TIN TÀI TRỢ.

Kính mắt mua ở đâu thì vừa đúng tiền lại đúng chất lượng- Hà Nội

• 4 Lượt chia sẻ
  • 470K Lượt đọc
  • 384 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tớ đã lên Ngọc Minh và rước về em Hugo Boss fake, 250k, đeo khá đẹp, ko nhức mắt, đi tối được:
    sieuthiNHANH2009052814722nte3mzgwnm667336
    sieuthiNHANH2009052814722n2uxodzknt489945
    sieuthiNHANH2009052814722njbiztziod1023677

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 185 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

màu này mà ra nắng thì vẫn bị chói mắt nhỉ!mua ở đó có phải mặc cả ko chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sáng nay em cũng vừa 1 chiêc Celine fake ở chỗ Tiệm Ngọc Minh 33 Hàng Gai (Ngã tư với Lương Văn Can) 370k, nhìn đẹp và khá ưng ý, đeo ko bị nhức mắt, và có thể đeo được buổi tối. các anh ý ở đấy ko nói thách đâu, cứ hỏi đúng giá là xong thôi, với lại nhiệt tình bán, nếu bạn ko ưng ý thì có thể trả lại hàng trong vòng 1, 2 ngày mà. Chúc bạn sớm mua được kinh ưng ý nhé :Smiling::Smiling::Smiling:
    Bố mẹ yêu Bống nhất :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 371 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haoem Xem bài viết
    màu này mà ra nắng thì vẫn bị chói mắt nhỉ!mua ở đó có phải mặc cả ko chị?
    Đẹp rạng ngời mà không chói lóa đâu!:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 934 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Công nhận hàng kính Ngọc Minh bán hàng dễ chịu. Em thà là mua kính tàu mà biết nó là kính tàu còn hơn là đến các nơi quảng cáo hoành tráng Nhật, Hàn gì đó mà thực hư chả biết ra làm sao.
    • 279 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Dạo này nắng gắt quá đi đường vừa nắng vừa bụi em muốn mua kính râm thời trang nhờ các mẹ chỉ giúp ạ:Smiling:
    • 1,507 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua cái kính đi đường ko chói quá mà lại đi đc buổi tối tầm 300 - 400 thì nên mua ở đâu và loại nào nhỉ ? Tư vấn cho mình với:Thinking::Battin ey:
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa mua ở Quang Thăng một kính Guy Laroche mã GL 688 (kính nam cho chồng). Xem trên mạng thì được biết Guy Laroche do Thanh Bắc phân phối và Quang Thăng là 1 trong số các đại lý (hay đại loại thế). Lúc mua thấy trên gọng có vết xước nhỏ, sau đó thì cậu nhân viên cầm vào trong 1 lúc cầm ra thì hết. Nhưng lúc về thì thấy chữ GL688 GUN đã mờ mất nét ở chữ GUN. Trước đó ở hàng thì không để ý chi tiết này. Chị chủ hàng có nói hàng xịn vẫn mờ mất nét chữ vì cái gì mà bọn nó nghiên cứu chữ bằng chất không gây hại còn kính TQ thì chữ có cạy cũng không ra nhưng mà có độc hại. Nhưng mình có hai điều băn khoăn:
    1. Không thấy có Bảo hành chính hãng (BH quốc tế), không hiểu thế nào chứ trước đây mình có 2 kính Swarovski và Carrera đều có thẻ BH quốc tế.
    2. Về nhà check trên mạng thì chỉ thấy mã GL678 chứ chưa thấy GL688. Đang băn khoăn không biết có đổi được sang loại khác không (Rayban chẳng hạn) nghe có vẻ pro về kính hơn chứ Guy Laroche nghe chỉ thời trang thôi. Với lại kiểm tra hàng Rayban có vẻ dễ hơn???
    Trả lại thì chắc là không được nhỉ? biết thế vào mấy nơi như VIP Optic hay Eyewear Hut tham khảo thêm trước đã.
    À mà về mình xem lại trên mấy web của Quang Thăng, VIP Optic, Eyewear Hut, sunwear đều không thấy có tên Guy Laroche trong danh mục sản phẩm.
    Để mai mình post hình kính vừa mua lên có mẹ nào có kinh nghiệm xem hộ xem có phải hàng fake không nhé?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Túm lại:
    - Hàng ngon, bổ, rẻ, đủ loại từ xịn xuống bình dân : Lê Thanh Nghị
    - Hàng ngon, bổ, đủ giấy tờ, nhiều lựa chọn và đắt một chút: Quang Thăng, VIP optic...
    - Hàng xài tốt, xuất xứ TQ, vừa túi tiền: Đỗ Hành, Lê Duẩn.
    - Hàng xài tốt, xuất xứ TQ nhưng đắt một chút: Lương Văn Can
    - Hàng second hand - Xuất xứ lung tung (tức là có cả xịn, cả TQ... nhưng là 2nd hand): Lò Đúc
    Em đọc mãi từ sáng đến giờ, hoa cả mắt mới rút ra được một số thông tin trên, nếu sai thì các mẹ sửa giùm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa dạo quanh phố phường qua một số cửa hàng nêu trên để mua cái kính. Bổ sung thêm một cửa hàng tương đối nữa là Vip optic trong siêu thị BigC (tầng 1)
    Cuối cùng cũng mua được 2 cái kính, 1 tại Lê Thanh Nghị và 1 tại bigC.
    • 538 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmk2008 Xem bài viết
    Vừa dạo quanh phố phường qua một số cửa hàng nêu trên để mua cái kính. Bổ sung thêm một cửa hàng tương đối nữa là Vip optic trong siêu thị BigC (tầng 1)
    Cuối cùng cũng mua được 2 cái kính, 1 tại Lê Thanh Nghị và 1 tại bigC.
    Mẹ nó ơi, cái Vip optic này, cái kính rẻ rẻ nhìn như kính mấy chục bán ngoài chợ ý! Nói chung có ác cảm với BigC nên ko tin những cái gì bán ở đó nữa! :Straightf:
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

