nào thấp trong nhà mình cả(trừ lúc có bầu)Nhớ lần mình đi shoping cả ngày nên mệt quá, chắc là do máu k lên não nên phải đi viện cấp cứu.Việc đầu tiên người yêu mình làm khi chạy đến viện là cầm đôi guốc lên, kèm theo: Vứt m... nó đi!!!:Sad:Mình thấy guốc cao làm dáng người thanh thoát hơn.bạn chịu khó tập đi nhé!chứ sinh em bé xong người như cái cối xay gió mà lại đi guốc thấp thì xấu lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 582 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Mình thì đi hoặc là cao hẳn, hoặc thấp hẳn. Giày cao gót chiếm 80% trong sống giày mình có. 20% còn lại là bệt. Không có các em nhỡ nhỡ, 3cm, 5cm gì hết.

Mà mình đi giày cao chạy nhanh hoặc đi cả ngày không sao hết. Không bị đau chân. Bí quyết là đây: chọn giày đế không quá nhỏ, và nhất định là phải bằng da thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 615 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cáo tồ Xem bài viết
    Mình thì đi hoặc là cao hẳn, hoặc thấp hẳn. Giày cao gót chiếm 80% trong sống giày mình có. 20% còn lại là bệt. Không có các em nhỡ nhỡ, 3cm, 5cm gì hết.

Mà mình đi giày cao chạy nhanh hoặc đi cả ngày không sao hết. Không bị đau chân. Bí quyết là đây: chọn giày đế không quá nhỏ, và nhất định là phải bằng da thật.
    Bác Cáo tồ ưi làm thế nào để phân biệt được da thật với da giả. Em cũng đi sắm giầy nhiều thấy mấy đôi tốt tốt một tí, của Bata chẳng hạn, giá thì hơi chat nhưng đúng là đi sướng chân thật. Cơ mà vẫn không biết thật giả như nào:RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 502 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Mình là người nghiện giầy cao, giầy mà dưới 9cm thì đẹp mấy cũng không bao giờ móc ví (trừ giầy lười để mặc quần cộc, tông để đi biển và giầy chạy lúc đi tập GYM).

1. Size của giầy cao gót bao giờ cũng phải nhỏ nửa size so với sandal. Ví dụ sandal mọi người đi size 7 thì giầy cao gót đi 6.5. Đi như vậy sẽ giúp giầy ôm khít vào chân, không bị nhấc gót. Đi giầy cao mà nhấc gót thì khó chịu và nhìn dáng đi rất kì cục. Giày càng cao càng phải khít để mỗi bước đều dứt khoát và cảm giác chắc chân.

2. Khi mua giầy nên xem xét đến chất lượng da. Chọn loại mềm, khi bóp nhẹ không bị gãy hoặc để lại vết gãy. Nếu là da bóng thì nhất thiết phía trong, phần tiếp xúc với chân vẫn phải là da mềm.

3. Khi đi thử phải chắc chắn rằng 5 đầu ngón chân hướng về phía mũi giầy khít, nhưng không tức. Nghĩa là không có ngón nào bị gập quá, đặc biệt dù thích một đôi đến đâu nhưng phía mũi giày bị gồ lên khi đi, thì không nên mua, vì nó chứng tỏ ngón chân bị "ép" cho vừa, cố đi sẽ rất đau chân và hình thành các vết "chai" ở ngón chân. Phía sau của giầy (chỗ gót chân) chọn loại có lót nỉ hoặc da lộn sẽ mềm mại, bớt đau hơn.

4. Nếu chưa quen có thể tập dần dần 3cm, 5cm, rồi mới lên 7-9cm. Giầy mới hoặc mới đi giầy cao thường sẽ bị rộp phần phía sau chân, chỗ tiếp xúc với cạnh giầy, đặc biệt ai da mỏng. Mọi người có thể dùng 2 miếng băng cá nhân Urgo dán vào chân, chỗ hai vị trí tiếp xúc với mép giầy phía sau, đỡ đau nhiều. Đi một thời gian, khi quen với form giầy cũng như "địa hình" thì không cần dán nữa.

Mình đi giầy cao liên tục đến mức mẹ mình suốt ngày kiếm mấy bài cảnh cáo những người đi giầy cao gót thường xuyên sẽ ảnh hưởng đến đầu gối, cột sống rồi gây dị dạng xương bàn chân, ngón chân blah blah, dí vào mặt bắt đọc. Nhưng đi mãi thành quen, đi giầy bệt toàn bị cảm giác ngửa ra đằng sau (vì đi giầy cao bàn chân luôn chúi về phía trước).

Tóm lại vô cùng biết ơn người nào đã sáng tạo ra đôi giầy cao gót cho phụ nữ
    ôi > 9phân cơ ạ, cao thế đi có hại lắm chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết

Tks Mẹ Nấm:Rose:
    Em cũng chọn giày tương đối cẩn thận, nhưng ko hiểu sao, từ ngày xưa em đã ko đi được giày bít gót - em cũng rất ngạc nhiên về điều này, vì ai cũng đi được.

Thỉnh thoảng mua 1 đôi giày bít về, rồi lên Hàn Thuyên làm cái dây cài màu đen vòng quanh cổ chân thì mới đi được.Chính vì thế nên đôi nào bít gót của em cũng đều màu đen,màu khác thì người ta phát hiện ra cái dây ko phải là của nó ngay.

À, em đang có 1 đôi giày T&T, đúng size em vẫn đi, mà ko hiểu sao em mua về đi chật cứng, có làm thế nào để giãn thêm ra được ko nhỉ?Lúc mua thì em bán hàng bảo chị đi vài hôm nó sẽ giãn ra, vì quả thực lúc ấy em thử đôi to hơn 1 size ở cửa hàng thì rộng, vì đôi ấy người ta thử nhiều quá. Thế là khuân đôi này về, để mấy tháng nay giờ lấy ra đi thì chật ních, đau chân ko đi được. Có cách nào cho nó rộng thêm ra một tí được ko ạ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4