TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về contact lens ( kính áp tròng ) của Doll Eyes và Kabi Store?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Là con gái nên cũng muốn làm đẹp đôi chút, em đang phân vân về lens mắt hiện nay của 2 nhãn hiệu Doll EyesKabi contact lens store ? Doll Eyes là lens nhập khẩu từ hàn quốc và có chứng nhận hẳn hoi, giá khoảng 260k/ cặp còn Kabi thì rẻ hơn mà còn nhiều đợt sale off, 180k/cặp ( gồm cả nc ngâm, khay ) Em đang băn khoăn vì là sinh viên nên cũng ko xài những hiệu lens mắc hơn đc. Thấy 2 cửa hàng này có nhiều khách hàng và cũng nhiều người xài nên khá bối rối. Các chị/ các mẹ có thể giúp em về vấn đề này được không ạ ? /Ngoài ra , các mẹ/ các chị biết những hiệu lens nào giá cả phù hợp có thể tư vấn thêm cho em ^^ Em cám ơn mọi người nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

upppppp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình hay dùng của Tint Eyes giá ổn nhỉnh hơn Doll eyes nhưng tièn nào của náy mà tốt hơn hết là đến tận nơi trung tâm nó sẽ tư vấn cho bạn .. Tint Eye thì tầm 350k/bộ ..
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

upppppp
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

upppppppppppp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uppppppppp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

upppppppp
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uppppppppp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hoaithuongwinnie cho m sdt vs m hỏi tý
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lens của Kapi minh đã xài r, k êm mắt j hết, nói hsd 6tháng 1 năm j đó, xài chưa đc 3 tháng là hết xài đc r, đeo vào cộm vs xót mắt, y như hàng TQ, còn của Doll Eyes thì chưa xài nhưg thấy Chang Makeup review
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có lẽ review cũng muộn nhưng dành cho ai đến sau ạ, doll eyes e mới mua 1 cặp posie hazel 12months, tuy hsd lâu nhưng lens vẫn khá mỏng, đeo lâu vẫn êm mắt. Vì trước đó e có mua thử lens CARAS gì đó, giá khá cao tuy nhiên không bằng chất lượng của doll eyes, uổng tiền -_- Màu sắc thì hazel nếu ai mắt ĐEN đeo lên sẽ thấy nâu tự nhiên hơn mắt NÂU ĐEN (ÍT NÂU) mà mua hazel h về đeo thấy nó sáng cam (chứ ko phải sáng nâu ạ) quá hơi ko đc thật, cái này lỗi do mình lựa màu thôi => nên mua Posie Brown nếu muốn tự nhiên dù sao thì chất lượng và giao hàng nhanh chóng cũng khiến em hài lòng, nếu có dùng lens chắc vẫn ưu tiên hãng này vì sợ như lần đầu thử chỗ lạ lại tiền mất tật mang
    • Zuloto123 Khách
    • 2 năm
    Mình thấy bên doll eyes mặc dù giá hơi nhỉnh nhưng chất lượng rất ổn . Mình thích bên đây hơn vì khi mua mình được nv tư vấn là nên giảm 0.25-1 độ ( so với độ đo ở bệnh viện ) để mắt cảm thấy dễ chịu hơn còn bên Kabi thì vẫn chưa có nhưng nếu chọn thì mình vẫn chọn cả 2
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e toàn vào bệnh viện mắt mua chứ chả bik mấyl oại này
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bn dùng Nice Eyes Contact lens cũng rất tốt luôn nha!!! Lens của Hàn Quốc và đã có chứng nhận hẳn hoi nên ko sao đâu, thậm chí rất êm nữa. Gía là 250k 1 cặp còn Doll Eyes là 290k/1 cặp. Kabi cũng ổn, nếu mình nhớ ko nhầm thì là lens nập trực tiếp từ Thái và Hàn nên cũng rất ok, mình đeo thấy cũng khá ổn!!!! Nhưng mình thì vẫn thích nhất Nice eyes và Doll Eyes
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi em, chị cũng sử dụng khá nhiều lens và khuyên em nên sử dụng của Doll Eyes, tuy mắc hơn một chút nhưng nó an toàn và uy tín hơn. Cái này là phụ kiện đưa trực tiếp vào mắt nên em cũng nên chọn những nơi uy tín. Chị không biết hãng nầy nhưng chị cũng có tham khảo thì Kabi là dòng lens teen khá nhí nhảnh so với chị, nhiều màu nổi quá mà cảm giác nó ảo ảo sao í. Chị thường dùng Lens Doll Eyes do lens ở đây không bị côm và khó chịu khi đeo. Mắc hơn một xíu mà an tâm tới sức khoẻ của mắt là được em à
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Doll Eyes với Kabi mình thấy cũng ổn , kabi thiêng về dạng cosplay mắt to hơn còn doll thì màu tự nhiên nhiều, cá nhân mình thì thích dùng bên Nice Eyes hơn , êm hơn Doll Eyes nhiều mặc dù hơi ít mẫu tự nhiên
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chần chừ chưa dùng lens lần nào mà cũng phân vân không biết chọn loại nào. Cảm ơn chia sẻ của mọi người nhé.
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mang nhiều kính áp tròng khô mắt đấy, hạn chế thôi, chứ ảnh hưởng lắm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mk bị cận nên pải thg xuyên đeo kính đôi lúc cảm thấy rất bất tiện, vì đã đeo dc thời giian dài nên mắt bị dại đi nhiều. mk có tìm hiểu qua kính áp tròng và biết đến Doll eyes qua một ng bạn gt nên mk rất tin tg và dung thử. kết quả mk bị kết e ấy ngay từ lần đầu đeo, rất êm và k sợ bị khô mắt. ^^
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình dùng qua lens Doll eyes mấy lần rồi, giá hơi cao hơn các loại khác chút nhưng đúng chất lượng đó bạn. len mỏng nhẹ mắt, màu đẹp tự nhiên.