túm lại là mua ở đâu hic hic, đọc xong loạn mất rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Sao các mẹ ko vào các trang web của nước ngoài rồi đặt ng xách tay về cho, vừa đảm bảo chất lượng, vừa rẻ, chứ mua ở VN thì ko tin tưởng dc
    Mình mới mua cái kính nay của Ann Taylor, của 1 bạn gửi từ Mỹ về, giá 550K
    3718548546_e99d14d775
    link ở đây
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=56066
    • 907 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 063115541 Xem bài viết
    chào các mẹ. e vừa mua được một cái kính bên Mỹ, do một bác đi công tác mua hộ.kính của Nice West. nói chung là kính tốt,chống được tia UV, tra trên mạng cốt của nó hoàn toàn khớp với kính.Nhưng không hiểu sao đeo cai kính đó trời nắng thì rất dế chịu. nhưng khi trời xẩm tối thì e thấy nhức mắt lắm.có khi còn chảy cả nước mắt. e k biết là tại sao? Có mẹ nào biết không?mà mắt kính khá sáng không hề tối, có phải loại kính này không đeo được vào buổi tối không?hic. chả bù cho trước đây em mua cái kính vớ vẩn đeo cả ngày lẫn đem chẳng thấy có vấn đề j. e đang chán đây, đang hí hửng thì lai..thế này thì xót của quá.huhu...chẳng lẽ em mua phải kính lởm bên đó...
    Trước tiên mình nghĩ bạn nên đi khám mắt xem có bị cận, viễn hay loạn thị không?

Thường thì với mắt ai yếu hoặc nhạy cảm thì kính mắt nhựa dễ làm mình bị choáng hơn mắt bằng kính (glass). Thứ hai là chất lượng mắt, nếu mắt tốt thì dù nhựa cũng làm dịu mắt và thật mắt chứ ko có hiện tượng nhức.
    Mình không nghĩ là mẹ nó mua phải kính lởm, tức là NW dởm, mà là dòng mắt kính ko được tốt lắm thôi. Cùng là đồ hiệu thì mình thấy mấy cái như của Armani Exchange, Vogue, hầu như là mắt tốt hết. NW thì tuỳ, có cái này cái kia, cứ phải thử vào mắt thì mới biết được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,508 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Sao các mẹ ko vào các trang web của nước ngoài rồi đặt ng xách tay về cho, vừa đảm bảo chất lượng, vừa rẻ, chứ mua ở VN thì ko tin tưởng dc
    Mình mới mua cái kính nay của Ann Taylor, của 1 bạn gửi từ Mỹ về, giá 550K
    3718548546_e99d14d775
    link ở đây
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=56066

Hàng trên web cũng là Made in China xuất sang bên đó, mua rồi lại ship về Việt Nam. Quá tội. Hàng chỉ trên dưới 50 USD thì chỉ là hàng nước thứ 3 sản xuất thôi.

Hàng này thì mua ở các cửa hàng kính lớn như ở công ty kính mắt Hà Nội hoặc Tp Hồ Chí Minh đều có hết.
    • 907 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhgaumeo Xem bài viết
    Hôm nay em đã lên Lê Duẩn, trời ơi nhiều hàng kính mà em hoa hết cả mắt. Nghe các chị bảo cửa hàng Thanh Lịch, cũng nhất định đi tìm mà chả thấy nó đâu. Phi vào các cửa hàng khác thì chả biết đường nào mà lần. Em đã không biết gì về kính thì người ta lại cứ giới thiệu loại này phân cực, loại kia UV... Nói chung là ong hết cả thủ.

Kết quả là em chả mua được cái kính nào, chỉ ngậm ngùi tiếc nuối mấy cái kính mà bà chủ bảo là hạng hiệu, DG gì đó, hơn 1triệu, hơi giống hàng 2nd hand nhưng đeo lên đẹp và thích thật:cool:.

Các chị làm ơn chỉ cho em cách chọn và mặc cả kính với, liệu cái kính hơn 1 triệu kia có phải kính xịn hay cũng là Trung Của Rẩn cấp độ cao ạ? Trên LVC có loại kính xịn mà giá rẻ:Laughing::Laughing::Laughing: ko ạ?
    Mình chỉ có cách chọn kính xịn thế này, bạn xem trên mắt kính ấy, nó phải có chữ in chìm dập nổi gì đó mấy chữ cái đầu tiên của hãng. Ví dụ bạn mua Rayban thì sẽ có chữ RB viết lồng vào nhau, kính Prada thì phải có chữ PR, một số loại còn có chữ số đi kèm đàng sau nữa, DG thì phải có 2 chữ DG in lồng, có thể ở mặt ngoài của kính hoặc mặt trong của kính, nhưng dứt khoát kính xịn phải có mấy chữ đó.
    • 907 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết
    Hàng trên web cũng là Made in China xuất sang bên đó, mua rồi lại ship về Việt Nam. Quá tội. Hàng chỉ trên dưới 50 USD thì chỉ là hàng nước thứ 3 sản xuất thôi.

Hàng này thì mua ở các cửa hàng kính lớn như ở công ty kính mắt Hà Nội hoặc Tp Hồ Chí Minh đều có hết.
    Bạn ơi, mình thấy kính thời trang của các hãng thời trang hầu như đều đặt sản xuất ở nước thứ 3 thôi, quần áo cũng vậy. Kính cực xịn thì có made in Italy hoặc EU, đúng là phải tính tiền trăm. Ngay cả Rayban cũng có hàng made in China, giá cũng khác nhau đấy nhé.
    • 5,377 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết

He he nhưng mua made in China từ trên web Mỹ vẫn yên tâm hơn vì mình control được nguồn gốc của nó còn mua ở VN chẳng biết đằng nào mà lần, China ở VN thì có mà hàng trăm đường mẹ cháu Khoai lang ạ:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình cũng đang đau đầu về chuyện mua kính đây. Mình thấy chất lượng mắt kính quan trọng nhất nên muốn mua hàng chính hãng. Mấy bác Tầu thì xin kiếu.
    Mình cũng thấy Thang optic quảng cáo nhiều, không biết có đảm bảo không. Ở đó mới có dòng polaroid chống chói nữa. Đã có mẹ nào dùng loại này chưa thì tư vấn cho mẹ Pid với.:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có mua 1 kính ở Lê Thanh Nghị, rởm hay xịn thì em cũng chịu, hiệu CK giá 1tr4, đeo từ Tết đến giờ thấy kính trong, gọng khá là ôm mặt, mắt dễ chịu, ko có cảm giác nhức mỏi, chảy nước mắt.... Bây giờ đi đường mà ko có kính thì chịu ko nổi vì bụi quá, nắng cũng chói chang nữa.
    Có cách gì mà phân biệt được kính xịn, thật thì tốt quá.